• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần tìm người trông giúp mèo khi đi xa.

hathu08

Active Member
mình là sinh viên, nên thỉnh thoảng về nhà, hoặc có việc không ở Hà Nội trong một vài ngày. Mình không thể đưa 2 nhóc ở nhà đi theo được, mà để ở phòng cho đứa em trông thì không yên tâm vì nó cúng không yêu quý thiết tha gì mèo lắm.
Nên mình rất mong tìm được một bạn nào đó ở gần gần khu Cầu Giấy (để tiện đi lại, mang mấy đứa đi xa tội tội :( ) có thể giúp mình cho 2 thằng cu nhà mình thỉnh thoảng tá túc, 2 thằng dễ ăn và dễ quen lắm, chúng nó cũng tự lập, tự chơi với nhau.
Mình xin cảm ơn rất rất nhiều

mình rất muốn giúp bạn, nhưng mình đi làm cả ngày nên ko có thời gian ở nhà chăm sóc mèo nữa!
hay là bạn mang đến Ailu cafe, nhờ Huyền Hương chăm sóc cho.

gì chứ....mèo là tớ yêu nhất! ^^

Kún¥êu

Member
Hi bạn. Nếu không ngại, bao giờ bạn bận cứ đem các nhóc sang nhà mình. Mỗi tội hơi xa 1 tý nhưng yên tâm là sang nhà mình chúng nó sẽ được vỗ béo + chăm sóc tử tế.

hathu08

Active Member
em chào chị, hôm trước em gọi điện cho chị về vụ Canin mà không hiểu sao lại không được :) đợi hết gói Canin ở nhà rồi em sẽ qua bên chị lấy nhé, em cảm ơn chị.
Em đã lưu số của chị rồi, sau này sẽ còn phiền chị ạ. Nhưng bên nhà em sang chỗ chị hơi xa chị ạ, mà bọn nhỏ nhà em thì phản đối đi xe ghê lắm. Giá có cả bạn nào ở gần gần thì tốt, đề phòng trường hợp đột xuất phải đi, với lại thỉnh thoảng còn mang mấy em sang chơi với nhau, cho đỡ ngố :d

khanhnga

Member
1 tháng nữa em đón một bé mèo về nuôi rồi, nên có thể chăm giúp chị 1 ,2 ngày, trong tháng nay thì chưa đón bé về nên em đang mua đồ cho bé nhà em thôi, chưa đủ để chăm ngay nếu chị cần ngay. nhà em ở ngõ 416 lạc long quân, gần quận ủy tây hồ ạ, nhà em cũng rộng rãi lắm, đi từ cầu giấy lên là đi đường bưởi tới luôn. chắc tầm 15 phút xe máy.
Cứ sau 1 tháng nữa, chị bận gì mà chưa có chỗ nào nhờ trông được thì cứ nhắn em nhé, bé mèo nhà em có thêm anh chị chơi cùng càng vui

hathu08

Active Member
cảm ơn bạn nhiều :) nếu có thể thì sẽ làm phiền bạn vậy :) 2 đứa ngố nhà mình cũng thích chơi đùa lắm, chắc bọn nhóc sẽ thành bạn tốt nhanh thôi :)

snailnga

mình là sinh viên, nên thỉnh thoảng về nhà, hoặc có việc không ở Hà Nội trong một vài ngày. Mình không thể đưa 2 nhóc ở nhà đi theo được, mà để ở phòng cho đứa em trông thì không yên tâm vì nó cúng không yêu quý thiết tha gì mèo lắm.
Nên mình rất mong tìm được một bạn nào đó ở gần gần khu Cầu Giấy (để tiện đi lại, mang mấy đứa đi xa tội tội :( ) có thể giúp mình cho 2 thằng cu nhà mình thỉnh thoảng tá túc, 2 thằng dễ ăn và dễ quen lắm, chúng nó cũng tự lập, tự chơi với nhau.
Mình xin cảm ơn rất rất nhiều
nhà mình ở gần chợ Nghĩa Tân. Mình rất sẵn lòng giúp bạn. Nếu có việc cần giúp trông mèo cứ pm cho mình nhé!