• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chào đón những thiên thần nhỏ bé....

tracy8x

Member
Luna nhà mình mới hạ sinh đc 8 bé vào ngày 3/8 vừa rồi,mấy bé mới mở mắt đc 2 ngày nay,mình xin gt v mọi người nhé!^^

Ngày bọn nhóc mới chào đời

Tu ti mẹ xong rùi thì lăn quay ra ngủ

Tướng ngủ rõ ghét ah

Bà mẹ khéo léo chăm con

Rồi mấy bữa trc trời mưa,mình fai ra ngoài có vc,con mẹ tha ngay 1 con bé út ra ngoài lan can,mưa ướt hết nên con lạnh quá ko sống nổi và ra đi :((

Đên lúc mấy đứa bắt đầu dần mở mắt

Thằng cả Heo Ú có vẻ giông bố aln đô con nhất đàn

chị 2 tam thể,uống sữa ngoài chuyên nghiệp nhất đàn lun ah^^

Đứa thứ 3,con xin hàng,con ứ thik chụp ảnh đâu ah :(

Thằng thứ 4 Dưa Anh đô ko kém nhưng màu vằn vàng

Đứa thứ 5,đang ngủ ngon lại cứ lôi ra chụp vs choẹt

Thứ 6

Thứ 7

Bé gái thứ 8 tam thể :(

Jo các cháu đã đc 15 ngày r đấy ah!^^
Hẹn vài bữa nữa mẹ cháu lại show hình các cháu tiếp ah!:)

troi oi 8 be lan ah`:D thix wa dj:D Me My nha minh tuan sau se~ sinh ma` k bjt duoc bao nhieu be' nua~ chuc cac be nha ban khoe manh nhe':D

tracy8x

Member
Mình cũng ko ngờ mẹ Luna dặn đc 8 đứa liền tù tì trg vòng có gần 3 tiếng đồng hồ thui ý ah! @@ Trộm vía đứa nào cũng tròn trĩnh khỏe mạnh cơ ah!^^

Boo09

Member
Trùi.....chúc mừng bạn nhé <:p bé Sinh được đến 8 bé , tất cả đều super cute :-*:-* update thường xuyên nha bạn.....:)

luuly78

Member
Chúc mừng bạn nhé! Các bé xinh và đáng yêu quá! Chúc các bé yêu hay ăn chóng lớn :-*:-*. Mình cũng đang chờ bé Bella của mình vỡ chum đây. :):):)

vo hoang

Member
:) wow 1 lần nữa thấy 1 bà mẹ quá vĩ đại 1 lần những 8 bé kiểu này mềo mẹ vất vã đây cố gắn chăm mèo mẹ tốt nha bạn :">, trộm vía bé nào cũng dễ thương cả , chúc 8 đứa mau ăn chóng lớn nhé ^_^

tracy8x

Member
thời tiết thay đổi,1 cháu bị cảm ra nc mũi hok chịu bú mẹ,ui lo quá :(

tracy8x

Member
Huhuhu...cả nhà ơi sao mèo mẹ lại ăn con nó thế? Nhà mình làm j có ng lạ nhìn ngó j đâu,sáng nay nó ăn mất thg Dưa Anh mũm mĩm mất r,huhu...ko hiểu tại sao nữa :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

LuBi

Member
Mèo nhà bác mắn đẻ thật đấy . Bé nào cũng xinh . Chúc mấy bé hay ăn chóng lớn .

bdlinh87

Member
Huhuhu...cả nhà ơi sao mèo mẹ lại ăn con nó thế? Nhà mình làm j có ng lạ nhìn ngó j đâu,sáng nay nó ăn mất thg Dưa Anh mũm mĩm mất r,huhu...ko hiểu tại sao nữa :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Ôi, thế là ra đi 2 em rồi à? Khổ, chắc mèo con bệnh hoặc ốm nên mèo mẹ mới ăn con nó đấy bạn ạ.
Còn 6 đứa nũa, cố gắng nuôi cho tốt bạn nhé!

Trangxinhgai_92

Ừ. Vì nó là mèo mà bạn. Chắc tại con đấy dính mùi lạ rồi. Ngày trước mèo nhà tớ đẻ có hàng xóm sang bế con con xong con mẹ nó cắp con đấy đi đâu không biết luôn.:(

tracy8x

Member
Có ng lại nói nó đẻ đông quá ko chăm nổi nên ăn bớt con nào khỏe mạnh chạy lăng xăng nhất đi ý,đó là bản năng sinh tồn nữa :(( Buồn quá cả nhà ah,jo lại có 2 đứa bị sổ mũi vs đau mắt mà mình rửa vs nhỏ thc mấy hnay ko đỡ,chiều tối dai mang đi khám th ko lại mù tị thì tội chúng nó quá :(:)(:)(:)(:)(:)((

jenny_Q

Vietpet sponsor
Có thể mèo mẹ thấy nhiều mèo con quá sợ không chăm hết nên đã cắn 1 em mèo ra đi đó.... thật tội nghiệp, bạn cố gắng chăm sóc mấy em còn lại nhé, đừng để có hơi lạ vào mèo con...

ngoc tram

Member
Hic tội nghiệp mấy bé kia, chúc các bé còn lại hay ăn chóng nhớn, mẹ mèo đẻ nhiều thật đấy :x

tracy8x

Member
Cám ơn bạn ,tại mèo mẹ sinh nhiều nên chắc ko thể chăm đc hết,mình cố gắng giúp nhưng ko đc,jo còn 4 bé đều khỏe mạnh dễ thg lắm ah!^^

Bao Linh 85

Member
Trời đất thương quá!
Chỉ còn 4em thôi!
Chúc cho các cháu còn lại cứng cáp khỏe mạnh nhé
Bởi vậy đừng vội mừng khi thấy bé sinh nhìu
Thà sinh ít nhưng các bé đều khỏe mạnh và đc chăm sóc đầy đủ hơn

alyshal

chúc mừng bạn nhé. được bao nhiêu bé mèo xinh thế kia, mèo mẹ giỏi quá :X