• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Camel nhà em

Tên : Camel

G Tính : Cái

C Cao: 34 cm

C Dài : 37 cm

C Nặng : 8 kg

Đêm đầu tiên về nhà Camel làm duyên trước ống kính nè

Vài tuần sau bé Camel lại lòi ra thêm tài đô vật

Tạo dáng đi cô

Vài ngày nữa up tiếp tập 2

huybinhxp

Member
Chúc mừng em có em chó vàng đẹp nhé Quyền ơi !
Lâu quá anh em mình ko gặp uống cafe nhé ! Khi nào rãnh tổ chức 1 buổi đi uống cafe chơi hen ?

Camel nhà em ăn uống khó quá à . Bởi vậy nuôi hoài mà ko lớn đc bao nhiêu ăn đầu gà hầm lột da rữa sạch mở mà cũng tiêu chảy , nói chung chỉ ăn cơm với súc xích A3 trộn vớ nhau thôi à có bổ sung thêm viên canxi mỗi ngày nữa hễ ăn cái gì lạ là tiêu chảy à . Nhưng thấy nó cũng khoẻ hay nói đúng hơn là khoẻ như trâu . Em này chắc sẽ to con lắm vì da của em nó còn dư rất nhiều, còn về mau thì nó thay đổi rất nhiều càng ngày càng cháy, hồi xưa nó chỉ vàng lợt thôi à . Còn xoáy em nó là em vừa ý nhất tuyệt vời theo riêng em . Em này mang kiếm trên lưng bởi vậy ko dám cho ra đường sợ bọn xấu chôm kiếm của em hehehe. Cám ơn anh Bình có lời khen

Camel nhà em ăn uống khó quá à . Bởi vậy nuôi hoài mà ko lớn đc bao nhiêu ăn đầu gà hầm lột da rữa sạch mở mà cũng tiêu chảy , nói chung chỉ ăn cơm với súc xích A3 trộn vớ nhau thôi à có bổ sung thêm viên canxi mỗi ngày nữa hễ ăn cái gì lạ là tiêu chảy à . Nhưng thấy nó cũng khoẻ hay nói đúng hơn là khoẻ như trâu . Em này chắc sẽ to con lắm vì da của em nó còn dư rất nhiều, còn về mau thì nó thay đổi rất nhiều càng ngày càng cháy, hồi xưa nó chỉ vàng lợt thôi à . Còn xoáy em nó là em vừa ý nhất tuyệt vời theo riêng em . Em này mang kiếm trên lưng bởi vậy ko dám cho ra đường sợ bọn xấu chôm kiếm của em hehehe. Cám ơn anh Bình có lời khen
oh, camel nhà anh thangquyen lạ nhỉ, thường thường thì màu chó con như nào thì lớn lên như vậy, đây màu nhỏ nhạt mà lớn lên lại vàng cháy đến mức khó tưởng tượng:love struck:

soidongbang

Member
Vậy chú xem lại coi chừng cô em nó "lai Tây lai Tàu" gì đó chứ chó ta của mình không khó ăn vậy đâu. Với lại a khuyên chú nên cho nó ra đường sớm đi mai mốt còn may mắn mà có được 1 vài a để ý chứ thời này mà còn "tứ túc mai hoa, thằn lằn bám cổ" là coi chưng ế đó.:)):silly:

khỏi lo Sói ơi nó có chồng lựa sẵn rồi chỉ đợi nó lơn thôi . Còn chuyện nó lai là đương nhiên rồi chứ Sói có con chó PQ thuần chủng ko cho mình coi đi . Camel nhà em nguồn gốc cũng hơi rỏ ràng chứ ko phải lụm lặt ở đâu về nuôi đâu nha, cha mẹ của em nó cũng thuộc vào lọai đẹp đó nha vã lại quan trọng là mình yêu thích nó nó khôn và dễ dạy là ok rồi còn lai là phải có rồi. Màu này thì sẽ đc xếp vào lọai Phú Quốc lai chó ta chứ ko phải Phú Thái mắc công anh Quốc Việt ko chịu nữa thì nguy lắm. Cám ơn anh Sói vào ném cho em vài trái để topic của em lên cao nha

vietyen

Member
khỏi lo Sói ơi nó có chồng lựa sẵn rồi chỉ đợi nó lơn thôi . Còn chuyện nó lai là đương nhiên rồi chứ Sói có con chó PQ thuần chủng ko cho mình coi đi . Camel nhà em nguồn gốc cũng hơi rỏ ràng chứ ko phải lụm lặt ở đâu về nuôi đâu nha, cha mẹ của em nó cũng thuộc vào lọai đẹp đó nha vã lại quan trọng là mình yêu thích nó nó khôn và dễ dạy là ok rồi còn lai là phải có rồi. Màu này thì sẽ đc xếp vào lọai Phú Quốc lai chó ta chứ ko phải Phú Thái mắc công anh Quốc Việt ko chịu nữa thì nguy lắm. Cám ơn anh Sói vào ném cho em vài trái để topic của em lên cao nha
Chào quyền ha ha ha anh em mình di tới đâu cũng bị thiên hạ ném cho mấy trái mìn chống tăng, hi hi hi loại mìn chống tăng của nga nó mà đã nổ thì chả có loại tăng nào chịu nổi đâu, nhưng anh cũng có một loại vũ khí có thể thổi bay loại mìn chống tăng này anh em đừng có lo. Hãy đợi mà xem nhé?

To : mình biết bạn sói này là ai rồi? anh sói khoẻ chứ chắc là anh ko thể nói là ko biết việt yên?/

huybinhxp

Member
To : mình biết bạn sói này là ai rồi? anh sói khoẻ chứ chắc là anh ko thể nói là ko biết việt yên?/
Ghê vậy ? Vietyen đúng là điều tra ngầm ghê quá ? Biết ai thì nói ra luôn đi cho anh em đỡ nghi ngờ lung tung :)
Lâu quá mới thấy anh Yên lên tiếng , con xoáy Thái anh bắt ở chổ Bác Sơn củ chi lúc này chắc lớn bộn rồi hen , chụp vài hình ảnh về em xoáy Thái đó cho anh em xem đi anh Yên , hôm bữa ghé nhà nhìn con đó ú nu đã thiệt ?
Nghe Bác Sơn khen anh quá trời luôn, nuôi khéo tay ghê ? Bác Sơn nói con nào ốm ốm đưa anh Yên vỗ béo là OK luôn đó :):) Dog Eye Mai mốt chắc nhờ anh tư vấn giúp hộ em nuôi con nào ú nu tý nha ?
Nếu anh ngại bữa nào em ghé nhà anh mang theo máy chụp hình lên cho anh em hết hồn chơi nhé !
Chủ nhật này gặp nhau uống cafe nhé !

soidongbang

Member
Chào quyền ha ha ha anh em mình di tới đâu cũng bị thiên hạ ném cho mấy trái mìn chống tăng, hi hi hi loại mìn chống tăng của nga nó mà đã nổ thì chả có loại tăng nào chịu nổi đâu, nhưng anh cũng có một loại vũ khí có thể thổi bay loại mìn chống tăng này anh em đừng có lo. Hãy đợi mà xem nhé?

hehehe:)):)):))Không ngờ tui mà cũng có người biết sao ta.Cảm ơn lời thăm hỏi của vietyen nhưng thành thật là tui không biết chú là ai cả.Tại tui thấy buồn nên vào ném vài quả chơi ai ngờ các chú phản ứng kinh thế.Không biết vietyen có vũ khí gì lợi hại cho tui thọ giáo với.Hehehe:silly::silly::silly:

MạchYTân

Em là người mới chơi , rất đam mê chó PQ vừa mới tham khảo cách tạo nick xong vì cã 2 tuần nay theo dõi anh em trao đổi kinh nghiệm chó PQ ghê quá mà mình hơi bị quê mùa về CNTT nên tới hôm nay mới tạo được nick ! Ko ngờnh anh Việt YÊn sỡ hữu tới 2 loài chó :
1. Phú quốc : thoe anh soidongbang gì đó thì ko biết có phải PQ thiệt ko ? cái này nghi ngờ quá ! nhờ anh sóidongbang soi hộ nhé
2. Xoáy thái : Đã khoe trên 4 rum là được Anh Sơn gì gì đó ở trại nào quên tên rồi , mua về chắc lại muốn lai chó PQ thái nữa đây mà ?
Thôi thì chúc anh VietYên mãn nguyện đến cuối đời sẽ có 1 dòng chó xoáy Phú quốc - Thái Lan tuyệt đẹp nhé
À , mà nghe QuocViệt nói anh chuyên vận chuyển chó ở trại anh Sơn củ chi ra HÀ nỘi đúng ko ? Xin hỏi giá thành chuyển xuống tiền giang 1 em đây ? Xin hỏi giá nhiêu vậy anh ?
TO thangquyen999 : xin lỗi nhìn chó bạn là biết chó lai 100% rồi còn gì , màu lông đủ nhận bíêt ko thuần ,chó PQ làm gí có con nào tứ túc mai hoa , toàn nhãm lại còn nói chó cha mẹ đẹp đàng hoàng , như thế nào là đẹp mà sao đẻ ra chó lai giữ vậy ta ?

soidongbang

Member
:)):)):))Cung hỷ cung hỷ! Vậy hoá ra là tui lo hảo rồi.Không biết thằng chồng nào bất hạnh wá vậy ta ? Còn chó PQ "thuần chủng" thì chắc chắn tui không có rùi vì PQ chỉ là chó cổ, chó tự nhiên, đâu phải nhân giống lai tạo như chó Thái và được FCI công nhận là "thuần chủng" đâu mà tui có mà cho chú coi.Mà chú có muốn coi thì chó "thuần chủng" thì tui nghĩ chú cứ coi chó thái là được rồi chứ không có chó PQ "thuần chủng" đâu chú ơi,chỉ có chó PQ đẹp và không đẹp thôi chú aaah!
"Lên cao chú nhớ mang theo dù nếu không coi chừng té gãy cổ đó nha":-@:dancing::wall:

soidongbang

Member
to thangquyen99
hehehe Cung hỷ cung hỷ, vậy hoá ra là tui lo hảo rồi.Không biết thằng cu tí nào mà bất hạnh wá vậy ta,cưới vợ mà ít nhất cũng phải vài tháng nữa mới được "leo" thì thật tội nghiệp.Sói tôi xin thành thật chia buồn cùng chú rể cùng các bác đang nuôi nấng chú e nó.
Còn về chó PQ thuần chủng thì chắc chắn sói tui không thể nào có được nên không thể cho chú coi được rồi. Chú thangquyen99 hình như có chút lẫn lộn thì phải.Chó ngoại, chó Thái được nghiên cứu ghen,lai tạo,nhân giống và được FCI công nhận là thuần chủng thì mới gọi là thuần chủng chứ chó PQ chỉ là con chó trong tự nhiên là 1 dòng chó cổ dân gian chưa được công nhận thì làm sao gọi là thuần chủng hả chú.
Sói tui cũng có nuôi vài con PQ nhưng chỉ có PQ đẹp và không đẹp (theo cá nhân tui).Nếu chú muốn rửa mắt hôm nào vui a sẽ post hình lên cho chú xem.hahaha

Mr Lab

Member
Đồng ý là có lắm loại chó, loại nào cũng có đặc điểm riêng nhưng loại chó mà hay đi cắn lung tung thì phải đập chết, mà chết thì vứt xác chứ không nên để bọn thịt chó nó bán vì ăn vào dễ lây nhiễm...Đây là chủ đề của thangquyen nói về Camel thế mà lại có con chó mang Vietyen ra để cắn?
Lúc đầu thì " Em là người mới chơi,.." đoạn cuối thì nhận xét về Camel như thầy phán???????
Nick đăng ký nơi đến là Vĩnh Phúc nhưng lại hỏi chuyển chó xuống Tiền giang??????
Trên thì nói là "Anh Sơn gì gì đó ở trại nào quên tên rồi.." ngay dưới thì nói vanh vách " mà nghe anh quocviet nói anh chuyên vận chuyển chó trại anh Sơn củ chi..."??????????
Sao ngu quá vậy chú em, tạo thêm 1 cái nick khác nhằm đi thọt mọi người , anh em trên này chỉ chơi thôi chứ chưa đạt được đến việc bảo tồn bảo tàng hay tinh thần dân tộc đâu, nên không cần cắn như vậy đâu. Các anh nick kia khi chết còn được phủ cờ chứ loại cắn chộm như chú mà học hành ít vậy thì chắc khi chết sẽ được phủ cờ giấy bán hàng mã thôi. Xin tiền má mà đi học thêm đi. nuôi chó sau nhé chú em.

mọi người ơi sao cãi nhau hoài vậy
còn nếu bạn nào hoài nghi lung tung thì về nhà mua chó mà nuôi rồi tự rút ra cảm nhận
Ở diễn đàn mình có bạn vietyen và anh sơn gì đó là đang phát triển chó PQ theo đúng nghĩa thôi

Xin lỗi Camel nhé!

Bác chelsea nói câu cuối không rõ lắm! ĐÚNG NGHĨA đây không biết là đúng nghĩa gì nữa?

Cứ bỏ tiền mua sao về rồi bán rẻ như Chealsea thì theo em cũng không gọi là phát triển bóng đá đúng nghĩa đâu ạ? Và "cải tạo giống chó" như vậy thì cũng coi như là một kiểu rưa rứa!

Làm bóng đá theo cách của Chelsea đó đâu đáng để so sáng với La Masia !

mọi người ơi sao cãi nhau hoài vậy
còn nếu bạn nào hoài nghi lung tung thì về nhà mua chó mà nuôi rồi tự rút ra cảm nhận
Ở diễn đàn mình có bạn vietyen và anh sơn gì đó là đang phát triển chó PQ theo đúng nghĩa thôi

Tên này vừa vào là chơi nổi liền nè em có nói là chó nhà em chuẩn đâu trời . Lai thì có lai nhưung 100% là hơi quá vì lai 100% làm sao có xóay làm sao có trán nhăn và còn nhiều điểm khác tương lai mới thể hiện ra đc . Còn màu của em nó là màu vàng cháy sao anh nói CPQ ko có màu này . Chó cha mẹ của em nó cũng cóp trên dd này anh vào topic của Quốc việt là thấy liền cả cha lẫn mẹ và hình anh chị em cùng lứa với nó nữa đó. Mặc dù em nhỏ tuối nhưng em cũng tôn trọng mọi người và giao lưu học hỏi đàng hòang chứ ko có đâm nhu anh . Anh đừng nói chuyện kiểu bố láo đó nha. Mích lòng lắm đó, em nuôi 1 con chó lai mà em cũng dám mạnh dạn đưa hình lên đóng góp cho dd mình phong phú còn anh cứ rảnh rảnh là chọt là sao vậy anh

gnoulal

Member
bản gốc của nó đây, ae khỏi thắc mắc tranh cãi.

còn xa nữa thì cái vụ tứ túc hoa mai là từ đây mà ra.

cung cấp đủ thông tin
còn đẹp hay không đẹp, lai như thế nào thì các bác tự nghiên cứu nha, chỉ biết rằng dù có 1 đời gọi là "không trong sạch"(lai chó cỏ) nhưng tứ túc hoa mai là mang từ PQ về hồi 6,7 năm trước, khi bản TC quy định màu chó PQ còn chưa ra đời nữa kia.
to thangquyen99: ráng nuôi camel cho tốt nha. cứ cho nó lớn lên mới biết đẹp hay không. chó còn nhỏ, nhận xét chính xác mới khó, còn mới nhìn sơ qua khẳng định bừa mấy câu là thói thường của thiên hạ, cãi nhau làm gì, 'hữu xạ tự nhiên hương" thôi :D

đúng nghĩa là chịu coi việc nuôi chó là 1 nghề của bản thân
nghề này không hề dễ nhằn ,thu nhập cũng ọp ẹp,tôi phải công nhận là cực.
cái gì cũng vậy phải có cạnh tranh mới có phát triển ,không có nhưng người như các bác ấy thì chó PQ Việt Nam cứ đứng Im thế này mãi à
VD điển hình nhất là ông Dobermen đó thôi lúc đầu có ai nghĩ rott và GSD lại cho ra loài Dobermen đâu
mà Con chó xoáy bên thái nó cũng đi từ túi tiền mà lên

truongduykhoa

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Thân Mời Toàn Thể Ace đang Nuôi Xoáy Thái Và Các Giống Chó Xoáy Khác Chủ Nhật Ngày 5/7/2009 Vào Lúc 9h00 Tập Trung ụống Cà Phê Tại Quán Giọt đắng Số 1 đường Lê Ngã , Quận Tân Phú Nhầm Gặp Gỡ Giao Lưu Với Nhau . Thân Chào !