• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần tư vấn về Dob

dungct

Member
e có 1 cún gần 2 tháng là đực nhưng e ko có kinh nghiệm nuôi e muốn nhờ các bác chỉ giáo cho e chế độ ăn uống trong giai đoạn này, cách tiêm phòng, tẩy giun vào thời điểm nào là thích hợp, rất mong các bác giúp đỡ và tư vấn cho e thks to all

gsd12

Member
ở thời điểm 2 tháng cún rất cần được bổ xung canxi nên bạn cần bổ xung cho cún đủ canxi cho cún(có thể lấy từ những thức ăn như cổ gà xay nhỏ,vỏ trưng vịt lộn)và những khoáng chất cần thiết từ các loại thức ăn khác(bạn nên tìm hiểu thêm).
tẩy giun thì mỗi tháng tẩy 1 lần(chó từ 3 đến 6 tháng),6 tháng 1 lần(chó từ 6 tháng trở lên)

dungct

Member
ở thời điểm 2 tháng cún rất cần được bổ xung canxi nên bạn cần bổ xung cho cún đủ canxi cho cún(có thể lấy từ những thức ăn như cổ gà xay nhỏ,vỏ trưng vịt lộn)và những khoáng chất cần thiết từ các loại thức ăn khác(bạn nên tìm hiểu thêm).
tẩy giun thì mỗi tháng tẩy 1 lần(chó từ 3 đến 6 tháng),6 tháng 1 lần(chó từ 6 tháng trở lên)
thks bác rất nhiều a, nhưng cún nhà e còn bé thế ko biết đã ăn đc cổ gà chưa hả bác? cún mới đc 1,5th thôi bác ah.