• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần xin 1 em mèo xù ...

linkmitu

Member
Viết 2 bài rất dài trong 25 phút mà bị mất rồi vì viết lâu quá! sẽ ngồi viết lại, vì cảm thấy nhức nhối lắm! - Đọc cái tít cũng ko giật mình, vì xin mèo xù là chuyện ko còn hiếm, định bỏ qua, nên liếc vội vài dòng của chủ thớt, nhưng lại giật mình tiếp, vì nó xin mèo xù là để bắt chuột?? hahahahahahahahha hô hô hô Giật mình lần 2, là nó xin mèo xù vì nó đã hóa kiếp cho con mèo nhà nó rồi ( thương quá ) nó hóa kiếp = cách bán em nó vào tiểu hổ, nó thì thu được vài đồng bạc từ thân xác em í, còn đâu có biết 2 từ hóa kiếp nghĩa là gì?????

Thế nên, tôi viết bài này, mong sẽ ngấm vào cái đầu của bạn, tôi đã chắt lọc tinh hoa của ngôn ngữ việt nam, và dùng nhiều biện pháp tu từ nói giảm, nói tránh để giữ cho được cái " Văn hóa nói trên diễn đàn" ( nếu ko tôi chỉ muốn nói những lời như chị hatran, có lẽ hơi thô thiển 1 chút nhưng là cách tốt nhất để giải tỏa nhức nhối ) - Tôi phải khen bạn là bạn có cái gan to, bạn to gan lắm. Bạn vào cái hội này "Hội yêu mèo" ( bạn có biết ĐỌC CHỮ và ĐÁNH VẦN 2 từ YÊU MÈO ko ? =)) =)) ) bạn ăn nói như nào mà để mọi người ném đá kinh vậy bạn?

Bạn bảo đã hóa kiếp cho mèo = cách bán cho thằng thịt mèo rồi á? Bạn có biết 2 từ hóa kiếp là gì ko? Hóa kiếp là việc làm nhân đức bạn ạ! Là khi con vật mang bệnh mà ko thể tiếp tục sống, có sống thì cũng sống dở chết dở, sống trong đau đớn thì người ta mới hóa kiếp cho nó! Chứ mèo nhà bạn ĐÃ BỊ CÁI BỆNH QUÁI GÌ THẾ? bị RỤNG LÔNG á? bệnh này nghe có vẻ nguy hiểm quá bạn nhỉ? Nếu bố mẹ bạn mai này già đi và bị tụng tóc, chắc bạn cũng hóa kiếp cho bố mẹ luôn á ? ( xin lỗi các bác ) Hay bạn có con, con bạn mắc bệnh ung thư, phải xạ trị, rụng hết tóc, chắc bạn cũng bán nó qua biên giới hay thế nào đó hóa kiếp hoặc ..... @#&&*^%$#(*&^%$#

- thứ nhất. bạn xin mèo tây ư? - tốt thôi, nếu bạn có lòng và có điều kiện kinh tế - thứ hai, bạn xin mèo tây ĐỂ BẮT CHUỘT ư? - cái lí do này hơi bị THIỂU NĂNG bạn ạ! vì 1 đứa thiểu năng nó còn biết ĐA SỐ mèo tây KO BẮT CHUỘT. có 3 loại mèo tây như sau: 1 là thấy chuột, chúng sẽ nói " A ha! con gì thế nhỉ? có phải mèo đen ko? A ha, mèo đen đích thị là bạn mình rồi! Ra chơi cùng thôi! " ( tưởng chuột là bạn nên ra chơi cùng ) 2 là " Ủa, cái con kia là con gì thế nhỉ, trông xấu xí quá, hình như con gián thì phải, mà có thể là con bò tót, con ngựa, con gián,.. " ( ko biết con chuột là con gì ) 3 là : " Khiếp, nhà này nhiều chuột thế, chắc thằng chủ ăn ở bẩn thỉu lắm đây! thôi đứa nào ở bẩn thì đứa í dọn, tự đi mà bắt nhá! ông đây ko thích bắt chuột đâu.. ngeo ngeo~~~ " ( biết chuột là con gì nhưng ko thích và ko biết bắt chuột)

Tôi đã lấy ví dụ rất sinh động và cụ thể cho bạn hiểu đó, bạn đã hiểu về TẬP TÍNH CỦA MÈO chưa vậy? mình nghĩ đầu óc bạn ko bằng trẻ con nên phải lấy ví dụ vậy để bạn dễ hình dung đấy! Tôi thấy các bạn trên diễn đàn bảo bạn học lại cấp 1, lớp 5. Nhưng tôi ngĩ loại bạn phải học lại mẫu giáo. Ra mẫu giáo nhá, mẫu giáo bé ấy, ko phải mẫu giáo nhớn đâu nhá! Bào chúng nó dạy cho 2 chữ YÊU THƯƠNG là gì nhá! Cái đầu hay cái tim của bạn hoen gì vậy? Bạn có thường xuyên tắm gội để THANH LỌC CƠ THỂ và THANH LỌC TRÁI TIM mình ko ??????

Mèo nhà người ta chết, người ta còn phải bỏ tiền ra để tiêm chết NHÂN ĐẠO cho nó. Người ta còn phải bỏ tiền ra để thiêu xác nó, đựng trong 1 cái hộp, rồi mới chôn. Làm sao để con vật thanh thản mà ra đi, chứ ko phải CHẾT ĐAU CHẾT ĐỚN dưới mũi dao của thằng thịt mèo, ko phải TAN XƯƠNG NÁT THỊT trong mồm của mấy kẻ ăn thịt mèo. Người như bạn, nếu là đàn ông, sẽ ko thể là 1 người cha tốt, là đàn bà, ko thể trở thành 1 người mẹ tốt. Là phận con, ko thể là 1 người con tốt Là phận học trò, ko thể là 1 trò ngoan- giỏi Vì 2 chữ YÊU THƯƠNG căn bản cũng ko biết đánh vần. Nếu có kiếp sau, ban sẽ được Giời hóa kiếp thành con gì đấy tởm tởm 1 chút, quái quái 1 chút, máu lạnh 1 chút.... Điều gì là phải, điều gì là sai, KIẾP NÀY xin bạn hãy phân biệt cho thật rõ, vì chỉ từ hành động nhỏ như trên cũng là nền tàng để con người phát triển nhân cách- đạo đức của mình.

Viết 2 bài rất dài trong 25 phút mà bị mất rồi vì viết lâu quá! sẽ ngồi viết lại, vì cảm thấy nhức nhối lắm! - Đọc cái tít cũng ko giật mình, vì xin mèo xù là chuyện ko còn hiếm, định bỏ qua, nên liếc vội vài dòng của chủ thớt, nhưng lại giật mình tiếp, vì nó xin mèo xù là để bắt chuột?? hahahahahahahahha hô hô hô Giật mình lần 2, là nó xin mèo xù vì nó đã hóa kiếp cho con mèo nhà nó rồi ( thương quá ) nó hóa kiếp = cách bán em nó vào tiểu hổ, nó thì thu được vài đồng bạc từ thân xác em í, còn đâu có biết 2 từ hóa kiếp nghĩa là gì????? Thế nên, tôi viết bài này, mong sẽ ngấm vào cái đầu của bạn, tôi đã chắt lọc tinh hoa của ngôn ngữ việt nam, và dùng nhiều biện pháp tu từ nói giảm, nói tránh để giữ cho được cái " Văn hóa nói trên diễn đàn" ( nếu ko tôi chỉ muốn nói những lời như chị hatran, có lẽ hơi thô thiển 1 chút nhưng là cách tốt nhất để giải tỏa nhức nhối ) - Tôi phải khen bạn là bạn có cái gan to, bạn to gan lắm. Bạn vào cái hội này "Hội yêu mèo" ( bạn có biết ĐỌC CHỮ và ĐÁNH VẦN 2 từ YÊU MÈO ko ? =)) =)) ) bạn ăn nói như nào mà để mọi người ném đá kinh vậy bạn? Bạn bảo đã hóa kiếp cho mèo = cách bán cho thằng thịt mèo rồi á? Bạn có biết 2 từ hóa kiếp là gì ko? Hóa kiếp là việc làm nhân đức bạn ạ! Là khi con vật mang bệnh mà ko thể tiếp tục sống, có sống thì cũng sống dở chết dở, sống trong đau đớn thì người ta mới hóa kiếp cho nó! Chứ mèo nhà bạn ĐÃ BỊ CÁI BỆNH QUÁI GÌ THẾ? bị RỤNG LÔNG á? bệnh này nghe có vẻ nguy hiểm quá bạn nhỉ? Nếu bố mẹ bạn mai này già đi và bị tụng tóc, chắc bạn cũng hóa kiếp cho bố mẹ luôn á ? ( xin lỗi các bác ) Hay bạn có con, con bạn mắc bệnh ung thư, phải xạ trị, rụng hết tóc, chắc bạn cũng bán nó qua biên giới hay thế nào đó hóa kiếp hoặc ..... @#&&*^%$#(*&^%$# - thứ nhất. bạn xin mèo tây ư? - tốt thôi, nếu bạn có lòng và có điều kiện kinh tế - thứ hai, bạn xin mèo tây ĐỂ BẮT CHUỘT ư? - cái lí do này hơi bị THIỂU NĂNG bạn ạ! vì 1 đứa thiểu năng nó còn biết ĐA SỐ mèo tây KO BẮT CHUỘT. có 3 loại mèo tây như sau: 1 là thấy chuột, chúng sẽ nói " A ha! con gì thế nhỉ? có phải mèo đen ko? A ha, mèo đen đích thị là bạn mình rồi! Ra chơi cùng thôi! " ( tưởng chuột là bạn nên ra chơi cùng ) 2 là " Ủa, cái con kia là con gì thế nhỉ, trông xấu xí quá, hình như con gián thì phải, mà có thể là con bò tót, con ngựa, con gián,.. " ( ko biết con chuột là con gì ) 3 là : " Khiếp, nhà này nhiều chuột thế, chắc thằng chủ ăn ở bẩn thỉu lắm đây! thôi đứa nào ở bẩn thì đứa í dọn, tự đi mà bắt nhá! ông đây ko thích bắt chuột đâu.. ngeo ngeo~~~ " ( biết chuột là con gì nhưng ko thích và ko biết bắt chuột ) Tôi đã lấy ví dụ rất sinh động và cụ thể cho bạn hiểu đó, bạn đã hiểu về TẬP TÍNH CỦA MÈO chưa vậy? mình nghĩ đầu óc bạn ko bằng trẻ con nên phải lấy ví dụ vậy để bạn dễ hình dung đấy! Tôi thấy các bạn trên diễn đàn bảo bạn học lại cấp 1, lớp 5. Nhưng tôi ngĩ loại bạn phải học lại mẫu giáo. Ra mẫu giáo nhá, mẫu giáo bé ấy, ko phải mẫu giáo nhớn đâu nhá! Bào chúng nó dạy cho 2 chữ YÊU THƯƠNG là gì nhá! Cái đầu hay cái tim của bạn hoen gì vậy? Bạn có thường xuyên tắm gội để THANH LỌC CƠ THỂ và THANH LỌC TRÁI TIM mình ko ?????? Mèo nhà người ta chết, người ta còn phải bỏ tiền ra để tiêm chết NHÂN ĐẠO cho nó. Người ta còn phải bỏ tiền ra để thiêu xác nó, đựng trong 1 cái hộp, rồi mới chôn. Làm sao để con vật thanh thản mà ra đi, chứ ko phải CHẾT ĐAU CHẾT ĐỚN dưới mũi dao của thằng thịt mèo, ko phải TAN XƯƠNG NÁT THỊT trong mồm của mấy kẻ ăn thịt mèo. Người như bạn, nếu là đàn ông, sẽ ko thể là 1 người cha tốt Là đàn bà, ko thể trở thành 1 người mẹ tốt. Là phận con, ko thể là 1 người con tốt Là phận học trò, ko thể là 1 trò ngoan- giỏi Vì 2 chữ YÊU THƯƠNG căn bản cũng ko biết đánh vần. Nếu có kiếp sau, ban sẽ được Giời hóa kiếp thành con gì đấy tởm tởm 1 chút, quái quái 1 chút, máu lạnh 1 chút.... Điều gì là phải, điều gì là sai, KIẾP NÀY xin bạn hãy phân biệt cho thật rõ, vì chỉ từ hành động nhỏ như trên cũng là nền tàng để con người phát triển nhân cách- đạo đức của mình.
với cái bài dài dài này anh nghĩ em cần thêm vài cái gạch đầu dòng cho bạn ấy còn đọc cho dễ chứ anh là anh toàn đọc nhần từ dòng trên xuống dòng dưới thôi :( em bảo người ta học lại mấy lớp mầm mà em viết thế thì bạn ấy không đọc được đâu
@chép cố gắng lấy cái thước kẻ ra rồi kê lên màn hình mà hiểu từng lời của Linh nhé

linkmitu

Member
với cái bài dài dài này anh nghĩ em cần thêm vài cái gạch đầu dòng cho bạn ấy còn đọc cho dễ chứ anh là anh toàn đọc nhần từ dòng trên xuống dòng dưới thôi :( em bảo người ta học lại mấy lớp mầm mà em viết thế thì bạn ấy không đọc được đâu
@chép cố gắng lấy cái thước kẻ ra rồi kê lên màn hình mà hiểu từng lời của Linh nhé
Vâng, em đã viết cái bài đó lại lần thứ 3 rồi anh ạ! mỗi lần em viết mất 20 phút, viết lâu quá nên lúc em ấn post bài nó xóa sạch đi, lại phải viết lại, cái bài trên em viết còn ngắn hơn rất nhiều lần so với 2 bài đầu.
Ko hiểu sao hôm qua Vietpet làm sao, em ko thể tô màu chữ, ko thể gạch chân chữ, ko thể thay đổi phông chữ và kích cỡ chữ, cũng ko thể trích dẫn ( Quote ) lời của thằng chủ thớt, ko thì em sẽ dẫn vài câu nói kinh kinh của nó ra rồi! ( các phần kích cỡ chữ, phông chữ, màu chữ ấn vào nó ko hiện ra gì )
Mà em chỉ có thể CAPSLOCK và cách dòng ra thôi, em đã làm vậy nhưng lúc post lên nó lại thành ra 1 đống như trên! ???
Hôm nay thì lại bình thường rồi, em sẽ chỉnh lại tử tế cho nó nhìn, mà chả biết nó có DÁM vào đọc ko ?

linkmitu

Member
Viết 2 bài rất dài trong 25 phút mà bị mất rồi vì viết lâu quá! sẽ ngồi viết lại, vì cảm thấy nhức nhối lắm!

- Đọc cái tít cũng ko giật mình, vì xin mèo xù là chuyện ko còn hiếm, định bỏ qua, nên liếc vội vài dòng của chủ thớt, nhưng lại giật mình tiếp, vì nó xin mèo xù là để bắt chuột?? hahahahahahahahha hô hô hô quá nực cười luôn ạ !

Giật mình lần 2, là nó xin mèo xù vì nó đã hóa kiếp cho con mèo nhà nó rồi ( thương quá ) nó hóa kiếp = cách bán em nó vào tiểu hổ, nó thì thu được vài đồng bạc từ thân xác em í, còn đâu có biết 2 từ hóa kiếp nghĩa là gì?????

Thế nên, tôi viết bài này, mong sẽ ngấm vào cái đầu của bạn, tôi đã chắt lọc tinh hoa của ngôn ngữ việt nam, và dùng nhiều biện pháp tu từ nói giảm, nói tránh để giữ cho được cái " Văn hóa nói trên diễn đàn" ( nếu ko tôi chỉ muốn nói những lời như chị hatran, có lẽ hơi thô thiển 1 chút nhưng là cách tốt nhất để giải tỏa nhức nhối )

- Tôi phải khen bạn là bạn có cái gan to, bạn to gan lắm.
Bạn vào cái hội này "Hội yêu mèo" ( bạn có biết ĐỌC CHỮ ĐÁNH VẦN 2 từ YÊU MÈO ko ? =)) =)) ) bạn ăn nói như nào mà để mọi người ném đá kinh vậy bạn?

Bạn bảo đã hóa kiếp cho mèo = cách bán cho thằng thịt mèo rồi á?
Tôi xin định nghĩa lại 2 từ hóa kiếp để bạn thông tuệ nhé!
Hóa kiếp là việc làm nhân đức bạn ạ! Là khi con vật mang bệnh mà ko thể tiếp tục sống, có sống thì cũng sống dở chết dở, sống trong đau đớn thì người ta mới hóa kiếp cho nó! Chứ mèo nhà bạn ĐÃ BỊ CÁI BỆNH QUÁI GÌ THẾ? bị RỤNG LÔNG á? bệnh này nghe có vẻ nguy hiểm quá bạn nhỉ?
Nếu bố mẹ bạn mai này già đi và bị rụng tóc, chắc bạn cũng hóa kiếp cho bố mẹ luôn á ? ( xin lỗi các bác )
Hay bạn có con, con bạn mắc bệnh ung thư, phải xạ trị, rụng hết tóc, chắc bạn cũng bán nó qua biên giới hay thế nào đó hóa kiếp hoặc ..... @#&&*^%$#(*&^%$#

- thứ nhất. bạn xin mèo tây ư? - tốt thôi, nếu bạn có lòng và có điều kiện kinh tế

-thứ hai, bạn xin mèo tây ĐỂ BẮT CHUỘT ư? - cái lí do này hơi bị THIỂU NĂNG bạn ạ!3:-O vì 1 đứa thiểu năng nó còn biết ĐA SỐ mèo tây KO BẮT CHUỘT.

có 3 loại mèo tây như sau:
1 là thấy chuột, chúng sẽ nói "A ha! con gì thế nhỉ? có phải mèo đen ko? A ha, mèo đen đích thị là bạn mình rồi! Ra chơi cùng thôi! " ( tưởng chuột là bạn nên ra chơi cùng )
2 là " Ủa, cái con kia là con gì thế nhỉ, trông xấu xí quá, hình như con gián thì phải, mà có thể là con bò tót, con ngựa, con heo,.." ; ( ko biết con chuột là con gì )
3 là : " Khiếp, nhà này nhiều chuột thế, chắc thằng chủ ăn ở bẩn thỉu lắm đây! thôi đứa nào ở bẩn thì đứa í dọn, tự đi mà bắt nhá! ông đây ko thích bắt chuột đâu.. ngeo ngeo~~~ " ( biết chuột là con gì nhưng ko thích và ko biết bắt chuột )

Tôi đã lấy ví dụ rất sinh động và cụ thể cho bạn hiểu đó, bạn đã hiểu về TẬP TÍNH CỦA MÈO chưa vậy? tôi nghĩ đầu óc bạn ko bằng trẻ con nên phải lấy ví dụ vậy để bạn dễ hình dung đấy!
Tôi thấy các bạn trên diễn đàn bảo bạn học lại cấp 1, lớp 5. Nhưng tôi ngĩ loại bạn phải học lại mẫu giáo.
Ra mẫu giáo nhá, mẫu giáo bé ấy, ko phải mẫu giáo nhớn đâu nhá! Bo chúng nó dạy cho 2 chữ YÊU THƯƠNG là gì nhá!
Cái đầu hay cái tim của bạn hoen gì vậy? Bạn có thường xuyên tắm gội để THANH LỌC CƠ THỂ và THANH LỌC TRÁI TIM mình ko ??????
Mèo nhà người ta chết, người ta còn phải bỏ tiền ra để tiêm chết NHÂN ĐẠO cho nó. Người ta còn phải bỏ tiền ra để thiêu xác nó, đựng trong 1 cái hộp, rồi mới chôn. Làm sao để con vật thanh thản mà ra đi, chứ ko phải CHẾT ĐAU CHẾT ĐỚN dưới mũi dao của thằng thịt mèo, ko phải TAN XƯƠNG NÁT THỊT trong mồm của mấy kẻ ăn thịt mèo.

Người như bạn, nếu là đàn ông, sẽ ko thể là 1 người cha tốt
Là đàn bà, ko thể trở thành 1 người mẹ tốt.
Là phận con, ko thể là 1 người con tốt
Là phận học trò, ko thể là 1 trò ngoan- giỏi
Vì đến 2 chữ YÊU THƯƠNG căn bản cũng ko biết đánh vần mà !

Nếu có kiếp sau, ban sẽ được Giời hóa kiếp thành con gì đấy tởm tởm 1 chút, quái quái 1 chút, máu lạnh 1 chút.... Điều gì là phải, điều gì là sai, KIẾP NÀY xin bạn hãy phân biệt cho thật rõ, vì chỉ từ hành động nhỏ như trên cũng là nền tàng để con người phát triển nhân cách- đạo đức của mình.

@ linhmitu :)) like mạnh bài viết của bạn

Dường như chủ topic cao chạy xa bay r :) nhẫn tâm quá chừng... Không thể hiểu nổi loại người này.... Tội cho bé mèo nào lỡ rơi vào vòng tay người này.

Cricket_Kim

Member
Người như bạn, nếu là đàn ông, sẽ ko thể là 1 người cha tốt
Là đàn bà, ko thể trở thành 1 người mẹ tốt.
Là phận con, ko thể là 1 người con tốt
Là phận học trò, ko thể là 1 trò ngoan- giỏi
Chị ơi lỡ là lưỡng tính thì sao =))

Phu Dung

Moderator
Cachepthuytinh đã bị ban nick 1 năm nên sẽ không có cơ hội để lên diễn đàn xin mèo xù hay mèo không lông gì nữa đâu.

summon222

hihhiiix....đang định lập topic xin mèo hoặc bạn nào biết chỗ có mèo giới thiệu mà thấy có ng bị baner ruì,hixhix... mem mới tham gia diễn đàn @@.

hatran

Member
Cảm ơn chị Dung ạ :) Cảm ơn chị đã giữ gìn Box Cho Xin Tặng khỏi những con người như " loại" đó :)

dogviet

Nhờ Mod Xóa ngay bài của cá chép đi. Bắn nick 1 năm vẫn nhẹ quá. yêu cầu xóa nick vv

lonely29

Member
x-(đúng là thằng này hết thuốc chữa, chắc kiếp trước nó là chuôt cống
nó đáng bị ban vĩnh viễn, nó thốt ra những lời này mà cũng thốt được
Nguyên văn bởi cachepthuytinh
Con này đặt lên cân cũng được 5 lít. Bạn bán 800k rẻ quá . . .
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=108736

huongthu

Member
x-(đúng là thằng này hết thuốc chữa, chắc kiếp trước nó là chuôt cống
nó đáng bị ban vĩnh viễn, nó thốt ra những lời này mà cũng thốt được
Nguyên văn bởi cachepthuytinh
Con này đặt lên cân cũng được 5 lít. Bạn bán 800k rẻ quá . . .
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=108736

Lúc đầu theo dõi topic mình tưởng chủ top chỉ gây sự chú ý thôi, kiểu ngu còn tỏ ra nguy hiểm í, nhưng đọc xong câu này thấy nó ngu xịn 100% thật chứ không phải tỏ vẻ, tỏ vang gì hết =)) (iem xin nỗi các bác lếu các bác thấy câu lày bậy)

huongthu

Member
hihhiiix....đang định lập topic xin mèo hoặc bạn nào biết chỗ có mèo giới thiệu mà thấy có ng bị baner ruì,hixhix... mem mới tham gia diễn đàn @@.
Không phải phân biệt mem mới, mem cũ gì hết em nhé. VP luôn luôn mở rộng cửa chào đón các mem yêu chó mèo, yêu động vật. Nhưng mà em đọc hết cả cái topic này xem bạn chủ top bạn í xin mèo về thịt kia kìa. Nếu em định đi xin mèo hay hỏi địa chỉ mua mèo về nuôi nấng, chăm sóc, yêu thương thì lập nhanh bên box tặng, cho, xin, nuôi hoặc rao vặt đó. Vì chắc topic này sắp bị del rồi, không ai biết tới nhu cầu của e đâu ^^