• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Care, phát bệnh dc 2 ngày! cứu dc hay k?!

hudenharui

huhu, bé e phát bệnh dc 2 ngày, đi khám ở 53 Đặngdung, BV thú cưng mà thấy y tá bac sy k tận tình lắm , lần nào cũng chích thuốc cho bé 3 mũi tiêm đau lòng lam cơ, thế mà vẫn k khỏi bệnh hẳn, cứ trưa nào 11h di hoc về là bế đi chích tái khám đo nhiệt độ lấy thuốc, chiều 4h đi hoc thêm xong lại dắt đi xông mũi... tới tnay là t3 vẫn chưa khỏi bệnh, 1 ngày khám bệnh uống thuốc xông thuốc cả 200k ...
Nhưng ở nhà thì vẫn chạy nhảy vui đùa bthg, e chỉ lo khi đi học k ai chăm soc cho bé :(( k biết bé có qua nổi cơn này không,

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=64125

topic này của bác nào đó lập ra, có bác nào dùng thử thuốc chưa chỉ bảo e dùng với, thấy y ta bac si k tận tình e lo lắm :((

caophiphung

Bạn thử tới phòng khám thú y Hoàng Tùng - 143 Nguyễn Văn Cừ P.2 Q.5 thử xem ! Cún nhà mình cũng đang bị Ho cũi chó, đang điều trị! Hi vọng 2 cún nhà tụi mình mau khỏe nha !!

hudenharui

tự nhiên mơi tối nay, em ấy bỏ ăn nữa, mình lo qua, mình đốc ăn nhiều mà k chịu ăn, lo quá đi :((
đang đi mua amocixilin bisolon wvitamin cho be, ma k biết lam seo cho be un thuoc

hudenharui

tự nhiên mơi tối nay, em ấy bỏ ăn nữa, mình lo qua, mình đốc ăn nhiều mà k chịu ăn, lo quá đi :((
đang đi mua amocixilin bisolon voi vitamin cho be, ma k biết lam seo cho be un thuoc

jumanji

Member
Cún của bạn có biểu hiện care như thế nào? Chưa đến giai đoạn biểu hiện về thần kinh thì còn có hy vọng.
Nó bỏ ăn thì bạn pha nước cháo đường muối bơm vào miệng nó, 3 4 lần 1 ngày.

hudenharui

mua ống tiêm thuốc để bơm cháo vao miệng bé hả bạn?
mình đút cho bé an mà bé k chịu ăn, may là vẫn chịu ăn thịt, nhưng ăn ít lắm
chưa có biểu hiện về thần kinh, chân tay và phân cũng chưa bị, mắt cũng chưa, chỉ có nước mũi xanh và kén ăn thôi
bé k chịu nằm thảm, khăn, thích nằm gạch nền, mình k biết làm sao lun, máy sấy cũng k chịu dc tiếng máy

minhptlb

cứu được

Cứu được đấy bạn a, nếu cún của bạn chưa đến giai đoạn ị ra máu và động kinh. Phòng khám của mình đã có kháng huyết thanh kháng 2 bệnh và 5 bệnh của Séc chứ không phải của TQ đâu. Bạn thử hỏi các phòng khám trong ấy có các loại này không nhé. Nếu có,mình tin là cơ hội sống của cún sẽ còn nhiều. Chúc bạn hết buồn

hudenharui

huyet thanh khang 2 benh 5 sec la sao hả b, hôm nay bé lại bỏ ăn, phải bơm cháo , k biet lam sao cho ăn protein, bạn nói rõ về việc chỗ ban co huyen thanh giúp mình dc k

phamhuyhoang

Active Member
nếu như chưa đến mức độ bị đi ngoài ra máu thì cũng còn 50-50,điều quan trọng là bạn chăm sóc cho em nó thật nhiệt tình.nếu gần nhà bạn có bác sĩ thú y thì bạn đưa đến để người ta điều trị ,còn không có thì bạn chuẩn bị một số thứ sau :
1,bình xịt nước biển -xịt vào mũi cho em nó thông mũi dễ thở,lau sạch nước mũi để em nó không nuốt nước mũi vào bụng đây cũng là nguyên nhân gây bị đường ruột
2,một lọ thuốc Zithromax (kháng sinh dành cho trẻ con ) tuỳ theo cân nặng mà bạn sử dụng liều lượng ( 2mml cho 4kg)bạn hoà thuốc với nước lọc rồi bơm vào miệng cho em nó ,ngày 2 lần bạn nhé
3,cháo loãng (không dùng thịt cá nấu cùng,nếu dùng các đồ mỡ và tanh sẽ bị đi ngoài ) hút vào xi lanh bơm vào miệng cho em nó ,ngày 5 lần kèm theo vệ sinh mũi và xịt nước biển thông mũi cho em nó.
sau khi nó ăn uống được rồi bạn hãy tiêm phòng 5 bệnh hoặc 7 bệnh bạn nhé ^_^

hudenharui

cam on ban nhieu lam ! cháo mình cho ăn đều đều thường xuyên , ban có thê chỉ mình cháo bỏ những gia vị j k, thuốc để rieng cho uông rieng hay trộn w cháo ? bé 2 ngày nay vẫn k đi ngoài, chỉ tè

phamhuyhoang

Active Member
bạn mua men tiêu hoá dạng cốm tên là Bio hoà nước rồi bơm vào miệng cho em nó bạn nhé.bạn cứ chịu khó chăm sóc mình nghĩ em nó sẽ vượt qua được thôi bạn ạ,
@bạn lưu ý nên viết tiếng việt có dấu bạn nhé.không nên dùng ngôn ngữ chát mấy Mod xoá bài bạn đó.^_^

hudenharui

thanks! ất cả đều phải dùng loại dành cho trẻ e phai k bạn? bé chỉ mới 2 tháng tuổi

huynhhung

Member
theo mình thì carre k có thuốc đặc trị, nhưng nhìn hình bé bạn k quá tệ cách tốt nhất mình thấy hiện giờ là bạn truyền nước biển cho chó liên tục để bé có sức khỏe kháng lại virus .. nếu có hiện tượng ăn rồi ói ra thì tuyệt đối k cho ăn nhé vì lúc này bao tử bé đã .... nên k nên cho ăn.

hudenharui

bệnh phổi k nên truyen nc biển , sẽ bị ngập phổi, tính tới nay em nhà mình dc hơn 2 tuần ần dc 3 tuan rồi :D

minhptlb

kháng huyết thanh care

bạn tra trên mạng ấy. nếu không thì mình cho bạn địa chỉ này nhé, ở phòng khám này có đấy, gọi số 0936635339. mình từng chữa rồi nên mình biết

chichi_lala

ở bên Pet pro ở 182 trường trinh , p13, quận tân bình ấy..chó nhà em cũng đang ốm đây....e đang gửi nó ở đó 1 tuần vì ở đó có bs theo dõi nữa

:((

Buồn thế! E Bông của mình cũng bị bệnh đc đến ngày thứ 5. Mình cố đủ mọi cách rồi.. mà cuối cùng tối qua... Đau lòng lắm!