• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cháu là Ku Tũn ạ

ngavn89

Member
Bé mèo xinh quá, lông rất đẹp và mắt cũng rất đẹp nữa! :x
và râu cũng rất đẹp nữa chứ, hehe, bên dài bên ngắn, không biết chú downcome ở nhà làm gì ku tũn không mà râu lệch thế nhỉ:-":-":-":-":-":-"

[alex]

Member
Oh, thì ra cái nhà 16 là dành cho ku Tũn đây ah, thật là thiếu sót khi bỏ qua topic này, tiếc là hôm anh Thành đến mua mình lại không ở nhà nên không có duyên gặp. Nếu biết nahf dành cho ku Tũn đáng yêu thế này không chừng lại khuyến mãi thêm mấy quả bóng treo ở nhà để nghịch ý chứ :D

ruồi bẹp

Active Member
Kem ơi, Bống ơi bao giờ chị mới chụp được ảnh đẹp cho 2 đứa đây :((

Mà cái thằng cu Tũn này em thấy có cái dòng chữ "nghịch như quỷ" trên trán nó :)).

@Linhrin: em nì là con của Sam nhà chị Sadmouse và Gấu nhà chị ngudaymuon cơ.

ruồi bẹp

Active Member

Mà cái thằng cu Tũn này em thấy có cái dòng chữ "nghịch như quỷ" trên trán nó :)).

Linhrin

Member

Sam là em bán cho chị Nhi mà
tên thật của em ấy là Ụt :((

Zen189

Member
Khiếp một chú mèo mà có nhiều tên quá! Mà mấy chú mèo này đúng là hay thật, cả đầu thì màu đen nhưng hàm dưới lại màu trắng, trông cứ như ngạc nhiên. :))

Downcome

Phó nhòm
Ku Tũn là thành quả của mẹ Sam và bố Gấu.... 1 đàn chỉ có 2 nhóc có màu như này là Ku Tũn (tên Ngói ngày trước) và thằng Ku Lỳ. Ku Lỳ lông đẹp hơn Tũn, nhưng còi hơn và không đẹp zai bằng Tũn, giờ không biết phiêu bạt nơi nào... :(

@Alex: Cái nhà 16 hiện tại đang nhỏ dần so với trọng lượng, kích thước của Ku Tũn, tớ đang muốn đổi cái khác cho nó, chứ giờ nó nằm trên đó, chân, lưng thừa ra ngoài, vướng vào cái thành khó chịu lắm, bắt đầu không thèm nằm ở đó nữa rồi, giờ chỉ trực phi lên đống quần áo của bố nó nằm thôi, nhất định là nằm ở đó, không chuyển sang chỗ khác. @Có đồ chơii gì hay hay cho nó báo tớ biết với... giờ đi hoài, có mỗi 1 lúc buổi tối ở nhà với nó nên sợ ông con buồn, sắp tự kỷ rồi :praying:

@Ruồi bẹp: Thành quả của thằng Tũn (trước khi cắt móng) là bộ ga, gối, áo khoác, rèm cửa... chỗ nào cũng có dấu ấn của hắn, sau khi cắt móng thì đỡ hơn chút nhưng đến cái màn... tối ngủ rồi, không ai chơi cùng là nó tự sướng 1 mình. Để ngoài màn thì nó rú ầm lên, cho vào trong thì không thể chịu nổi với ông quỷ này!!! :D bây giờ là cái màn sắp thành màn của chị Dậu rồi :blusshing:

Cuối tuần nào đó rảnh, nếu được tớ xách máy bem cho 2 thằng đứa nhà bạn 1 bộ ra hồn luôn :party:

Sheryl

Active Member
Ku Tũn là thành quả của mẹ Sam và bố Gấu.... 1 đàn chỉ có 2 nhóc có màu như này là Ku Tũn (tên Ngói ngày trước) và thằng Ku Lỳ. Ku Lỳ lông đẹp hơn Tũn, nhưng còi hơn và không đẹp zai bằng Tũn, giờ không biết phiêu bạt nơi nào... :(

@Alex: Cái nhà 16 hiện tại đang nhỏ dần so với trọng lượng, kích thước của Ku Tũn, tớ đang muốn đổi cái khác cho nó, chứ giờ nó nằm trên đó, chân, lưng thừa ra ngoài, vướng vào cái thành khó chịu lắm, bắt đầu không thèm nằm ở đó nữa rồi, giờ chỉ trực phi lên đống quần áo của bố nó nằm thôi, nhất định là nằm ở đó, không chuyển sang chỗ khác. @Có đồ chơii gì hay hay cho nó báo tớ biết với... giờ đi hoài, có mỗi 1 lúc buổi tối ở nhà với nó nên sợ ông con buồn, sắp tự kỷ rồi :praying:

@Ruồi bẹp: Thành quả của thằng Tũn (trước khi cắt móng) là bộ ga, gối, áo khoác, rèm cửa... chỗ nào cũng có dấu ấn của hắn, sau khi cắt móng thì đỡ hơn chút nhưng đến cái màn... tối ngủ rồi, không ai chơi cùng là nó tự sướng 1 mình. Để ngoài màn thì nó rú ầm lên, cho vào trong thì không thể chịu nổi với ông quỷ này!!! :D bây giờ là cái màn sắp thành màn của chị Dậu rồi :blusshing:

Cuối tuần nào đó rảnh, nếu được tớ xách máy bem cho 2 thằng đứa nhà bạn 1 bộ ra hồn luôn :party:
Tình hình là chị gái Le, cô Bom và anh người dưng Ren của cu Tũn cũng muốn được chụp ảnh :silly:

KimCuong

Active Member
Haha, anh chị em yêu và đang nuôi mèo thì cứ túm cổ ông dao găm này là sẽ có một bộ ảnh để đời cho em mèo nhà mình đấy. Ông này rất bận nhưng chạy đâu cho thoát nắng, nếu hắn chạy thì anh chị em cứ PM cho KC, KC đảm bảo sẽ khai quật được hắn lên để kỷ niệm mọi người.

Bắt đầu nhiều việc hơn đây Dao Găm ơi! Kaka...............................

Sheryl

Active Member
Bữa nào dắt nó ra đâu, em bấm cho chị ơi! mèo đen khó chụp, nhưng ko phải là ko chụp đc :D... Thằng ku nhà em, ko làm đủ trò để nó chú ý thì còn lâu nó mới ngồi im như thế kia.... :(
Tình hình là anh người dưng Ren của cu Tũn à một thằng mèo đen chính hiệu, bao giờ phải sang nhờ vả bố cu Tũn mới được :)). Tại mẹ cháu không lần nào đôn được cháu lên, toàn bị mọi người chê là mũi lõ với chả mũi to, cháu tủi thân ghê gớm ạ :((.:worried:

ngudaymuon

Active Member
Tình hình là anh người dưng Ren của cu Tũn à một thằng mèo đen chính hiệu, bao giờ phải sang nhờ vả bố cu Tũn mới được :)). Tại mẹ cháu không lần nào đôn được cháu lên, toàn bị mọi người chê là mũi lõ với chả mũi to, cháu tủi thân ghê gớm ạ :((.:worried:
Mang sang Bác Khánh :D BÁc không có 5D mark II nhưng bác sẽ làm cháu mũi không to, không đen xì xì nữa :)). Nếu bác Khánh không có nhà để bác Ngumuon thể hiện trình độ chụp du lịch cho, trông Ren sẽ như ...con chó mực :))

Sheryl

Active Member
Mang sang Bác Khánh :D BÁc không có 5D mark II nhưng bác sẽ làm cháu mũi không to, không đen xì xì nữa :)). Nếu bác Khánh không có nhà để bác Ngumuon thể hiện trình độ chụp du lịch cho, trông Ren sẽ như ...con chó mực :))
Bác Khánh lười lắm, gạ gẫm mãi mà con 5D mark I + dàn ống kính chục ngàn đô của bác chả chịu chụp cho cháu rì, mốc ống kính tới nơi rồi ý :worried:. Cứ đà này bao giờ vợ bác Khánh mới được ăn ghẹ của nhà cháu :shame on you:.

Mũi cháu bản chất không to ạ, và cháu đẹp trai nhất quả đất này (trong mắt mẹ cháu).

Downcome

Phó nhòm
Bác Khánh lười lắm, gạ gẫm mãi mà con 5D mark I + dàn ống kính chục ngàn đô của bác chả chịu chụp cho cháu rì, mốc ống kính tới nơi rồi ý :worried:. Cứ đà này bao giờ vợ bác Khánh mới được ăn ghẹ của nhà cháu :shame on you:.

Mũi cháu bản chất không to ạ, và cháu đẹp trai nhất quả đất này (trong mắt mẹ cháu).
Bữa nào mang sang bên tớ, mũi to mũi nhỏ gì cũng đẹp tuốt. :D:D Máy đồ của tớ toàn hàng đi mượn + thuê nên ko có nhiều đồ khủng đâu :yawn:, nhưng chắc lên ảnh cho các nhóc vẫn được á :D :love struck::love struck::love struck:

Downcome

Phó nhòm
Haha, anh chị em yêu và đang nuôi mèo thì cứ túm cổ ông dao găm này là sẽ có một bộ ảnh để đời cho em mèo nhà mình đấy. Ông này rất bận nhưng chạy đâu cho thoát nắng, nếu hắn chạy thì anh chị em cứ PM cho KC, KC đảm bảo sẽ khai quật được hắn lên để kỷ niệm mọi người.

Bắt đầu nhiều việc hơn đây Dao Găm ơi! Kaka...............................
Thằng này, đi chỗ khác chơi, về oánh nhau với con rott đê, sang đây mèo cào cấm về... mách vợ nhá!! :blusshing::)):))

Sheryl

Active Member
Bữa nào mang sang bên tớ, mũi to mũi nhỏ gì cũng đẹp tuốt. :D:D Máy đồ của tớ toàn hàng đi mượn + thuê nên ko có nhiều đồ khủng đâu :yawn:, nhưng chắc lên ảnh cho các nhóc vẫn được á :D :love struck::love struck::love struck:
Nhà cháu nghe nói cái máy 5D mark II nhà bác còn chưa ra version III nên cháu biết là không có nhiều đồ khủng là thế nào rồi ạ ^^. Bác PM cho mẹ cháu cái số cầm tay với cả địa chỉ hôm nào mẹ cháu mang lồng mang làn sang nhờ bác chụp rồi còn có cớ mà PR con trai con gái nhà cháu lên ạ.

Mẹ cháu cảm ơn bác nhiều nhiều :D.

Kún¥êu

Member
Em nghĩ hôm nào làm buổi off mèo tại nhà anh Thành đi. Nhà anh Thành rộng rãi thoáng mát, lại sống độc thân nên họp mặt ở nhà anh rất tiện. Hơn nữa hội yêu mèo nhà ta đang rất cần 1 phó nháy chuyên nghiệp như anh :D. Anh cứ lên lịch hôm nào rảnh rỗi rồi báo mời với mọi người, em sẽ có trách nghiệm thống kê danh sách người và mèo đi off. Chắc chắn lần này sẽ rất vui cho xem.

D_P_HOA

Active Member
Bữa nào dắt nó ra đâu, em bấm cho chị ơi! mèo đen khó chụp, nhưng ko phải là ko chụp đc :D... Thằng ku nhà em, ko làm đủ trò để nó chú ý thì còn lâu nó mới ngồi im như thế kia.... :(
Tình hình là thấy cháu nhà Downcome nét quá cơ, mẹ cháu tối về cũng thử lôi cháu ra để chụp :D, một tay cầm điện thoại, một tay đè cổ cháu ra nên nó thành thế này này :D

thế là bị nó ngoằm luôn cái tay của mình :((

Hôm nào nhà Sheryl sang nhà Downcome thì cho mẹ cháu bám càng để bác Downcome nháy cho vài kiểu ,mẹ cháu còn PR cho lũ chúng nó đắt chồng nhể :D

Downcome

Phó nhòm

Hôm nào nhà Sheryl sang nhà Downcome thì cho mẹ cháu bám càng để bác Downcome nháy cho vài kiểu ,mẹ cháu còn PR cho lũ chúng nó đắt chồng nhể :D
Khà khà nhìn mặt thằng này khi nó không hài lòng kìa :))

Làm 1 biệt đội đen thui đi, phòng chú Downcome không rộng nhưng chắc cũng đủ mèo đến fá fách :D. Cuối tuần này luôn đi các đồng chí :D