• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cẩn thận khi nuôi chó đẹp

Mr Lab

Member
Vậy Chiến có mấy con chó đang nuôi? Chó có đẹp không vậy? Bây giờ thì ai phải cẩn thận đây haaa

chiennk

Member
Vậy Chiến có mấy con chó đang nuôi? Chó có đẹp không vậy? Bây giờ thì ai phải cẩn thận đây haaa
Àh em đang nuôi hai con chó lai Thái đấy mà. Phú Quốc xịn đâu mà có hả anh :)):)):))

billadin

Member
Thông tin đọc xong thấy kinh quá.

Nghi án bắn chủ nhà, cướp 2 con chó - VnExpress

Bác nào có chó đẹp mà giữ khư khư không chia sẻ cho anh em là phải cẩn thận nhé :(

A cũng vừa đọc tin này xong , còn cả hình ảnh khẩu súng bắn điện tự chế của bọn nó cơ , và ảnh 1 tên đứng cạnh xe máy cùng 2 con chó 1 vàng 1 đen nằm dưới đất, chắc chết rồi .

Bọn này ở các vùng quê thường dễ bị đánh hội đồng có khi mất mạng , thế mà vẫn k chừa . Đúng là cẩu tặc thật ! Chó nhà mình k thả rông chạy ngoài đường ban đêm nhưng vẫn phải cẩn thận .

Dạo trước ở ngay trung tâm Đông Anh HN , có 1 bác dắt chó ta đi tập thể dục buổi sáng ( 6h sáng ) mà còn bị nó cướp xích trên tay , mây người đi cùng chạy đến ngăn chặn bị chúng rút mã tấu chém trọng thương luôn . Dã man nhỉ ?

còn em thì tý bị nhầm là cẩu tặc vì can tội thi thoảng 2-3 tháng mới về hàng xóm ko biết nên hôm đó 11h30 đi chơi về mà trời hơi mưa lâm thâm em mở cổng để cho xe vào thế là 2 em phú quốc phóng ngay ra vườn rau của mấy nhà hàng xóm em ko giám vào sợ hỏng rau nên lượm ngay mấy hòn gạch để ném xua nó ra ai rè có ông hàng xóm tưởng là trộm chó ông gọi điện cho mọi người chặn đầu chặn đuôi mà em đâu có biết đến khi con chó của em nó ra khỏi vườn rau thì nó lại phóng lên đường em lại phải chạy theo để đuổi nó về thế là càng bị nghi là trộm chó và em thấy có mấy bác tay cầm gậy chạy từ trên đường xuống, quay ra phía sau thì cũng thấy mấy bác tay cầm chổi tay cầm gậy, gạch hô đứng lại lúc đấy em hoảng quá ko giám dồn theo con chó nữa và hô cháu cháu đây, thế mà có mấy bác vẫn hùng hổ định phang em rồi thì có 1 bác hỏi mày là đứa nào và em tra lời ... và tụt ngay cái nồi cơm điện và cái khẩu trang ra chứ ko em toi. song các bác làm câu tao cứ tưởng là trộm chó định đánh cho trận. vụ đó nghĩ lại vẫn sợ.nên các bác cẩn thận khi chó buổi đêm sổng ra ngoài nhé.

chiennk

Member
còn em thì tý bị nhầm là cẩu tặc vì can tội thi thoảng 2-3 tháng mới về hàng xóm ko biết nên hôm đó 11h30 đi chơi về mà trời hơi mưa lâm thâm em mở cổng để cho xe vào thế là 2 em phú quốc phóng ngay ra vườn rau của mấy nhà hàng xóm em ko giám vào sợ hỏng rau nên lượm ngay mấy hòn gạch để ném xua nó ra ai rè có ông hàng xóm tưởng là trộm chó ông gọi điện cho mọi người chặn đầu chặn đuôi mà em đâu có biết đến khi con chó của em nó ra khỏi vườn rau thì nó lại phóng lên đường em lại phải chạy theo để đuổi nó về thế là càng bị nghi là trộm chó và em thấy có mấy bác tay cầm gậy chạy từ trên đường xuống, quay ra phía sau thì cũng thấy mấy bác tay cầm chổi tay cầm gậy, gạch hô đứng lại lúc đấy em hoảng quá ko giám dồn theo con chó nữa và hô cháu cháu đây, thế mà có mấy bác vẫn hùng hổ định phang em rồi thì có 1 bác hỏi mày là đứa nào và em tra lời ... và tụt ngay cái nồi cơm điện và cái khẩu trang ra chứ ko em toi. song các bác làm câu tao cứ tưởng là trộm chó định đánh cho trận. vụ đó nghĩ lại vẫn sợ.nên các bác cẩn thận khi chó buổi đêm sổng ra ngoài nhé.
Nghe anh kể cũng thấy logic :)):)):)) đôi khi chỉ vì một việc ngớ ngẩn mà xảy ra những điều khá nghiêm trọng.

@bác Viettri_phutho: Thấy bác quảng cáo bắt chó đảo mà không up một số ảnh để mọi người thưởng thức. Nếu ở đấy chó đẹp thực sự em sẽ có cách vận chuyển về giúp!!!

cool_smile99

phải cẩn thận chứ................

billadin

Member

Tôi lại quan tâm là cuối cùng bạn có bắt được chúng nó lại k hay nó chạy mất hút luôn ?
Và thấy tên ni k của bạn nghe rất địa danh. Vậy tò mò muốn hỏi hiện nay bạn sống ở Hn hay SG ? Vtpt là quê phải ?

Tôi lại quan tâm là cuối cùng bạn có bắt được chúng nó lại k hay nó chạy mất hút luôn ?
Và thấy tên ni k của bạn nghe rất địa danh. Vậy tò mò muốn hỏi hiện nay bạn sống ở Hn hay SG ? Vtpt là quê phải ?
tất nhiên là mình phải bắt nó lại được chứ bạn làm sao để nó chạy mất hút được. đúng rùi tên nick là mình lấy theo quê mình luôn mình ở việt trì. còn hiện nay thì mình đang công tác và làm việc tại Ban Điều Hành Gói Thầu Số 09 trục bắc nam huyện đảo phú quốc chứ ko phải sg hay hn.

Nghe anh kể cũng thấy logic :)):)):)) đôi khi chỉ vì một việc ngớ ngẩn mà xảy ra những điều khá nghiêm trọng.

@bác Viettri_phutho: Thấy bác quảng cáo bắt chó đảo mà không up một số ảnh để mọi người thưởng thức. Nếu ở đấy chó đẹp thực sự em sẽ có cách vận chuyển về giúp!!!
tất nhiên là sẽ có bắt nhưng mấy hôm nay đi kiếm mà vẫn chưa thấy em nào ứng ý có mấy chỗ hẹn đến xem nhưng chưa có thời gian để đi để vài bữa nữa rảnh rỗi em sẽ kiếm được những em đẹp để các xem.

chiennk

Member
Nhiều vụ chết rồi mà chúng nó vẫn cứ đi bắt chó. Đôi khi chỉ vì con chó mà mất tính mạng thật là đáng tiếc x-(x-(x-(