• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tư vấn về phối giống alaska

hackiquan

Member
Tình hình là cún nhà em salo lần 2 tính từ ngày thấy máu đến giờ là 11 ngày rồi hôm qua e có đưa sang nhà con đực để ở lúc mới sang thì con đực đòi phối luôn nhưng con cái không chịu , sáng nay qua thì thấy 2 con khá thờ ơ không thấy đòi phối ( em để luôn con nhà em ở đấy từ hôm qua ) gọi hỏi thì mấy người bảo phải tầm ngày thứ 14 15 mới phối được cho sang sớm 2 con nó nhanh chán không phối . lần salo trước nó cũng đã đứng im chịu đực rồi nhưng em không cho phối . Các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em với ạ

dinhquan

Member
phải cần người đở phối chứ sao cho nó tự phối được bạn , nếu tự phối thì em cái cũng ko chịu đâu , chó đực nhảy lên là con chó cái ngồi xuống ak , để 1 tháng cũng ko phối được nữa

chủ yếu là nhìn cái hoa nó đã tái và mềm chưa,chứ tính ngày thì ko chuẩn đâu b à. con cái đến ngày chịu,nó cũng sẽ ve vãn con đực,tự động đựng im để con đực phối.