• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Cần trợ giúp] bé Husky hơn 2 tháng tuổi nhà mình rất biếng ăn, giúp mình với =((

Aoi Keizuki

tình hình là cách đây 2 ngày mình mới đón 1 bé Siberian Husky về, bé mới hơn 2 tháng tuổi nhưng đã vểnh tai và nặng 9 cân rồi
ở nhà chủ trước mình có được dặn là cho bé ăn cơm trộn với thịt, cá và cho gặm xuơng cục (có thể xin ở hàng phở)

về nhà qua 1 ngày nhưng bé rất quen chủ mới rồi, đi đâu cũng lẽo đẽo theo sau, chỉ mỗi tội đến bữa trộn cơm cho không chịu ăn, nói đúng hơn là cứ có cơm là không ăn :(( cho ăn riêng thịt bò, cổ gà với rau mầm thì ăn, nhưng trộn vào cơm thì nhất định không đụng tới =((

mà đặc biệt là bé rất hảo ngọt, chỗ mía lộc mua hồi Tết dựng ở góc nhà thì gặm lấy gặm để, mứt Tết để trên bàn cũng đớp luôn, đặc biệt là rất thích ăn bánh quy. Mà nghe bảo ăn đồ ngọt lại không tốt cho chó, làm chó ăn mất ngon miệng nên mình cũng chẳng dám cho ăn nhiều, cơ mà nó biếng ăn quá mình phải làm gì đây =(((((((
.
Hình nó đăng gặm mía đấy ạ
.