• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cháu là Ku Tũn ạ

Gemma

Active Member
Từ hồi về nhà đến giờ, chưa bao h nó fá một cái gì nhỏ nhất ở nhà, không leo, không chèo, thế mà lần này nó làm 1 phát kếch xù, tội to như cái đình :(
Chắc lại biểu tình... đòi gái nữa rồi :(:(

thằng Kem nhà em ngày bé cũng có 1 lần trèo lên bàn thờ nghich, em biết vì sáng dậy thấy quả cau bị hất ra và cốc nước đổ tung toe, em cũng ko phạt nó được vì ko bắt tận tay nhưng mà lần đấy xong tự dưng sau đó ko bao h có có ý định nhảy lên đó nưa. chắc ý thức được bàn thờ là chỗ linh thiêng :D
Không phải đâu, chắc bị ... các cụ trên bàn thờ tét vào mông lúc nửa đêm nên hoảng quá, chừa tật luôn :mad::(:eek:

Downcome

Phó nhòm
Chắc lại biểu tình... đòi gái nữa rồi :(:(

Không phải đâu, chắc bị ... các cụ trên bàn thờ tét vào mông lúc nửa đêm nên hoảng quá, chừa tật luôn :mad::(:eek:
Biểu tình đòi gái kiểu như này chắc bố cháu nó đi nhảy cắm cô a.

Hy vọng sau chuyện này thằng ranh con hiền hơn, không quậy nựa Hiện h thì đang chui đâu mất hút, chẳng thấy :|

Gemma

Active Member
Biểu tình đòi gái kiểu như này chắc bố cháu nó đi nhảy cắm cô a.

Hy vọng sau chuyện này thằng ranh con hiền hơn, không quậy nựa Hiện h thì đang chui đâu mất hút, chẳng thấy :|
Thằng cu Tũn đâu, trốn đâu mất tiêu rồi, chẳng biết đi mua hoa mua quà chúc mừng Bố Dao ngày nhà báo gì cả! :p:p

Mẹ Gem thay mặt Cu Tũn chúc mừng bố nó nhân ngày nhà báo, luôn sung sức thỏa mãn niềm đam mê cầm bút và vác ống kính dài thoòng loòng trên mọi ngả đường phiêu bạt giang hồ nhé! :p:p:p:D:D:D

Downcome

Phó nhòm
Ơ, lâu lắm cháu không xuất hiện trên đây, bữa nay tư dưng ngứa vuốt luyện lại chiêu "đào mộ thần chưởng" :D

Hiện tại cháu péo lắm rồi :x, cũng không dưới 5kg. Cháu giờ mất dạy nhất nhà:(, chuyên gia bắt nạt anh Bum đần :)| Bố cháu hiện chưa có giải pháp can thiệp hiệu quả về những xung đột dạng "tự dưng muốn táp" của cháu dành cho anh Bum đần :)|[-O<, tuy có hiền hơn tí chút sau vụ hạ bệ ban thờ, dưng lên hình thì cháu vẫn ngây thơ cụ lắm ạ. :">:">

IMG_3577 copy by Downcome, on Flickr

IMG_3582 copy by Downcome, on Flickr

IMG_3593 copy by Downcome, on Flickr
Ngây thơ lắm ạ, cưa đổ ối cô rồi đấy :D

IMG_3585 copy by Downcome, on Flickr​

Beambeam

Active Member
Tũn nhớn lắm rồi, đẹp trai cưa đổ ối cô rồi mà bố cháu vẫn gọi cháu là Ku Tũn thế kia thì xí hổ với các bạn gái quá :p

Downcome

Phó nhòm
Tũn nhớn lắm rồi, đẹp trai cưa đổ ối cô rồi mà bố cháu vẫn gọi cháu là Ku Tũn thế kia thì xí hổ với các bạn gái quá :p
Với bố cháu, cháu vẫn là Tũn ạ <:p<:p, H được gọi là Tũn péo :D:">

Gemma

Active Member
Với bố cháu, cháu vẫn là Tũn ạ <:p<:p, H được gọi là Tũn péo :D:">
Thành quả vụ hò dô ta của Tũn Péo hôm xưa nay thế nào rồi hả bố Tũn, không thấy báo cáo hỉ? 8->:p

Ảnh nhà này chụp đẹp quá, nét hơn Sony...Giật mình nhìn kỹ lại thì thấy nghệ danh phó nhòm, thảo nào, hihi :))

Gemma

Active Member
Vào nhà Tũn khen bố Tũn chụp ảnh đẹp, chả khác nào khen... nghệ sĩ múa uốn dẻo tài quá <:p:D

Với lại, máy Canon hịn nó phải khác máy Sony rồi 3:-O:D

Downcome

Phó nhòm
Thành quả vụ hò dô ta của Tũn Péo hôm xưa nay thế nào rồi hả bố Tũn, không thấy báo cáo hỉ? 8->:p
Theo lịch bác sĩ phán thì 28 này là vợ chau Tũn lâm bồn ạ. Nhưng chắc phải hết tháng này chắc sẽ có kết quả :D

Cám ơn các cô dì chú bác khen hình bố con nhà cháu ạ >:d<

Mimi83

Member
Theo lịch bác sĩ phán thì 28 này là vợ chau Tũn lâm bồn ạ. Nhưng chắc phải hết tháng này chắc sẽ có kết quả :D

Cám ơn các cô dì chú bác khen hình bố con nhà cháu ạ >:d<
Ơ, khen con chứ có khen bố đâu. Bố ... thế, mà con xinh tệ :p

Gemma

Active Member
Trời, cô Mimi nói thẳng thừng thế này thì... bố Tũn tự kỷ chết mất %-:)(:)(:)((

Bác Downcome ơi, tình hình là bé Sò Tom nhà e rất khoái gặm dây con 5D MarkII, hic hic,đang cho ông anh mượn cái lens, cái body để đó, bé tò mò ra cắn dây mới yêu chứ! Mà e công nhận dùng lens 17-35 chụp mèo khoái thật. Bác là phóng viên chuyên nghiệp à?

Downcome

Phó nhòm
Trời, cô Mimi nói thẳng thừng thế này thì... bố Tũn tự kỷ chết mất %-:)(:)(:)((
Hơ, nhà cháu mặt dày lắm, không có vấn đề gì đâu ạ. "Chấp nhận số phận" luôn là kim chỉ nam của nhà cháu hé hé =))

Ý e viết nhầm, dùng lens 24-70! Hehe. Bác làm pv báo nào thế ạ?
Tớ chuyên chụp dạo, chưa có khả năng làm cho "báo" nào cả :D - Chỉ xài fix thôi, ngoài con 16-35 wide, 70 200 (cho sự kiện) thì fix là số 1 :D

Bác Downcome ơi, tình hình là bé Sò Tom nhà e rất khoái gặm dây con 5D MarkII, hic hic,đang cho ông anh mượn cái lens, cái body để đó, bé tò mò ra cắn dây mới yêu chứ! Mà e công nhận dùng lens 17-35 chụp mèo khoái thật. Bác là phóng viên chuyên nghiệp à?
Mua hoặc kiếm 1 cái thảm xốp về để ở sàn nhà í, nó ngứa sẽ phi vào đó xả,,, móng, để nó thoải mái quá là có ngay cả nhà chỗ nào cũng có dấu chân của nó ớ :)). Bạn nhớ cắt móng cho nó đi nữa

He, e cũng thích em fix 85, cơ mà mấy em fix mắc tiền quá nên mới sắm đc mỗi e 85 thôi. Lúc sáng để 5DII trên giường, em Sò vào, đi vòng quanh với vẻ rất thích thú, sau đó thì lại tiếp tục màn nhai dây =)), đc cái ngoan, ko cào gì vào máy. Em nó cũng hay xả móng vào cái cột ở nhà nó. Ủa mà bác đi đâu tận t3 mới về à?

Mimi83

Member
Tớ chuyên chụp dạo, chưa có khả năng làm cho "báo" nào cả :D - Chỉ xài fix thôi, ngoài con 16-35 wide, 70 200 (cho sự kiện) thì fix là số 1 :D

Bác Dao lại muốn dấu nghề, không truyền kinh nghiệm cho thế hệ trẻ hay sao vây?
Hưng ơi, anh Thành chụp cứng tay lắm đấy, cô rất thích "gu" chơi ảnh của anh ấy, anh ấy làm bên truyền thông "xịn" luôn (Hưng liên lạc với anh ấy làm quen, học nghề rồi sẽ biết). Chuẩn bị xôi gà hay mực bia đến mà học lỏm mấy bài cơ bản!

Vâng ạ, cháu sẽ học hỏi a Thành cô ạ, hehe dân truyền thông thì pro rồi ạ, hơn nữa ae ta cùng 5D Mark II nên có gì bác chỉ bảo e nhé! Mà tình hình là em Sò thích làm dáng lắm ạ! Khi nào e Sò lớn tẹo tẹo,trời mùa thu mát mẻ chúng ta tổ chức cho các bé miu miu đi đâu đó tạo dáng rồi làm quyển album cô nhé!

Downcome

Phó nhòm
Nhìn cu tũn làm em thấy nhớ chun nhà em quá, Nó bỏ nhà đi theo gái 2 tháng nay rùi :((
Ặc thằng này nhìn giống em thằng Tũn, nó tên là Còi. Cũng có 1 nốt chấm bi ở mũi... Không biết có đúng không nữa...