• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cứu với!!!!!!!!!!!!!! mèo nhà em đang lả đi

nanaiuiu

Member
Mấy hôm trước nó vẫn đi lại bình thưởng, chạy nhảy
Giờ thì lúc nào cũng nằm bệt 1 chỗ thôi, ăn thì vẫn ăn, nhưng không còn chạy nhảy nhiều như trước nữa
Em không biết nguyên nhân làm sao, ai giúp với :((

Phu Dung

Moderator
Nếu chỉ có triệu chứng kém hoạt động, nằm nhiều mà không có thêm những triệu chứng đặc trưng khác thì sẽ rất khó xác định là em nó có vấn đề gì đâu bạn.

nanaiuiu

Member
Ngoài thế ra, em nó không có triệu chứng nào khác chị ạ, thế em mới lo huhu :((

MaiAsa

Member
Nó vẫn ăn hả bạn? Nó ăn có tốt không? Nó có hay ăn cỏ hay lá cây lạ không? Nếu không bạn đem đến bác sĩ kiểm tra xem. Nhưng trước tiên bạn kiểm tra phân của nó xem nó có đi ngoài không nhé. Có thể em ấy bị đi ngoài đấy.

meosg89

Chắc em này mắc bị buồn giống chó mèo đấy.Thường thì chỉ nằm, ăn ít lắm.Bạn nên đưa em đi chích đi.Bệnh này cũng dễ lắm.Giống như con người bị cảm lạnh ấy.Mệt mỏi ,chán ăn.

ngudaymuon

Active Member
Mấy hôm trước nó vẫn đi lại bình thưởng, chạy nhảy
Giờ thì lúc nào cũng nằm bệt 1 chỗ thôi, ăn thì vẫn ăn, nhưng không còn chạy nhảy nhiều như trước nữa
Em không biết nguyên nhân làm sao, ai giúp với :((
Bạn nên mang e ý đi khám xem có sao không? chứ hỏi như thế mọi người cũng khó trả lời. Mong e ý mau khỏi bệnh nhé.

otawan

Member
Mùa lạnh này mèo thường ít hoạt động ăn xong thường tìm chỗ nào ấm ấm rồi ngủ luôn con nào cũng thế thôi bạn à !

mèo nhà K cũng lạnh, nằm ì một chỗ. ủ cho nó 1 tí là lại nghịch như giặc ấy mà. bớt lo đi. tốt nhất là đem mèo đi khám ( nếu cảm thấy chưa yên tâm lắm ), còn hơn là ngồi hỏi ở đây :p