• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CAT SHOW 2009 in BANGKOK

meobeou

Member
Thanks bạn meobeou đã có những bức ảnh mèo tuyệt đẹp!=D>=D>=D> Thế những con 34 như trong hình giá khoảng bao nhiêu hả bạn. Thật tiếc là mình cách Thái lan chẳng bao xa mà những con mèo đẹp thuần chủng như vậy thật hiếm hoi!:(
Giá con của mấy em hoa hậu đó khoảng 30.000bạt đến 45.000bạt = 1000$ đến 1500$ bạn àh.Giá hơi đắt nhưng quả thực mèo của họ quá đẹp...

meomattit

Thanks bạn meobeou nhiều nha! :) Chả hiểu bọn chúng có thích nghi được với khí hậu của mình không nhỉ:( Nếu bọn chúng khỏe mạnh, thích nghi được thì mình cũng muốn có một đôi bạn ạ:love struck: Không hiểu việc mua tụi chúng nó thể thức thế nào, vận chuyển về có khó khăn không hả bạn:thingking: Nhìn bọn chúng đáng yêu quá thể cơ!!!

meobeou

Member
Thanks bạn meobeou nhiều nha! :) Chả hiểu bọn chúng có thích nghi được với khí hậu của mình không nhỉ:( Nếu bọn chúng khỏe mạnh, thích nghi được thì mình cũng muốn có một đôi bạn ạ:love struck: Không hiểu việc mua tụi chúng nó thể thức thế nào, vận chuyển về có khó khăn không hả bạn:thingking: Nhìn bọn chúng đáng yêu quá thể cơ!!!
Các em ý lông dài thì (ko) không có gì phải lo về khí hậu đâu bạn à. ViệtNam với Thailan thời tiết cũng gần giống nhau thôi. Thường nhưng e giá tầm 1000$ đều có sổ khám bệnh, giấy chứng nhận của hiệp hội... Đem (wua) qua sân bay cần những giấy tờ đó, bạn đóng phí là được...
Bạn mà mua được 1 đôi mèo như vậy thì nó sẽ là đôi mèo đẹp nhất VN đó :)

meomattit

Cứ hỏi thăm bạn mãi, bây giờ thì bạn đã là người sắp có cặp mèo đẹp nhất VN rồi :). Ngày nào mình cũng phải vào diễn đàn để ngắm mèo của bạn đấy, cho đỡ cơn nghiền mà !Cảm ơn vì nhờ có bạn mà mình mới được ngắm mèo đẹp =D>

luckylife88

vận chuyển khá dễ , nếu bạn bay bằng Air France (or Air Asia mình ko nhớ rõ 1 trong 2 hãng này ko chấp nhân mang pet) thì đóng thêm 1 khoản phí hình như 100$ , tất nhiên là em phải được để trong chuồng có kích thước chuẩn và dc để ngay dưới gế ngồi của mình luôn như dạng hành lí xách tay :D . Nếu bay bằng VNairlines thì free hehe nhưng chắc phải bỏ vào khoang hành lí.Vé VNAL thì khi nào cũng cao hơn mấy hãng kia (đường bay TL) , tất nhiên chưa kể chi phí khám bệnh chich ngừa trước khi em í dc cấp giấy thông hành , dạng như passport cho pet :D hehe đó là nhưng gì mình biết.

ah bạn mèo béo cho mình hỏi cat show ở bkk thường diễn ra thời điểm nào trong năm vậy , địa điểm nữa

meobeou

Member
vận chuyển khá dễ , nếu bạn bay bằng Air France (or Air Asia mình ko nhớ rõ 1 trong 2 hãng này ko chấp nhân mang pet) thì đóng thêm 1 khoản phí hình như 100$ , tất nhiên là em phải được để trong chuồng có kích thước chuẩn và dc để ngay dưới gế ngồi của mình luôn như dạng hành lí xách tay :D . Nếu bay bằng VNairlines thì free hehe nhưng chắc phải bỏ vào khoang hành lí.Vé VNAL thì khi nào cũng cao hơn mấy hãng kia (đường bay TL) , tất nhiên chưa kể chi phí khám bệnh chich ngừa trước khi em í dc cấp giấy thông hành , dạng như passport cho pet :D hehe đó là nhưng gì mình biết.

ah bạn mèo béo cho mình hỏi cat show ở bkk thường diễn ra thời điểm nào trong năm vậy , địa điểm nữa
Theo mình biết thì đi bằng air france bạn phải bắn chíp vào cổ mèo( chi phí ko rẻ chút nào)...nên mình thường đi bằng viêtnam airline phải để mèo ở khoang hành lý nên nhiều khi cũng phụ thuộc vào việc may rủi vì ko biết máy bay hôm đó có chức năng thả oxy vào khoang hành lý ko, nếu ko có ngta se ko nhận vận chuyển hôm đố. Cat show mình cũng ko rõ lắm, vì lần trc đi xem mèo thấy ngta quảng cáo nên đặt vé qua xem, bạn thử tìm thông tin trên mạng coi...