• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần trợ giúp từ các bậc thầy

Ilovepigeon

Member
các bác ơi cặp chim đen nhà em bây giờ lại không muốn đẻ ở chuồng nữa nó cắp rác lên khe mái hiên.(chưa đẻ) em lo cho trứng và chim non quá cho đó chuột hay tụ tập ở đó sẽ gây nguy hiểm cho trứng và chim non mất các bác có kinh nghiệm gì giúp em với

Mà anh em có sao chỉ vậy thôi "không ai dám nhận làm bậc thầy đâu " sợ lắm..:p
Em bắt nhốt cặp chim đó vào chuồng có ổ đẻ " vừa không sợ chuột bắt chim bố hoặc mẹ và cả trứng nữa ".
Nhanh bắt chim nhốt lại đi em, không nhanh chim đẻ rồi em mới bắt nhốt chim lại thì chim bố mẹ không ấp trứng đâu "bỏ trứng "
THANK

Anh biết cậu còn ít tuổi " nhưng đam mê có thừa "
Cậu hỏi ít ít chút coi, chịu khó đọc bài của các anh em đi trước đi rồi hãy hỏi .
Anh em cũng trả lời em nhiều rồi mà
Chứ anh thấy cậu hỏi nhiều quá trời " hỏi nhỏ chút " đã áp dụng được cái gì chưa .
Làm loạn hết cả diễn đàn lên ."anh thấy em ở căn cứ nào cũng thấy có mặt .
Em nhớ em vào căn cứ của ai thì nói chuyện với người đó " không viết lung tung anh em hiểu nhầm mất đoàn kết đó em ".
Mà em cần hỏi mục gì thì phải vào mục đó nhé .
Ví dụ :Cần trợ giúp từ các bậc thầy thì em phải vào mục kỹ thuật nuôi dưỡng, huấn luyện chim bồ câu .
Các Mod trâm trước cho em nhiều đó trứ không :nhẹ thì bị xóa bài nặng thì bị khóa níc đó.
THANK