• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cứu phú quốc nhà e với

hungye20

Member
mình giới thiệu mình không phải bs nhưng vì khoảng 10 năm nuôi chó mang ở SG ra chết quá nhiều nên có kinh nghiêm bây giờ điều trị lấy không giám nhờ mấy ông BS kiêm đồ tể nữa

ruango10

cho mình ngay số điện thoai và địa chỉ của bạn mình sẽ giúp miễn phí vì bạn thích nuôi chó phú quốc
mình cảm ơn bạn nhiều lắm lắm
từ đầu đến jo bạn đã rất nhiệt tình với mình
nhưng e ý đã ko qua khỏi dc rồi mình vừa đi chôn e y về xong
ko biết đến bao jo minh moi du tự tin để tiếp tục kiếm cho mình một
ng bạn nhu vện và xù nữa đây
môt lần nữa mình cám ơn bạn nhiều lắm

ruango10

mình giới thiệu mình không phải bs nhưng vì khoảng 10 năm nuôi chó mang ở SG ra chết quá nhiều nên có kinh nghiêm bây giờ điều trị lấy không giám nhờ mấy ông BS kiêm đồ tể nữa
sau lần này chắc mình cũng giống bạn vì hôm qua e no vẫn còn đuổi dc chuột vậy mà tiêm xong một cái lại xấu nhanh đi như

ruango10

xin chia buồn cùng bạn, chó bỏ ăn, đi phân ra máu thì ko sớm thì muộn, nó cũng die thôi. chữa trị càng nhiều càng tốn tiền thôi bạn ah, bây giờ chỉ có cách là thường xuyên nói chuyện với em nó, may ra sẽ khỏi. Nó ko biết mình nói gì, nhưng nó cảm nhận dc những gì mình nói.
thế bạn nhầm đấy nó luôn hiểu mình nói ji
và cách mình đối xử với nó
e vên nhà mình tuy ngày thuơng rất bướng nhưng khi biết mình cáu
thì lại rất ngoan có những lúc mình buồn nó chỉ quanh quẩn bên cạnh thôi
ko đùa nghịch ji cả thậm chí ko rời mình một bước
dù sao cũng cản ơn bạn

hungye20

Member
chia buồn nhé ! nhưng tội bạn vẫn nặng vì tin vào BS nên vện của ban bị chết oan . còn nếu đã tiêm chủng rồi thì bị đi ra máu chữa vẫn đơn giản . 20 nghìn cầm ngay trước tiên là không được dùng dầu xoa - cho chó uống sữa hai thứ này rất nguy hiểm để chó vào chỗ ấm và cho uống 20 -30cc đường gluco là chó của bạn đã đươc cứu 50 % rồi sau đó khoảng 1h thì theo dõi điều trị mới có kêt quả . con Bs gọi đến nhanh chóng tiêm cho uông thuốc lấy tiền sau đó Bs về và mình đợi chó chết

ruango10

chia buồn nhé ! nhưng tội bạn vẫn nặng vì tin vào BS nên vện của ban bị chết oan . còn nếu đã tiêm chủng rồi thì bị đi ra máu chữa vẫn đơn giản . 20 nghìn cầm ngay trước tiên là không được dùng dầu xoa - cho chó uống sữa hai thứ này rất nguy hiểm để chó vào chỗ ấm và cho uống 20 -30cc đường gluco là chó của bạn đã đươc cứu 50 % rồi sau đó khoảng 1h thì theo dõi điều trị mới có kêt quả . con Bs gọi đến nhanh chóng tiêm cho uông thuốc lấy tiền sau đó Bs về và mình đợi chó chết
mình biết chứ h trách bác sĩ cũng chỉ vậy mà thôi
tất cả đều do mình mà ra cả
dù sao cũng cảm ơn bạn đã nhiệt tình jup đỡ

chia buồn cùng bạn, mình cũng mất 2 cún vì bị bệnh 1 cún vì tai nạn. mới đầu khi mua về chỉ là thấy nó đẹp rồi mua. Nhưng rồi thời gian chăm sóc chơi đùa với bọn nó mình rất vui. Bỗng nhiên 1 em bị tai nạn mình đã rất buồn... khi cầm cái áo nó hay mặc nhớ lại kỉ niệm mình đã không kìm được nước mắt rồi sau đó 1 tuần 1 em nữa bị đi ỉa ra máu chết sau đấy 1 tuần nữa lại 1 em nữa bị viêm phổi. Mình chăm bọn nó hơn chăm em bé vì bọn nó là tất cả niềm vui hạnh phúc của mình mỗi khi được nghỉ ngơi. lúc đầu mình như bị tự kỉ chỉ muốn nằm 1 chỗ thôi. Nhưng rồi cũng nguôi ngoai vì bọn nó không có duyên với mình thì mình cũng nên cầu chúc cho nó kiếp sau được cuộc sống tốt hơn, nó sẽ ra đi thanh thản hơn. bạn có lên nhé rồi có lúc cái duyên của bạn sẽ đến

ruango10

chia buồn cùng bạn, mình cũng mất 2 cún vì bị bệnh 1 cún vì tai nạn. mới đầu khi mua về chỉ là thấy nó đẹp rồi mua. Nhưng rồi thời gian chăm sóc chơi đùa với bọn nó mình rất vui. Bỗng nhiên 1 em bị tai nạn mình đã rất buồn... khi cầm cái áo nó hay mặc nhớ lại kỉ niệm mình đã không kìm được nước mắt rồi sau đó 1 tuần 1 em nữa bị đi ỉa ra máu chết sau đấy 1 tuần nữa lại 1 em nữa bị viêm phổi. Mình chăm bọn nó hơn chăm em bé vì bọn nó là tất cả niềm vui hạnh phúc của mình mỗi khi được nghỉ ngơi. lúc đầu mình như bị tự kỉ chỉ muốn nằm 1 chỗ thôi. Nhưng rồi cũng nguôi ngoai vì bọn nó không có duyên với mình thì mình cũng nên cầu chúc cho nó kiếp sau được cuộc sống tốt hơn, nó sẽ ra đi thanh thản hơn. bạn có lên nhé rồi có lúc cái duyên của bạn sẽ đến
cảm ơn bạn đã hiểu và chia sẻ với mình
thực sự nhiều hôm đi làm về nhiều lúc vẫn chạy nên chỗ 2 e nhưng rồi lại sực nhớ và đi xuống lòng thấy trống trải vô cùng

BACH-PETCARE

chó bị tiêu chảy mà không dùng gì sao?

Đúng là con cún nhà bạn bị tiêu chảy rồi còn gì, không dùng thuốc gì trị viêm luôn thì việc chuyển sang Care chỉ là vấn đề thời gian thôi.
Theo mình, những bệnh nặng như kiểu nôn và ỉa chảy thì đừng dùng thuốc linh tinh, thậm chí nhiều con được chữa tích cực như tiêm thuốc kháng khuẩn, trợ lực và truyền dịch bù mất nước mà còn không qua khỏi, nói gì đến việc bạn cho uống linh tinh, rồi tự mua thuốc nữa... bó tay
Bạn đến bs khác uy tín đi nhé !

congtujuve

chó PQ thì hay bị đi kiết từ 3 tháng tuổi đổ ra. lên tiêm phòng trước khi nó bị bạn ạ mìng đã mất 1 e vì lí do chủ quan tưởng nuôi PQ giống chó ta rồi