• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tư vấn về bồ câu

thanhhaivs

Member
bác lực nt65 đâu, nhà bác toàn chim xấu xấu kìa, đem qua cho bác Quang thôi... ;;) :-w <):)

AQ1001

Member
Hi hi, chym của bác tuyệt vời đấy, cô nào đến xem cũng mê týt, vừa to, vừa bay dai đấy nhé
Mấy ông hội chim buồn cười quá!!!!!!! Anh nào cũng khoe chim to, chim khỏe. Mắc cười nhất là con nào bay khỏe nhất thì bị săn rồi mang về nhốt một chỗ để đúc chim con:(( Thế là đang tay đua có hạng==>máy đẻ chuyên nghiệp:D
Vậy nên AQ tôi cứ chơi cái loại nào đua kém kém tý, thả rông cho nó sướng...chim :))

nglong

Member
Mấy ông hội chim buồn cười quá!!!!!!! Anh nào cũng khoe chim to, chim khỏe. Mắc cười nhất là con nào bay khỏe nhất thì bị săn rồi mang về nhốt một chỗ để đúc chim con:(( Thế là đang tay đua có hạng==>máy đẻ chuyên nghiệp:D
Vậy nên AQ tôi cứ chơi cái loại nào đua kém kém tý, thả rông cho nó sướng...chim :))
Thả rông ko chắc đã sướng đâu nhá
Cụ cứ suy từ mình ra đi, sướng nhất là lúc nào.........

=))=))=))

AQ1001

Member
Thả rông ko chắc đã sướng đâu nhá
Cụ cứ suy từ mình ra đi, sướng nhất là lúc nào.........

=))=))=))
=))=))=)), sướng nhât lúc..........thôi không nói nữa, ai muốn hiểu sao thì hiểu.
Lâu lâu anh em ai có chim(mái) đẻ không???????;)

thanhhaivs

Member
BÁc làm chuồng xong ghé em lấy 1 cặp già về nuôi đẻ lấy chim con chơi nhé

lucnt65

Member
=))=))=)), sướng nhât lúc..........thôi không nói nữa, ai muốn hiểu sao thì hiểu.
Lâu lâu anh em ai có chim(mái) đẻ không???????;)
Hi hi, mình bỏ ra đống tiền, tậu con chim mái về, đẻ được 2 lứa, giờ tịt hẳn. Chán :(

AQ1001

Member
Hi hi, mình bỏ ra đống tiền, tậu con chim mái về, đẻ được 2 lứa, giờ tịt hẳn. Chán :(
=))=))=)) Xem lại con trống đi bác :)):)):))
2 lứa rồi tịt hẳn càng đỡ tiền săn bắt cướp:)):)):))

hoaibao17

Q8 ban bo cau hải âu

Hiện mình có cặp bồ câu hải âu chân lông , chim con đã biết ăn cứng , cần bán ... Anh em nào có nhu cầu lh : Bảo 0938389990

AQ1001

Member
Tình hình là dạo này hay phải đi công tác quá. Hôm vừa rồi đi Quảng Ninh, đứng trên đập tràn tự nhiên lại muốn thả chim :)) Anh em Hà Nội giờ này thế nào nhỉ?

thanhhaivs

Member
Đề nghị anh bố trí thời gian qua e hoặc a long lấy chim về nuôi. khi nào đẻ ra chim con thì a gửi lại chim già ( chỉ cho mượn ) , he he