• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cafe VƯƠNG QUỐC MÈO chính thức mở cửa đón khách

ashita

Dịch giả Vietpet
lâu lâu mới lên forum lại thấy có 1 quán cafe mèo mới. lại gần chỗ mình làm. khi nào có thời gian sẽ qua chơi với các em.
cơ mà nhắn chủ quán điều này nhé: bạn nhớ vệ sinh quán cho kỹ, nhất là những ngày ẩm ướt vì nếu ko mùi sẽ rất nặng. dù sao cũng là quán ăn uống chứ ko phải sở thú. tớ nhắc thế vì lần trước vào Alu Cat hôm trời mưa nên rất nặng mùi, khó chịu vô cùng. Chúc quán của bạn làm ăn phát đạt!

Hương Thiền

Sinh nhật cô em gái mình, đem tới quán tổ chức vì nó rất thích mèo,. ôm các em chụp ảnh, thích ghê

pjnjn_tuntun

Quán gần nhà, nhất định hôm nào em phải ghé qua chơi :x, mà sao e vào web quán k được thế chị?

FunnyBone

chủ quán thế nào rồi. quán bây giờ có hoạt động không. Funny muốn đến thăm mà không biết đã hoạt động lại chưa

khoai_venh

oa mới đọc lại trang trc, thế quán đóng cửa rồi ạ, thế chắc mấy tháng mới mở lại >"<

[alex]

Member
Cám ơn mọi người vẫn dành tình cảm cho quán. Bây giờ mình mới có thời gian để giãi bày, thời gian vừa qua xảy ra quá nhiều chuyện nên mình không có thời gian để thông báo. Mình vẫn nhận được rất nhiều cuộc điện thoại hỏi thăm về quán. Một lần nữa cảm ơn về sự quan tâm của mọi người.
Cách đây gần 1 năm, vào ngày 25/6/2011, cái ngày định mệnh ấy, cái ngày mình phát hiện ra thằng Sai ốm và cuống cuồng đưa đi bác Báu, cái ngày mà mình không bao giờ quên ấy... khi bác sỹ kết luận Sai bị mắc dịch bệnh mùa hè. Vợ chồng mình lo lắng đến mất ăn mất ngủ, lần lượt đưa tất cả đi khám và gửi ở đó theo dõi vài ngày. Mình không nghĩ sự việc lại xảy ra đột ngột và nhanh như thế, chỉ trong vòng 2 ngày, từng đứa 1 ra đi, mình bàng hoàng, khóc suốt vì thương tụi nó. Nhưng nghĩ cho baby trong bụng nên mình phải nén đau thương, sợ ảnh hưởng đến tâm trạng của con sau này. Đầu tiên là Sai, rồi đến thằng Bông, thằng Xoắn lần lượt cũng đi theo anh nó. Mình rất cảm ơn bác Báu đã lo phần hậu sự cho lũ nhóc, nếu không chắc mình không chịu đựng nổi khi nhìn chúng nó ra đi quá :( Ơn trời, thằng Nhím và con bé Xù có sức đề kháng tốt, nên 2 đứa nó đã tai qua nạn khỏi, sau khi đã được theo dõi và thăm khám vài ngày, tụi nhóc đã được bác sĩ cho về nhà.
Về tới quán, không khí nặng nề bao trùm. Mình buồn vô hạn, vẫn cưa hết bàng hoàng vì sao sự việc xảy ra quá nhanh và đột ngột như thế. Không biết do môi trường sống không tốt hay do lây từ 1 con mèo bị bệnh trước đó, được 1 người chủ vô lương tâm giả vờ gửi rồi vứt bỏ tại quán của mình ( bé mèo đó đã qua đời sau vài ngày phát bệnh ). Lúc dó mình hoàn toàn không còn tâm trạng tìm hiểu, nỗi buồn khiến mình chẳng còn muốn mở quán nữa, nơi đó đã để lại cho mình quá nhiều kỉ niệm buồn. Hơn nữa lại sắp đến ngày vượt cạn nên mình quyết định đóng cửa và về nhà ngoại để chờ ngày sinh.
Đến giờ đã gần 1 năm, niềm vui chào đón thành viên mới trong gia đình cũng khiến mình không còn nghĩ về tụi nhóc nhiều nữa. Chờ bé Kem nhà mình lớn 1 chút nữa, chắc chắn mình sẽ mở lại quán với 1 tâm trạng tốt hơn, kinh nghiệm nhiều hơn và nhiều dịch vụ dành cho các bé mèo tốt hơn. Còn hiện giờ xin tạm hẹn lại các bạn yêu mèo Hà Nội trong 1 tương lại không xa :x
Rất cảm ơn các bạn đã ủng hộ trong thời gian qua :-h

ối trời làm mấy hôm trước e với bạn lọ mọ mãi mới tìm ra được đc quán nhưng tới nơi thì chả hiểu nó là gì :((. Bây giờ mới biết chuyện hizhiz