• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cứu Rotti mình với T_T

mutk1234

Member
rott nhà mình được 3 thán rưỡi, hiện là sáng qua nó ăn nguyên túyp kem tetra , và hôm qua mình củng cho nó ăn xương gà, nhưng sang ngày hôm nay nó không ăn được gì và có hiện tượng chán ăn và bị tiêu chảy, giờ nhìn nó ốm lắm , mới có 1 ngày thôi huhu, ai giúp mình với, có nên đi chích hoặc uống thuốc gì hoăc vô nước biển không, lo quá, giúp mình với

quangnhoc

Member
bạn đừng lo đó là phản ứng tự nhiên thôi cứ cho nó đi ra hết rồi cho ăn từ từ ít thôi là ổn rồi ! bạn có thể pha nước đường với muối ( muối ít thôi nha ) cho nó uống là ổn !

mutk1234

Member
hix, nó không ăn uống gì cả, cho ăn yauour cũng không uống.hiện giờ nó ốm quá trời, sợ không chờ được đến sáng mai để đi bác sỹ, giờ nó nằm ngửa ra, ói ỉa quá trời

Ngo.Huy

Member
Nếu bạn đã dùng thử biện pháp gì rồi thì xem có kết quả kô.Còn nếu kô được nữa thì bạn có thể cho Rott của bạn uống berberin 10mg 1 lọ 100 viên bọc đường màu vàng .Bạn có thể mua ngoài tiệm thuốc tây.Còn liều dùng thì bạn có thể cho uống 5 viên nếu thể trọng của Rott bạn trên 10kg.Cách này mình vẫn xài cho em Bull nhà mình mỗi khi nó bị tiêu chảy.Chúc Rott bạn mau hồi phục !!