• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chào Các Bạn , Em Shar-pei Tên Tiger Nha Minh Nè ... ^^ !!!

BABYBEAR1510

Mình muanày ở ST Chó Phương Anh áh , giá 4 triệu , giống đực , 3 tháng tuổi . Các bạn cho mình xin ý kiến nha , cảm ơn các bạn nhìu nhìu ... :) :) :) !!! Mà cho mình hỏi chút xíu là các bạn co bix chỗ nào chuyên nuôi giống chó Shar-Pei này không ? (vòng vòng trong TP HCM hay xa xa 1 chút cũng được , mình đang ở quận 8 đó ^^ ! )

BABYBEAR1510

Sao không có ai quan tâm đến giống cho Shar-Pei hết vậy cà ... ?

Em lập ra topic này để coi có ai đang nuôi Shar-pei hay không bởi vì em thấy tổng cộng trong 4 trang của đề mục này toàn là cho bull dog không àh mà em đang nuôi 1 bé Shar-pei nữa nên muốn trao đổi kinh nghiệm với anh chị trong diễn đàn . Em kiếm đỏ mắt luôn cũng có vài mục nhỏ xíu xiu àh , chắc giống này hiếm lắm hả mấy anh chị , em có kiếm trong danh mục các loài chó luôn mà cũng không thấy nữa . Có gì trả lời cho em biết nha , em chờ tin của mấy anh chị lắm ... Cám ơn đã đọc bài viết ... :) :) :) !!!

Tr@n(+ c@zy

ôi, em thik nhất là shar-pei, nhìn yêu ko chịu đc, mà Tiger nhà chị giống y hệt shar-pei trong Tom và Jerry ấy:love struck:

bạn ơi giống này rất ít người được sở hữu lắm chúc mừng bạn nhé chú cún trông rất đẹp lúc trước mình cũng sở hữu 1 em cái nhưng đã bị chết rồi buồn quá .
em của mình nè :

long229kt

Member
Em lập ra topic này để coi có ai đang nuôi Shar-pei hay không bởi vì em thấy tổng cộng trong 4 trang của đề mục này toàn là cho bull dog không àh mà em đang nuôi 1 bé Shar-pei nữa nên muốn trao đổi kinh nghiệm với anh chị trong diễn đàn . Em kiếm đỏ mắt luôn cũng có vài mục nhỏ xíu xiu àh , chắc giống này hiếm lắm hả mấy anh chị , em có kiếm trong danh mục các loài chó luôn mà cũng không thấy nữa . Có gì trả lời cho em biết nha , em chờ tin của mấy anh chị lắm ... Cám ơn đã đọc bài viết ... :) :) :) !!!
Chúc mừng bạn có một bé sharpei đẹp.
Ở Tp HCM ít người nuôi sharpei lắm mặc dù sharpei nhìn rất yêu, cách đây mấy tháng mình có tìm mua 1 em nhưng tìm hoài không có cuối cùng đành đổi qua loại khác, ít người nuôi có lẽ vì sharpei không thích hợp với khí hậu nóng của TPHCM, những nếp nhăn có thể làm viêm da, nấm, v.v... do đó phải chăm sóc da bé đúng mức, và một khi đã có vấn đề với da thì hình như rất hôi (theo các ACE trên DĐ nói) mùi rất khó chịu.:)

BABYBEAR1510

bạn ơi giống này rất ít người được sở hữu lắm chúc mừng bạn nhé chú cún trông rất đẹp lúc trước mình cũng sở hữu 1 em cái nhưng đã bị chết rồi buồn quá .
em của mình nè :
uhm , mình cảm ơn bạn nha , bé em của bạn cũng đẹp ghê áh , nhăn đều ghê luôn , nhìn yêu quá trời :love struck: :love struck: :love struck: , mong là em của mình mai mốt cũng xinh như vậy ... :praying: :) , mà bạn đừng buồn nữa nha , cố lên !!!

BABYBEAR1510

ôi, em thik nhất là shar-pei, nhìn yêu ko chịu đc, mà Tiger nhà chị giống y hệt shar-pei trong Tom và Jerry ấy:love struck:
Hihihi , thiệt hả em :blusshing::blusshing::blusshing: ... cảm ơn em nhiều nha !!! Mà hiện giờ nhà em có đang nuôi giống chó gì không ?

Chúc mừng bạn có một bé sharpei đẹp.
Ở Tp HCM ít người nuôi sharpei lắm mặc dù sharpei nhìn rất yêu, cách đây mấy tháng mình có tìm mua 1 em nhưng tìm hoài không có cuối cùng đành đổi qua loại khác, ít người nuôi có lẽ vì sharpei không thích hợp với khí hậu nóng của TPHCM, những nếp nhăn có thể làm viêm da, nấm, v.v... do đó phải chăm sóc da bé đúng mức, và một khi đã có vấn đề với da thì hình như rất hôi (theo các ACE trên DĐ nói) mùi rất khó chịu.:)[/QUOTE

Cám ơn bạn nha , trước là vì bạn đã khen em của mình :blusshing: , sau là đã cung cấp cho mình một thông tin rất bổ ích về shar-pei , mong bạn mau tìm được 1 em shar-pei ưng ý nha , chúc bạn vui :D :D :D ... ! Mà hiện thời bây giờ bạn đang nuôi giống chó gì vậy ?

Mình ở HN, nhà mình đang nuôi 1 bé Shar - Pei, đáng yêu vô cùng. Ở Hn ko nóng bằng TPHCM nên chắc nuôi giữ gìn sẽ ko bị hôi lắm. Hôm nào rảnh mình sẽ post lên cho anh em chiêm ngưỡng.. hihi.

vangphanvu

Shar-Pei đáng yêu quá ,mình cũng đang nuôi nhưng phải công nhận chăm e nó phải kĩ ko hôi thật,mà mùi nước giải mấy hôm trời nồm sợ quá t.t

hoangtun

Member
Tớ biết một chỗ đấy, alo mình hoặc sms vào 0983486885 nhé. để còn bắt khao càe nếu chó đậu. hehee

gary228

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
hhi!! nhìn bé nhăn nheo dễ thương quá nè !! chúc mừng bạn có một chú shar-pei đẹp !!chúc bé luôn mạnh khỏe .........:):)

nhà mình có em shar pei cái cần đi lấy chồng có ai biết địa chỉ ở hn hay đông anh thì giúp mình với số dt 0977629290

Mình cũng có 1 con cái, bữa trước gửi nhà người quen nuôi, không biết nuôi làm sao mà nó trụi lông hết. Có ai chỉ mình cách trị không?:((