• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần xin 1 bé mèo trắng lông dài tại hà nội

whitexsnow

Active Member
Ơ, bạn ko tin à, mình vẫn còn đi học nên bố mẹ chỉ cho đi xe wave thôi. Chị mình đi làm rồi mới đc đi Lx. Xe mình thì 1 tuần đi hết tầm 40k tiền xăng là cả đi học thêm. Mình nói điêu làm gì, thật mà. Số tiền còn lại mình ăn sáng, hôm ăn hôm không :) Bố mẹ mình quản chặt khủng khiếp luôn, không cho mình đi làm thêm vì sợ vất vả rồi sợ người ta lừa ( mà mình lớn rồi chứ :(( ) Hôm trước xin đi làm thêm ở quán cafe dành cho tuổi teen thì bố mẹ bảo cafe đèn mờ à, không cho đi :( Mình không biết các bạn định nghĩa khá giả là gì, chắc mỗi người 1 ý nghĩ khác nhau. Đấy là quan điểm tự nhận xét của mình thôi. Theo mình 1 gia đình mà bố mẹ mỗi người 1 cái ô tô để đi làm và có đủ điều kiện đi du lịch nước ngoài thường xuyên thì là khá giả. Mà nhà mình thì cũng chỉ đi loanh quanh các nước Châu á như hàn quốc, singapore, malay.... thôi, ko có đi châu âu. Đấy là quan điểm của mình, còn các bạn thế nào mình ko rõ
Đáng lẽ không nói mà nghe không thuận nên giờ phải nói:

Nhà bạn giàu có thế nào không ai cần biết, quan trọng là bạn không có đủ tiền để chăm cho mình nói gì là chăm cho mèo. Bạn vẫn còn sống dưới sự quản lý của bố mẹ khắt khe như thế, tự lo cho bản thân còn chưa xong nói gì đến lo cho mèo. Bạn vẫn sống dựa vào bố mẹ, chưa có được quyền quyết định. Thế bố mẹ cho tiền thì nuôi được tiếp còn bố mẹ không cho thì lại đem bán hoặc quẳng ra đường à. Tài chính cho mèo không phải là thấp,còn nếu nó thấp thì chắc không ai đưa mèo "hịn" cho bạn nuôi.

Thưa bạn rằng không ai tức gì khi người ta bỏ tiền ra mua còn bạn thì chỉ cần miệng là có mèo (đừng có lấy dạ tiểu nhân mà đo như thế) . Người ta tức vì lấy mèo về không chăm được thì tội nghiệp cho mèo thôi. Mọi thứ đều cần thời gian để chứng tỏ, đâu phải nhà nghèo là xin được, khá giả là có quyền xin được đâu. Nhiều người tiền thì đầy ra đấy mà mất con mèo cũng kệ, không chút thương xót, ai dám tin mà cho. Người ta còn dựa vào nhân cách của người xin để chọn nữa kìa, mà thấy nhân cách khoe khoang thế này là không được rôi,.... con nít quá....

linhlady

Member
Tớ cũng nhớ mang máng là hồi trước có 1 chị cũng tăng-cho mèo j đó, chị ấy cũng đặt ra điều kiện về vật chất và tình thần đối với chủ mới. Bởi vì khi đã không nuôi được thì họ mới bất đắc dĩ phải cho đi, và khi cho đi thì ng ta mong muốn là nó sẽ sống tốt hơn khi ở bên mình.

Và giờ lòng tin biết lấy gì mà đo????

linkmitu

Member
Em ơi..Muốn lấy chồng thì cho a đăng kí nhé..kaka.thỏa ước mơ của e luôn.(Mju khẩu nhà a bg mới có 7 thui.:D.khoảng 2-3 tuần nữa sẽ vượt con số 10 ma e mong muốn)^^ __________________
nói lạc đề topic rồi, hình như mọi người rất thích vào topic này để tán gẫu he he:D con trai mà cũng thích và nuôi nhiều mèo thế nhỉ =)):D:D

thanhcarter

Member
nói lạc đề topic rồi, hình như mọi người rất thích vào topic này để tán gẫu he he:D con trai mà cũng thích và nuôi nhiều mèo thế nhỉ =)):D:D
Ở đây cấm tán gẫu ah e?kaka........Chẳng lẽ chỉ con gái mới có quyền nuôi nhiều mèo sao e?haizz:)|

prunus_mume

Member
vâng 1 trong các tiêu chí chồng tương lai của em là có tình yêu to lớn dành cho loài mèo chị ạ :"> em cũng mê Ragdoll lắm, nhìn quí tộc ko chịu nổi :( :( , ko biết giá vào khoảng bao nhiu chị nhỉ để em còn nhịn đói nhịn khổ thêm mấy năm tiền lì xì tết nữa :)) nhưng em vẫn thích Scottish Fold hơn, dễ thương:x
:)| Anh chị ở US, ngó tiền vận chuyển cho chúng nó đã thấy >1k USD rồi ~~!

Thế này có khi 1 là mình phải có thật là nhiều tiền :( Hai là lấy chồng giàu và đam mê mều để mang mều về cho mình :(
Em ạ, mơ ước bé nhỏ của đời chị là có 1 đôi 3 4 mặt tịt, 1 đôi ALN, 1 đôi ragdoll, 1 đôi maine coon, 1 đôi scottish fold, 1 đôi American curl (bé này c k nhớ tên :() 1 đôi mèo Pháp, bây giờ thêm cả 1 đôi chinchila nữa =))
Ôi mèo 8-> Nuôi ngần này đứa chắc bán nhà đi với thuê thêm người mà chăm chúng nó mất :(( Mẹ cháu sẽ tha hồ gầy vì nhịn ăn và chăm con=))

Thôi thì ước mơ lúc nào cũng nên có :"> Phấn đấu dần dần vậy :x

Boo09

Member
Ơ, bạn ko tin à, mình vẫn còn đi học nên bố mẹ chỉ cho đi xe wave thôi. Chị mình đi làm rồi mới đc đi Lx. Xe mình thì 1 tuần đi hết tầm 40k tiền xăng là cả đi học thêm. Mình nói điêu làm gì, thật mà. Số tiền còn lại mình ăn sáng, hôm ăn hôm không :) Bố mẹ mình quản chặt khủng khiếp luôn, không cho mình đi làm thêm vì sợ vất vả rồi sợ người ta lừa ( mà mình lớn rồi chứ :(( ) Hôm trước xin đi làm thêm ở quán cafe dành cho tuổi teen thì bố mẹ bảo cafe đèn mờ à, không cho đi :( Mình không biết các bạn định nghĩa khá giả là gì, chắc mỗi người 1 ý nghĩ khác nhau. Đấy là quan điểm tự nhận xét của mình thôi. Theo mình 1 gia đình mà bố mẹ mỗi người 1 cái ô tô để đi làm và có đủ điều kiện đi du lịch nước ngoài thường xuyên thì là khá giả. Mà nhà mình thì cũng chỉ đi loanh quanh các nước Châu á như hàn quốc, singapore, malay.... thôi, ko có đi châu âu. Đấy là quan điểm của mình, còn các bạn thế nào mình ko rõ
Chào bạn , đọc comment của bạn không biết bạn có đi qua bên Băc Kinh lần nào chưa ? Nếu có qua đấy chơi mà bạn vẫn có ý định nhận mèo tây thì mình sẽ giúp bạn , ở bên đấy có 2 hội Bảo vệ động vật ( của 1 bạn người German và của một Hôi người TQ ) họ có nhiều mèo tây lông dài cần tìm nhà mới lắm , đều free hết ( có sổ sức khỏe đầy đủ , họ có thể giúp bạn làm thủ tục vận chuyển theo bạn về Vn luôn ) các bé đều khỏe mạnh , chỉ có điều là đều đã bị thiến ( nhưng theo mình nghĩ đã xin thì thiến hay không đều không quan trọng :) chủ yếu là bạn yêu quý bé và có đủ điều kiện chăm sóc cho bé , mà bé cũng sẽ không có thời kỳ tìm bạn đời nên càng tiện bạn nhỉ :) ) Mình sẽ cho bạn website của họ ( đều có tiếng Anh hết , chắc là bạn sv mà đi du lịch nhiều nên mấy khoản này không cần phải lo lắng :) ) Bạn có thể xem hình các bé , họ cũng có mục "how to adopt" cũng rõ ràng và dễ dàng lắm . Còn nếu bạn qua kia và nghiêm túc thì có thể alo cho mình , mình sẽ giúp bạn đến trực tiếp gặp họ luôn ( vì mình thấy bạn có nói là chỉ đi loanh quanh các nước Châu á thôi nên chắc là sẽ có nhiều thời gian lắm )
http://www.beijingcat.org/
http://www.charlyscats.org/Charlys_Cats/Charlys_Cats.html
Xin lỗi hơi trễ vẫn comment làm phiền bạn , vì sợ mai mình tìm không ra cái link .

thanhcarter

Member
Chào bạn , đọc comment của bạn không biết bạn có đi qua bên Băc Kinh lần nào chưa ? Nếu có qua đấy chơi mà bạn vẫn có ý định nhận mèo tây thì mình sẽ giúp bạn , ở bên đấy có 2 hội Bảo vệ động vật ( của 1 bạn người German và của một Hôi người TQ ) họ có nhiều mèo tây lông dài cần tìm nhà mới lắm , đều free hết ( có sổ sức khỏe đầy đủ , họ có thể giúp bạn làm thủ tục vận chuyển theo bạn về Vn luôn ) các bé đều khỏe mạnh , chỉ có điều là đều đã bị thiến ( nhưng theo mình nghĩ đã xin thì thiến hay không đều không quan trọng :) chủ yếu là bạn yêu quý bé và có đủ điều kiện chăm sóc cho bé , mà bé cũng sẽ không có thời kỳ tìm bạn đời nên càng tiện bạn nhỉ :) ) Mình sẽ cho bạn website của họ ( đều có tiếng Anh hết , chắc là bạn sv mà đi du lịch nhiều nên mấy khoản này không cần phải lo lắng :) ) Bạn có thể xem hình các bé , họ cũng có mục "how to adopt" cũng rõ ràng và dễ dàng lắm . Còn nếu bạn qua kia và nghiêm túc thì có thể alo cho mình , mình sẽ giúp bạn đến trực tiếp gặp họ luôn ( vì mình thấy bạn có nói là chỉ đi loanh quanh các nước Châu á thôi nên chắc là sẽ có nhiều thời gian lắm )
http://www.beijingcat.org/
http://www.charlyscats.org/Charlys_Cats/Charlys_Cats.html
Xin lỗi hơi trễ vẫn comment làm phiền bạn , vì sợ mai mình tìm không ra cái link .
Mình có thể gặp bạn để trao đổi về vấn đề này được o vậy????

meomeocool

Member
Mình không muốn nói nhiều vì nói nhiều lại gây mâu thuẫn, mình chỉ nêu ra ý kiến của mình, mình ủng hộ bạn chủ topic. Các bạn cmt trên kia do các bạn đã có mèo tây để nuôi nên không hiểu được nỗi niềm của những người không có. Có bạn nói mèo Nga trắng rất rẻ tầm 1tr -> 1,5tr. Rẻ so với bạn thôi, đâu có rẻ so với mình. Mình vẫn đang là sinh viên, chưa đi làm nên kể cả mình có dành dụm tiết kiệm cả năm cũng chưa chắc được vì nhà mình thì có điều kiện nhưng bố mẹ quản chặt, chỉ cho tiền tiêu đủ sống qua ngày, không thừa ra nổi 1 khoản nào. Mà kể cả có thừa ra 1 tí tí tẹo tẹo chắt chiu đc 1 ít thì đùng 1 cái gặp chuyện gấp phải tiêu luôn :(( Xin tiền bố mẹ mua mèo thì bố mẹ không cho tiền, nhưng nếu có mèo để nuôi thì chắc chắn có điều kiện nuôi. Vì mình có hộ khẩu Hà Nội, nhà đầy đủ, các bữa ăn cũng đầy đủ thì mèo không bao giờ sợ đói. Mà nếu mèo có bệnh, chẳng lẽ bố mẹ mình lại để nó bệnh mà chết, chắc chắn sẽ cho nó đi bệnh viện rồi. Mình đã có 1 ước nguyện từ rất lâu, rằng sau này mình đi làm, có nhà riêng, có tiền sẽ thoải mái chọn mua mèo, không quan trọng tiền nong. Tại bây giờ chưa có tiền nên chưa mua được, mà cũng chả ai cho nên đành đợi thôi.
Chủ topic muốn xin thì kệ bạn ấy đi, quyền của bạn ấy mà. Mà bạn ấy xin mèo trắng chứ có phải mèo tây đắt tiền gì đâu. Mèo trắng thì meo lai cũng được mà :)
cái đoạn màu đỏ ý nghĩ kỹ hãy nói nhé tôi cũng là SV nhà tôi k giàu tiền ba mẹ cho cũng chỉ đủ xài nhưng vẫn nuôi đc 3 đứa . Bạn nói như thế thì những người đủ tiền mua mèo tây dều là đc ba mẹ cho tiền tiêu vặt nhiều quá nên để dành đc và k có " đùng 1 cái gặp chuyện gấp phải tiêu luôn " à???? Nói thật dọc xong cm của bạn ai nghĩ bạn là SV tôi đi đầu xuống đất đấy. Bạn ơi khối người là Sv vẫn đủ đk nuôi mèo đấy bạn chứ k nhất thiết đơi di làm rồi mới nuôi nhế nếu thế thì bạn chịu khó đợi đến lúc đó đi lên đây xin xỏ cho bị chọi đá chi vậy?????

zorba_meow

Active Member
Bạn nói Tây hay Tàu ko quan trọng gì thế tại sao bạn lại nuôi mèo tây ? Hỏi 1 câu rất ngắn gọn vậy thôi. Kể cả là trc đây bạn có nuôi mèo ta thì chả tính làm j, vì là quá khứ rồi, chỉ biết bây giờ bạn đang nuôi mèo Tây, bạn bỏ tiền ra mua mèo Tây và cảm thấy ghen tị, bực tức khi thấy người khác ko cần bỏ tiền mà vẫn có đc mèo tây chứ j
Phải công nhận bạn này suy bụng ta ra bụng người. Bạn đọc ko kỹ sao, do chồng chị ấy thích mèo Tây thì chị ấy đón về, còn Tây Ta chị ấy vẫn nuôi đồng đều cả. Cái gì mà "cảm thấy ghen tị, bực tức khi thấy người khác ko cần bỏ tiền mà vẫn có được mèo tây"? Bạn nói chuyện nghe buồn cười quá, hai đứa mà chị hatran có được chị ấy đâu cần phải bỏ tiền ra mua, mà do người ta thấy chị ấy tốt mà đem tặng, vì biết chị ấy có đủ điều kiện cho con của họ hạnh phúc đủ đầy. Bạn cứ lấy lòng tiểu nhân mà đem đo lòng quân tử thì sao mà cân hả bạn? Không phải ai cũng có những suy nghĩ, cảm giác ghen tức tị hạnh như bạn đâu bạn à.

Tôi cũng sắp đem miu đi tặng, tôi bỏ ra 2t9 để mua bé, và ngày nào tôi cũng cho nó ăn canin và chích ngừa đầy đủ, vậy mà tôi vẫn cho đi không hề tiếc. Em tôi nó đã thắc mắc tại sao tôi lại cho mà không bán, trong khi tôi có thể lấy lại số tiền mà tôi đã chi cho một bé mèo? Thật sự tôi không hề nghĩ đến điều đó, cái tôi nghĩ đến là gia đình mà tôi sắp cho bé là một gia đình tốt, có đủ khả năng cho con tôi ăn no, ngủ ấm, có nơi rộng rãi cho nó chạy giỡn vui chơi, đó là những thứ mà nó cần, vậy thì việc gì tôi phải tính toán chi li. Tôi biết con tôi nó cần gì và tôi dựa vào đó để chọn gia đình tốt cho nó. Bạn đừng cứ mở miệng ra là bảo có quyền xin, ừ thì không ai cấm ngta nói ra ý định đó, nhưng cũng nên coi lại cách xin và điều kiện của chính người đó như thế nào thôi.

NhimCoi

Member
Chốt lại một câu, có bị dở hơi, không biết quý mèo của mình thì mới đem cho bạn... Cứ ngồi chờ sung rụng đi nhé,... Còn không thì hãy bắt đầu thể hiện cho mọi người thấy tình yêu với cái lũ lông lá đi, đừng ngồi mà tranh cãi hơn thua, sỉ nhục người khác,...

NhimCoi

Member
Phải công nhận bạn này suy bụng ta ra bụng người. Bạn đọc ko kỹ sao, do chồng chị ấy thích mèo Tây thì chị ấy đón về, còn Tây Ta chị ấy vẫn nuôi đồng đều cả. Cái gì mà "cảm thấy ghen tị, bực tức khi thấy người khác ko cần bỏ tiền mà vẫn có được mèo tây"? Bạn nói chuyện nghe buồn cười quá, hai đứa mà chị hatran có được chị ấy đâu cần phải bỏ tiền ra mua, mà do người ta thấy chị ấy tốt mà đem tặng, vì biết chị ấy có đủ điều kiện cho con của họ hạnh phúc đủ đầy. Bạn cứ lấy lòng tiểu nhân mà đem đo lòng quân tử thì sao mà cân hả bạn? Không phải ai cũng có những suy nghĩ, cảm giác ghen tức tị hạnh như bạn đâu bạn à.

Tôi cũng sắp đem miu đi tặng, tôi bỏ ra 2t9 để mua bé, và ngày nào tôi cũng cho nó ăn canin và chích ngừa đầy đủ, vậy mà tôi vẫn cho đi không hề tiếc. Em tôi nó đã thắc mắc tại sao tôi lại cho mà không bán, trong khi tôi có thể lấy lại số tiền mà tôi đã chi cho một bé mèo? Thật sự tôi không hề nghĩ đến điều đó, cái tôi nghĩ đến là gia đình mà tôi sắp cho bé là một gia đình tốt, có đủ khả năng cho con tôi ăn no, ngủ ấm, có nơi rộng rãi cho nó chạy giỡn vui chơi, đó là những thứ mà nó cần, vậy thì việc gì tôi phải tính toán chi li. Tôi biết con tôi nó cần gì và tôi dựa vào đó để chọn gia đình tốt cho nó. Bạn đừng cứ mở miệng ra là bảo có quyền xin, ừ thì không ai cấm ngta nói ra ý định đó, nhưng cũng nên coi lại cách xin và điều kiện của chính người đó như thế nào thôi.
Sao thế Nhi??? Em định đem đứa nào đi thế??? Thằng Boon hay Belle??? mà sao lại tặng???

thanhcarter

Member

Idol của tôi đây rồi...thật sự ngưỡng mộ bạn vô cùng...;;)8->8->:x

zorba_meow

Active Member
Sao thế Nhi??? Em định đem đứa nào đi thế??? Thằng Boon hay Belle??? mà sao lại tặng???
Àh, tại thằng em em nó bị hen suyễn :D cũng phải vào tình cảnh bắt buộc em mới làm thế thôi a à :(( Em cho bé Belle. Còn mỗi thằng Boon chưa có nhà :D Em định giữ nuôi... mà thấy không khả thi cho lắm.

Idol của tôi đây rồi...thật sự ngưỡng mộ bạn vô cùng...;;)8->8->:x
:D Có gì mà ngưỡng mộ đâu bạn, nếu bạn ở trong tình cảnh này, bạn cũng sẽ nghĩ thế thôi ^^ phải đặt hạnh phúc của bọn nó lên trước, rồi tiền theo sau :))

hanhjen

Member
Trêu mấy bạn này vui thật :D:D Thôi cho mình sr nhé :) Tại thấy topic cãi nhau ghê quá nên vào góp mấy câu cho sôi :D hehehe, mình toàn bịa ra nói cho zui đó ^^

thanhcarter

Member
Àh, tại thằng em em nó bị hen suyễn :D cũng phải vào tình cảnh bắt buộc em mới làm thế thôi a à :(( Em cho bé Belle. Còn mỗi thằng Boon chưa có nhà :D Em định giữ nuôi... mà thấy không khả thi cho lắm.

:D Có gì mà ngưỡng mộ đâu bạn, nếu bạn ở trong tình cảnh này, bạn cũng sẽ nghĩ thế thôi ^^ phải đặt hạnh phúc của bọn nó lên trước, rồi tiền theo sau :))
^^.Mình thấy ntn thì mình nói như thế thôi mà.đâu phải ai cũng làm được như bạn chứ.hix hix.(Nếu bạn có ý định tìm nhà mới cho Boon thì cho mình biết với nhé.:p)

yamatoxkw

Trên đời này nhiều kẻ rảnh rỗi không lo đi làm việc có ích nhảy vào đây bịa chuyện với chả nói đùa để sinh chuyện thị phi.

Tội cho con vật nào rơi vào mấy cái nhà thế nài, để chủ nó đem chúng nó ra trêu đùa bàn tán, thật là vãi cho cái gọi là tình yêu mèo =]]

boxinh

Member
Trêu mấy bạn này vui thật :D:D Thôi cho mình sr nhé :) Tại thấy topic cãi nhau ghê quá nên vào góp mấy câu cho sôi :D hehehe, mình toàn bịa ra nói cho zui đó ^^
bạn ơi, bạn bao nhiêu tuổi rồi? Bạn nghĩ mọi người vào đây góp ý là để trêu đùa cho vui à? Theo tớ thì ai cũng nghiêm túc, trừ bạn đấy! Nếu bạn cho rằng mình đúng thì hãy bảo vệ ý kiến của mình đến cùng, còn nếu bạn thấy suy nghĩ chưa thấu đáo, thấy các bạn ấy góp ý là đúng thì k cần xin lỗi chỉ cần nói tớ tiếp thu ý kiến của các bạn, thế là đủ! Làm người sống phải có chính kiến bạn ạ, chỉ cần không quá bảo thủ.Theo tớ biết thì hình như bạn trong đội tình nguyện viên thú cưng bên YTC(không biết giờ còn hoạt động không?), mà hình như bạn còn là đội trưởng thì phải, đội trưởng mà nói năng như thế này thì đội viên ai nghe bạn nữa,nói mọi người lại nghĩ bạn nói đùa, nói trêu thì sao?
Nhân tiện tớ cũng đóng góp quan điểm của tớ là K CÓ TIỀN MUA MÈO TÂY THÌ RÁT KHÓ ĐƯỢC GỌI LÀ CÓ ĐỦ ĐIỀU KIỆN CHĂM CÁC EM MÈO TÂY ví dụ như em mèo của tớ mới mua 1 tháng mà tiền ăn,tiền tiêm phòng, tiền phụ kiện còn hơn cả tiền mua em ấy về rồi. Vì vậy những người cho mèo tây, mèo lai cũng sẽ suy nghĩ chung là không có điều kiện mua thì lấy gì đảm bảo cho con họ sẽ có cuộc sống thoải mái?!