• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chào bé.....(kỳ 1)

mimu210

Member
Tên: Vịt
Vịt ơi! Em còn nhớ ngày đầu tiên em về nhà chứ? Lúc đó, em nằm trên chiếc va-li dưới gầm giường ấy. Khi về đến nhà, chị đã quăng chiếc cặp ra, hỏi chị My rằng em ở đâu? Lúc chị cúi xuống gầm giường, em nhìn chị bằng một mắt, rồi nhắm tịt lại. Ôi! Tình bạn thiêng liêng cao quý của chị đối với em biết chừng nào. Lúc đó, chị nhẹ nhàng kéo em ra khỏi gầm giường, vỗ về em trên cánh tay đầy tình thương của chị. Lúc đó, mới lạ nên em lại nhảy vào gầm giường......
Sở thích: Gào thét khi bị đói.
-Em còn nhớ lúc em đói không? Buổi sáng chị mới dậy mà em đã nhảy lên giường, tay vuốt nhẹ miếng đệm thịt trên tay em lên mặt chị. Khi chị mở mắt ra, em mới gào lên đòi ăn. Chị liền dậy lấy thức ăn cho em. Đồng hồ đã chỉ chị bị muộn học, nhưng chỉ vẫn tiếp tục lấy nước, thức ăn cho em. Hôm ấy chị bị muộn học...
-Em còn rất thích nghịch nước nữa chứ! Khi chị lấy nước là em chạy vào liền. Khi chị đi vệ sinh cũng vậy, chị giật nước thì em nhảy lên bồn cầu, có hôm còn bị trượt chân, ngã xuống nữa.....