• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tặng một em mèo 34

linhlamhn

Member
Nhà mình cần tìm chủ mới cho một bé mèo 34 cái, mặt tịt, hơn 2 tuổi, đã triệt sản.
Bé có bộ lông màu trắng, hiện tại mình mới cắt lông cho em ấy nên lông không được đẹp lắm.
Có một số yêu cầu khi chăm sóc em ấy là:
Một là, em ấy cần được lau mặt thường xuyên vì mặt rất tịt, nếu được tắm thường xuyên thì càng tốt.
Hai là, em ấy tiêu hóa không được tốt lắm nên bạn nào nuôi thì mình khuyên chỉ cho ăn hạt canin hoặc thịt luộc, tuyệt đối không ăn cơm cá thịt kho, kể cả hấp.
Ba là, mình mong tìm chủ mới có điều kiện ổn định về chỗ ở và có đủ thời gian để chăm sóc mèo (nhà nuôi ít mèo nhé!)
Tiền vía để bé đi nhà mới là 500.000 đồng
Cảm ơn mọi người!

nino

Member
hic.giá mà bạn đăng sớm hơn.mình vừa mua mèo xong.hết sạch tiền rồi.hic...muốn đón
nó về qua.hay khoảng 10 hôm nữa có tiền t đón về nhỉ

linhlamhn

Member
Em mèo nhà mình đã về với chủ mới rồi, chủ mới là một thành viên cũ của Vietpet, mình cảm thấy khá yên tâm. Mong cho em mèo của mình nhanh chóng hòa nhập ở môi trường mới.
Mình muốn gửi lời cảm ơn bạn ấy một lần nữa và cảm ơn mọi người đã đọc topic này!
Mod close topic giúp mình nhé!

kunluvv1994

Member
Chị Linh edit bài xóa thông tin liên lạc đi chị ạ , có 1 số người chẳng chịu đọc mà cứ llac dù mèo đã đc cho thực sự là rất phiền , đây là e rút kinh nghiệm từ bản thân thôi , trc e tặng chó mà đến tận 6 tháng sau vẫn có người gọi điện hỏi :(

linhlady

Member
Chị Linh edit bài xóa thông tin liên lạc đi chị ạ , có 1 số người chẳng chịu đọc mà cứ llac dù mèo đã đc cho thực sự là rất phiền , đây là e rút kinh nghiệm từ bản thân thôi , trc e tặng chó mà đến tận 6 tháng sau vẫn có người gọi điện hỏi :(
Bo ơi! bạn có tin là 2 năm liền tớ đều bị có ng nt hỏi mua chó lông xù trong khi tớ chưa có con chó nào để bán hết.....

NHỜ MOD KHÓA TOPIC VỚI Ạ