• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chào mừng bé Sò về nhà mới!

X

xuka3691

Guest
Bác Xuka ơi,theo e đầu tiên xả nước ấm ý,rồi lạnh từ từ thì khi tắm xong mèo sẽ ko bị lạnh đột ngột khi ra ngoài. Bản thân thân nhiệt của mèo cũng thấp. He, hôm nay e tắm cho 1 bé mà cũng hết 30p,hic. mệt nhưng mà lúc bế nó lên thơm tho sạch sẽ thì thích bác nhỉ?
mèo nhà mình thì đông cũng như hè mình tắm nước ấm hết. ấm từ đầu đến cuối luôn. cứ thò tay và mà thấy ấm hơi nóng là được. nhưng mà sao lại thân nhiệt của mèo thấp nhỉ. mình tưởng thân nhiệt của mèo cao hơn người chứ, nên lúc tắm cho nó mình sợ nó lạnh nên để nước ấm hơn 1 tí.

bây giờ mình nuôi mèo toàn ôm ấp rồi cho lên giường nên k sạch cũng không được. tắm cho nó thường xuyên nó quen đi sau này cũng đỡ khổ nó, mà đỡ khổ cả mình. mình chỉ hồi bé mới được mẹ tắm, bọn này từ bé đến lớn, đến lúc có con, đến lúc có cháu, đến lúc già lụ khụ vẫn được người khác tắm cho, vừa tắm vừa nịnh, vừa hát, vừa đọc thơ cho nghe, thế mà còn phản đối. lạ thế chứ lại

maihuongt91

Member
mèo nhà mình thì đông cũng như hè mình tắm nước ấm hết. ấm từ đầu đến cuối luôn. cứ thò tay và mà thấy ấm hơi nóng là được. nhưng mà sao lại thân nhiệt của mèo thấp nhỉ. mình tưởng thân nhiệt của mèo cao hơn người chứ, nên lúc tắm cho nó mình sợ nó lạnh nên để nước ấm hơn 1 tí.

bây giờ mình nuôi mèo toàn ôm ấp rồi cho lên giường nên k sạch cũng không được. tắm cho nó thường xuyên nó quen đi sau này cũng đỡ khổ nó, mà đỡ khổ cả mình. mình chỉ hồi bé mới được mẹ tắm, bọn này từ bé đến lớn, đến lúc có con, đến lúc có cháu, đến lúc già lụ khụ vẫn được người khác tắm cho, vừa tắm vừa nịnh, vừa hát, vừa đọc thơ cho nghe, thế mà còn phản đối. lạ thế chứ lại
em cũng tưởng ng mèo có thân nhiệt cao hơn người. vì lần nào ôm bao giờ cũng thấy nó ấm hơn mình mà. nên tắm toàn để nước ấm hơn khi tắm cho người thôi. Hóa ra đo slaf phản khoa học ak

Hì, e thấy mèo nhà e khoái tắm nc mát mát hơn,nc ấm vào có vẻ ko thích ạ. Nói chung mình tắm xong thì sấy khô luôn là ổn các bác nhỉ. Thôi e đi ngủ đây, em mèo lấy mất cái chăn bông rồi,đắp chăn mỏng vậy. Chúc các bạn ngủ ngon.

beheoxinhxan

Active Member
em cũng tưởng ng mèo có thân nhiệt cao hơn người. vì lần nào ôm bao giờ cũng thấy nó ấm hơn mình mà. nên tắm toàn để nước ấm hơn khi tắm cho người thôi. Hóa ra đo slaf phản khoa học ak
Chính xác là mèo có thân nhiệt cao hơn người. Mèo chịu lạnh kém hơn nguoi. Nên khi tắm cho mèo thì tắm bằng nước ấm, hơi nóng 1 tí cũng ko sao :D. Canon đừng tắm bằng nước lạnh nhé, có thể làm Sò bị cảm đấy

Vâng ạ em sẽ tắm cho Sò bằng nc ấm bác ạ. Hì hì, hôm nay thơm tho, ăn hết 1 **a đầy thức ăn,uống 1 **a nước,nửa hộp sữa,2 miếng phomai rồi lại nằm vểnh râu nghe nhạc các bác a.

maihuongt91

Member
Vâng ạ em sẽ tắm cho Sò bằng nc ấm bác ạ. Hì hì, hôm nay thơm tho, ăn hết 1 **a đầy thức ăn,uống 1 **a nước,nửa hộp sữa,2 miếng phomai rồi lại nằm vểnh râu nghe nhạc các bác a.
em này ăn thích nhỉ....ăn tì tì thế này thì 1 ngày tăng 1kg....xin cho hỏi, nhà bác có cho thuốc phiện vào thức ăn không nhể

em này ăn thích nhỉ....ăn tì tì thế này thì 1 ngày tăng 1kg....xin cho hỏi, nhà bác có cho thuốc phiện vào thức ăn không nhể
Dạ nhà cháu không cho gì cô ạ, chắc nó nô nhiều,ngủ nhiều nên nhanh đói ý mà. Thế mèo nhà cô ăn uống tnao ạ?

maihuongt91

Member
Dạ nhà cháu không cho gì cô ạ, chắc nó nô nhiều,ngủ nhiều nên nhanh đói ý mà. Thế mèo nhà cô ăn uống tnao ạ?
Chúng nó dạo này lười ăn ghê, hay là do thời tiết nóng nực
sáng dậy ăn 1 bữa và tối trước khi đi ngủ các cháu chén no căng 1 bữa nữa. Chứ có cho ăn giữa chừng thì chả đứa nào ăn cả. chán lắm bác ạ. Sữa hay pho mai cũng chỉ hít hà thôi, liếm làm hàng.Nước nôi thì cứ phải đè ngửa bơm tận mồm. Không có ý thức tự giác giữ gìn thận cho lắm.

Trời oi chúng nó cũng ăn ít đó cô ạ,chỉ tìm chỗ mát để ngủ thôi. Cô bật điều hòa cả nhà lên rồi cho chúng nó ăn là ok ngay cô ạ. Thôi nhà cháu đi nấu cơm đây,chào cô nhé!

milkygirl6390

Active Member
mình thích nhất là nuôi mèo mà chúng nó ăn được thế này :( mèo nhà mình thì 4 con ăn 4 kiểu, lúc cho ăn là quay mòng mòng với bọn nó mà còn chưa chắc bọn nó chịu ăn, mới đón về thì cũng chăm ăn lắm nhưng cứ càng lớn càng kén ăn, chả hiểu sao luôn :(( bạn Canon có bí quyết gì chia sẽ cho cả nhà với

mình thích nhất là nuôi mèo mà chúng nó ăn được thế này :( mèo nhà mình thì 4 con ăn 4 kiểu, lúc cho ăn là quay mòng mòng với bọn nó mà còn chưa chắc bọn nó chịu ăn, mới đón về thì cũng chăm ăn lắm nhưng cứ càng lớn càng kén ăn, chả hiểu sao luôn :(( bạn Canon có bí quyết gì chia sẽ cho cả nhà với
Hì nhà em chả có bí quyết gì bác ạ, chỉ đầu tiên là tìm thức ăn thích hợp cho mèo con,rồi cho ăn ít một,nó thấy ngon thì đòi ngay,bé Sò còn biết cạy ngăn tủ e để thức ăn cơ. Xong rồi bác cho tăng dần lượng thức ăn là xong mà,nhưng ăn thì e luôn để kèm nước bên cạnh ngay ạ!

Kranny

Member
đọc mấy bài của bạn mình thấy mấy bạn có vẻ hơi lo sợ về vấn đề mèo ngủ nhiều nhỉ>:D<

THÔI THÌ MÌNH GÓP Ý THẲNG HA:
Sư tử là loài có họ hàng gần với mèo và do mình cũng có nghiên cứu tài liệu sư tử chút đỉnh nên mình khẳng định:MÈO,SƯ TỬ,BÁO,LINH MIÊU,... CHỈ NGỦ KHI ĐÃ NO
.Các bạn có thể kiểm chứng lời nói của mình.Nên các bạn cũng đừng có lo quá về vấn đề mèo ngủ nhiều hay ít.Khoa học đã nghiên cứu:1 con sư tử khi ăn no vào ngày hôm trước,ngày hôm sau nó có thể ngủ tới gần 20 tiếng. VÌ VẬY CÁC BẠN ĐỪNG LO LẮNG GÌ KHI MÈO NGỦ NHIỀU HA:)
p/s: Con mèo nhà bác chủ thớt đẹp đấy!Cái nhà cho nó cũng đẹp nốt!Vừa nghe bản nhạc bạn mở cho nó nghe hằng ngày - Cũng hay lắm =))=))

Hehe, e cũng yên tâm về khoản ngủ của bé Sò Tom rồi ạ. Ôi mấy hôm nay cứ 6h là gọi e dậy cho ăn,hic hic. Mà nó nghịch yêu lắm ý,cứ con chuột với quả bóng bán là nô suốt ngày,nô xong thì ăn rồi chui vào chăn của e ngủ ngon lành,hì hì.

maihuongt91

Member
Hehe, e cũng yên tâm về khoản ngủ của bé Sò Tom rồi ạ. Ôi mấy hôm nay cứ 6h là gọi e dậy cho ăn,hic hic. Mà nó nghịch yêu lắm ý,cứ con chuột với quả bóng bán là nô suốt ngày,nô xong thì ăn rồi chui vào chăn của e ngủ ngon lành,hì hì.
hô hô..ước gì được làm mèo, chỉ được ăn với ngủ, béo thì lại được khen là giỏi và ngoan...Mà bọn mèo con càng ngủ nhiều càng nhanh lớn

hô hô..ước gì được làm mèo, chỉ được ăn với ngủ, béo thì lại được khen là giỏi và ngoan...Mà bọn mèo con càng ngủ nhiều càng nhanh lớn
Công nhận bé Sò trộm vía nhanh lớn,bây giờ nhìn béo hơn hản rồi,toàn ăn với ngủ thì chả nhanh lớn,hehe. Thế Bò và Nui nhà cô Hương có ngoan ko ạ? Hôm qua mưa bão có sợ không?

maihuongt91

Member
Công nhận bé Sò trộm vía nhanh lớn,bây giờ nhìn béo hơn hản rồi,toàn ăn với ngủ thì chả nhanh lớn,hehe. Thế Bò và Nui nhà cô Hương có ngoan ko ạ? Hôm qua mưa bão có sợ không?
Ghen tị với mọi người vì mèo ăn được, ngủ được lại còn ngoan. mèo nhà em thì lười ăn, lươi uống, lại còn đáng ghét suốt ngày tự kỉ dưới gầm gường. Thôi hôm chủ nhật em phải cho con này đi giao lưu cho bạo dạn lên mới được

Tình hình là hôm nay mệt quá nên chưa post ảnh mới của bé Sò Tom lên được, nhưng hôm nay nhìn Sò ngủ 1 tư thế kỳ lạ lắm,mai e sẽ post lên ạ!

Meo_queen

Member
canon chăm sò tốt thật đấy mới đây mà đã béo lên rùi... kiểu này chắc phải gửi ki ki mấy bữa mất thui..........