• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tư vấn về chó PUG đẻ

48namngu

Member
Chào anh chị em trên diễn đàn,mình lập topic này lên rất mong được anh em đi trước và đặc biệt những người nuôi PUG đẻ thành công chia sẻ cho mình chút ít kinh nghiêm...
Hiện mình đang nuôi 1 PUG cái sắp đến ngày cho đi lấy giống,nếu không có sai xót gì đáng tiếc xẩy ra thì khoảng 2 tháng nữa là nó sẽ cho ra sản phầm đầu tay.mình thì chưa bao giờ nuôi pug cả nên cũng không biết chăm sóc nó như thế nào tốt hơn ngoài việc cho ăn 3 lần 1 ngày,thả cho chạy nhẩy rồi chơi đùa với nó,nhưng thời gian này chắc sẽ phải quan tâm và dành nhiều thời gian cho nó hơn.đặc biệt là chế độ ăn trong thời kỳ mang thai,vì mình để ý rất nhiều những con chó khác trong thời gian này thường xuyên bỏ ăn,và hậu quả đáng tiếc là chó con đẻ ra thường gầy gò,còi cọc,thậm chí có thể chết.một việc nữa là đến ngày nó đẻ mình có cần phải mời bác sỹ can thiệp không hay để nó đẻ tự nhiên...và còn 1 số vấn đề nữa mà những người nuôi chó như mình chưa gặp phải lên cũng không biết phòng chống thế nào,xin anh em nêu ra để không vấp phải.Rất mong anh em chia sẻ
T/B:Xin cảm ơn tất cả mọi người đã đọc và hồi âm lại