• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cặp mèo cực cute và đáng yêu^^!

Bao Linh 85

Member
Đầu tiên là con trai Clio ( 34 lai ALD) sn 28/4 mình mua tận ngoài HN

Mình vẫn còn nhớ như in ngày 20/5 ngày mình cầm đc cái chuồng bé trên tay,trải qua bnhiu ngày chờ đợi hồi hộp lo lắng,lúc đó bé ngước nhìn mình kêu meo meo cầu cứu,van xin,ox chạy xe thật nhanh về nhà,mình luống cuống mở của chuồng giải thoát cho thằng con tội nghiệp,đồng thời xem mặt mũi tay chân thế nào,lúc đó con nhỏ xíu,dưới thân sau ướt mem,bốc mùi, hix....mẹ lau sơ mình mẩy,nấu cháo cho ăn,sau đó là bé đã chạy phá như giặc khắp nhà,vậy là clio của mẹ khoẻ re,mừng quá!

Hình mới chụp đc mấy ngày,giờ mập lắm rùi,thân sau tròn vo béo núc ník, chưa tròn 3th đã 1kg 2
Clio là tên của Ba đặt cho con đấy,từ khi con còn chưa về nhà cơ
Điệu lắm,cái cổ chụp hình lúc nào cg phải quẹo quẹo nghiêng nghiêng làm dáng hay sao ák

Còn đây là con gái Fiona,sát thủ nghiệp dư chém trái cây ở topic này đây ạh
http://forum.vietpet.com/120578-meo-ald-xai-ipad-va-choi-chem-trai-cay-cuc-cute-ne.html

sn 10/5 ,mẹ rước về ngày 26/6,lúc đó con còn nhát,vì đang êm ấm bên ba mẹ của mình mà tự nhiên 2 ông bà nào tới nhà rùi bế đi.Về đến nhà Clio chạy ra hồ hởi mần wen, chọc ghẹo,nhưng mặc kệ,con cứ lạ lẫm ngơ ngác,thậm chí tránh né mẹ.nhưng chừng gần tuần sau,con đã chấp nhận bố mẹ mới.
Tối đó mẹ rất ngạc nhiên khi con phóng lên ng mẹ nằm,nhìn sâu vào mắt mẹ,rùi chậm chậm tiến đến...mẹ nhắm mắt chờ đợi,k bít chiện j đây, thì con liếm mắt mẹ,mẹ mừng lắm,khoe ba ngay!
Và từ đó mẹ và con gái gần gũi nhau hơn là cái thằng ku kia suốt ngày phá phách,bày trò
Fiona là tên do mẹ nghĩ ra cho nó công bằng,hehe...mình mua của 1 bạn gần nhà.
Rất duyên dáng,ngoan ngoãn,thík leo lên ng mẹ ngủ,đc mẹ ôm,hay nói chuyện với mẹ

Mình và ox rất yêu thương 2 bé,và 2 đứa cg vậy,sẽ ráng chăm lo cho 2 con cuộc sống đc ấm no hạnh phúc,lúc nào cg khoẻ mạnh
Và mình cũng xin chúc các bé của mọi ng cũng vậy nhé ^^ !!!!