• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cafe cuối tuần với những người bạn nuôi chó Xoáy quận 12 và các quận lân cận

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Mình nghĩ là mỗi người mỗi việc làm khác nhau nên khó có thể 10/10 được, thế nên có thể nhóm sinh hoạt mỗi tháng 2 lần sẽ tập trung hơn. Ví dụ như lần 1 vào ngày CN liền kề với ngày thứ bảy sinh hoạt CLB Những người nuôi chó Phú Quốc Sài Gòn (gọi tắt là CLB Sài Gòn) để anh em trao đổi hay kể nhau nghe về nội dung của buổi sinh hoạt; lần 2 là ngày CN thứ ba tính từ ngày sinh hoạt lần 1 (có nghĩa là cách 2 tuần sinh hoạt 1 lần). Nếu anh em nào có điều kiện gặp nhau đều đặn thì càng tốt. Anh em trong nhóm xem xét và thảo luận để anh em mình duy trì lâu dài, bền vững! Nếu anh em nào bận việc thì vui lòng nhắn tin cho hopnh123 hoặc bạn nào khác để anh em đi Off "đỡ nhớ". Thân - Vui!
Mong anh em cho ý kiến về lịch Off chính thức!
Các bạn này đã OK với ý kiến đã nêu trên: DONGNAMBO, Can_508381, tranle,

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Ơ thế cuối tuần này vắng nhiều nhỉ??? Thế có off không mọi người
ngquochuyvn là người ở xa nhất nhưng rất nhiệt tình. Theo mình thì anh em nên thống nhất ngày Off chính thức, còn các CN khác thì tùy vào điều kiện của mỗi người để hạn chế cái cảnh đến điểm hẹn mà vắng anh em thì buồn và héo phong trào. Còn dongnambo ở gần 10h nên cứ rảnh là dắt chó (khi thì Lúa, lúc thì Nếp) ra ngồi mần 1 ly cafe ngắm đủ kiểu (không khéo là nghiền luôn đó nha). Thân _ Vui!

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Em thấy ý này ok
off 1 buổi liền kề với CLB CPQ SG, buổi 2 vào CN thứ 3 của tháng
Riêng a e nào rảnh thì sáng CN cứ "xách" Chó ra chém gió với mình, hihi
Thân!
Mình rảnh là mình đến điểm hẹn liền hà, mình thích "mang" chó ra cho anh em chém càng nhiều thì chó của mình càng thân thiện và bản lĩnh (đủ sức ngồi xe qua Q7). Thân _ Vui!

dual1

Mấy bác ở xa cho mình hỏi các bác đưa chó của mình đến off bằng cách nào? taxi hay kiếm một cái khung gắn lên "xe ôm" cho chó ôm mình rồi chạy đến?

Mong anh em cho ý kiến về lịch Off chính thức!
Các bạn này đã OK với ý kiến đã nêu trên: DONGNAMBO, Can_508381, tranle,
Em cũng đồng ý với ý kiến này. MÀ em đang ko biết phải làm sao để mang một lần 2 bé đi.
Kiên oi, cái lồng hôm trước là Kiên mua ở đâu vậy?

haigadon

Member
thôi bây giờ vậy..theo ý iến của hải nếu rtuần nào cũng off thì đấm ra chán..cho nên hải có 1 ý kiến...dù biết là tuần nào vào ngày chủ nhật a e rãnh rồi ra quán càe lúc 8h nhưng sẽ thu xếp vào ngày cuối tuần của tháng đo a e mang cún của m2inh ra giao lưu cùng a e..a e thấy thế nào

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Mấy bác ở xa cho mình hỏi các bác đưa chó của mình đến off bằng cách nào? taxi hay kiếm một cái khung gắn lên "xe ôm" cho chó ôm mình rồi chạy đến?
Có anh thì cho chó ngồi ở bửng xe tay ga, có anh thì chở chó trong lồng (xem hình), có anh thì chở chó bằng xe Innova, tùy vào điều kiện mỗi người và thần kinh của chó nữa. Thân - Vui!

Có anh thì cho chó ngồi ở bửng xe tay ga, có anh thì chở chó trong lồng (xem hình), có anh thì chở chó bằng xe Innova, tùy vào điều kiện mỗi người và thần kinh của chó nữa. Thân - Vui!

Nhìn đẹp ghê . Giá nhiu tiền 1 cái vậy a. Mà a mua ở đâu vậy

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

thôi bây giờ vậy..theo ý iến của hải nếu rtuần nào cũng off thì đấm ra chán..cho nên hải có 1 ý kiến...dù biết là tuần nào vào ngày chủ nhật a e rãnh rồi ra quán càe lúc 8h nhưng sẽ thu xếp vào ngày cuối tuần của tháng đo a e mang cún của m2inh ra giao lưu cùng a e..a e thấy thế nào
Thứ bảy cuối tháng là lịch Off định kỳ của CLB NNNCPQ Sài Gòn, có thể chúng ta gặp nhau vào hai chủ nhật:
1/. Chủ nhật liền trước ngày Off của CLB NNNCPQ SG (để ai có ý gì muốn hỏi hoặc trao đổi cùng CLB thì có thể nói để các anh em đi sinh hoạt ghi nhận);
2/. Chủ nhật liền sau ngày Off của CLB NNNCPQ SG (để anh em trao đổi những điều cần thiết).
Các bạn biểu quyết bằng cách click cảm ơn tại bài này theo nguyên tắc đa số (mình chỉ muốn có tiếng nói chung cho thống nhất và vững chắc topic này).

Còn bạn nào rảnh thì "hẹn hò" với nhau thì tùy ý. Thân _ Vui!

Chủ nhật này em mang thêm một em chó phú quốc màu đen lên giao được không anh dong nam bo.Em quên nửa có mang chó thái đi được không anh

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Chủ nhật này em mang thêm một em chó phú quốc màu đen lên giao được không anh dong nam bo.Em quên nửa có mang chó thái đi được không anh
Theo tiêu đề thì chó xoáy Thái vẫn "uống cafe 10h" được mà, haigadon đã dắt 01 em xoáy Thái đến giao lưu hồi tuần trước. Vui mà Danh!

can_508381

Member
Em cũng đồng ý với ý kiến này. MÀ em đang ko biết phải làm sao để mang một lần 2 bé đi.
Kiên oi, cái lồng hôm trước là Kiên mua ở đâu vậy?
Nhìn đẹp ghê . Giá nhiu tiền 1 cái vậy a. Mà a mua ở đâu vậy
Cái lồng của mình được đổi bằng 1 chầu nhậu, hihi
Mình thấy Phương Anh Petmart bên Q6 có bán
Sđt: 0909 281211
Mọi người cứ thử hỏi kích cỡ và giá
Cái của mình là dài 80 cao 60
Nhưng mình được những người chuyên nhập chó khuyên: lồng nhỏ thì hàng VN ok nhưng nếu lồng lớn như của mình thì nên mua hàng Thái hoặc ngoại, hàng VN nhựa rất mỏng ( người kinh nghiệm nói không sai đâu, hihi)
Thân!

hoangancuol

Member
Theo tiêu đề thì chó xoáy Thái vẫn "uống cafe 10h" được mà, haigadon đã dắt 01 em xoáy Thái đến giao lưu hồi tuần trước. Vui mà Danh!
a DONGNAMBO gò dầu ah..e xã Hiệp thạnh. a xã nào thế. đồng hương vui nhỉ;;)

can_508381

Member
Thứ bảy cuối tháng là lịch Off định kỳ của CLB NNNCPQ Sài Gòn, có thể chúng ta gặp nhau vào hai chủ nhật:
1/. Chủ nhật liền trước ngày Off của CLB NNNCPQ SG (để ai có ý gì muốn hỏi hoặc trao đổi cùng CLB thì có thể nói để các anh em đi sinh hoạt ghi nhận);
2/. Chủ nhật liền sau ngày Off của CLB NNNCPQ SG (để anh em trao đổi những điều cần thiết).
Các bạn biểu quyết bằng cách click cảm ơn tại bài này theo nguyên tắc đa số (mình chỉ muốn có tiếng nói chung cho thống nhất và vững chắc topic này).

Còn bạn nào rảnh thì "hẹn hò" với nhau thì tùy ý. Thân _ Vui!
e thấy ý a ĐNB là hợp lý + tuần nào cũng được gặp a e, hihi
Vẫn giữ nguyên ý cũ, CN nào can_508381 + 1 con chó cũng sẽ có mặt chờ mọi người tào lao mía lao chơi, hihi
Thân!

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

e ấp cây Da nhé...e mới chơi chó PQ a có rành thì chỉ giáo e nha:D
Mình chơi ở hàng sơ cấp thôi, nhưng có mấy bạn đầy nhiệt quyết với CPQ đang cùng sinh hoạt nhóm, khi nào điều kiện thuận lợi mình với các bạn ấy về quê chơi. Nếu có thể, bạn cứ để lại số fone mình sẽ liên lạc nhé!

hoangancuol

Member
Mình chơi ở hàng sơ cấp thôi, nhưng có mấy bạn đầy nhiệt quyết với CPQ đang cùng sinh hoạt nhóm, khi nào điều kiện thuận lợi mình với các bạn ấy về quê chơi. Nếu có thể, bạn cứ để lại số fone mình sẽ liên lạc nhé!
in box a r đấy..có j ae liên lạc