• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần tìm lòng hão tâm cho mèo con gặp nạn

tiger111

Mình cảm thấy trên diễn dàng có rất nhiều mèo con tặng , nhưng mình xin các bạn ghé qua chút vì lòng hão tâm với các bé mèo con này , ngoài chợ nơi mình làm có 1 ỗ mèo con 4 bé , nhưng sinh xong mèo mẹ bỏ con đi , 1 bé thì bị con mèo bự cắn chết còn quăng xác lên tuốt cữa cuốn , thật không dám diển tã thêm , 1 bé thì bị người đi đường cán chết , mình rất sock khi nghe mẹ kễ , hiện còn 2 bé , rất đáng thương , 1 bé bị đạp vào chân nên đi đứng không vững , cà nhắc , 1 bé vẫn bình thường , minh 2 đã đem 2 bé về nhà , nhưng cứ phãi trốn tránh vì dượng cực kì ghét mèo , cứ đem về là đem ra đường vứr hết , rất nguy hiễm , vì ỡ ngay khu chợ , xe cộ đông , hơn nữa vì nhà mình lúc trước có đến gần 9 em nhưg bị vứt hết chĩ còn 1 em , mình rất sợ nếu như tất cả các con đều phãi lang thang , mình mong các bạn có thể giúp mình nhận nuôi các bé , vì còn rất nhõ và mong manh
cứ liên lạc với mình theo số đt : 01212941778
cãm ơn các bạn

toysdog

Member
hix khổ thân các bé uppppppppppppppppppp............. ai nhận nuôi đi mèo mẹ ác quá :-j

nếu chưa có ai nhận nuôi mà nhà bạn k nuôi được thì bạn mang ra Ailu của huyềnhương nuôi tạm đi,rồi tiếp tục đăng tìm người đến nhận các bé,khổ thân các bé ghê,mình mà có nhà rộng mình sẽ nhận nuôi hết >"<

ngudaymuon

Active Member
Đây là trong TP mà em, không đọc kĩ rồi :(
Có bạn nào trong TP HCM thì liên lạc với bạn ý dùm cái, xem có khả năng đưa mèo con về nhà nuôi tạm trong lúc tìm chủ mới được không? Các bé quả thật là rất đáng thương, mong mọi người...

bigbibi

Member
Ai trong HCM đọc topic này thì giúp giùm 2 bé đi, đáng thương quá, 2 anh chị của nó đã ...rất là bất hạnh rồi ............Mọi người yêu mèo trong HCM ra tay cứu giúp đi nào .........

bichdiep

Member
nghe chuyện mà buồn quá, chỉ cầu mong ai qua thương tình mang 2 đứa về :(( xin mọi người đấy

bizonzon

Active Member
Mèo bé được khoảng mấy tháng rồi bạn? Nếu nhỏ quá thì không ổn đâu. Lớn một chút may ra còn có bạn mang về nuôi :(. Sao cứ có những em mèo bất hạnh như vậy. Hôm trước có một em mèo đau mắt đã được bác sĩ Nghĩa tìm nhà cho rồi. Bạn cố gắng tìm cách chữa khỏi cho em mèo bị đau chân, rồi tìm nhà mới cho bé vậy nhé. Cám ơn tấm lòng của bạn! Chúc các em sớm tìm được nhà mới...

dion90

Member
thương quá, ở HCM hình như ng ta ko thương mèo ta j` cả :(
up cho các bé sớm tìm đc chủ

phamthanhhuyen

Hit, mấy em mèo đáng thương toàn thấy ở trong HCM ko à. Nếu ở HN nhất định tớ sẽ mang em ý về. Chúc em ý sớm tìm dc nhà mới.

tiger111

các bạn vui lòng giúp đỡ , giờ chĩ còn 1 bé thôi , bé mèo đen bị đau chân đã mất rồi , vì lúc mình không ỡ nhà bị quăng ra đường , mình đã tìm kím rất lâu , mà đang mưa bão lớn , nếu không giúp thì bé mèo mướp nguy mất :-<

cyndy0610

add nick minh`: cyndy0610, minh muon noi chien voi ban. Ban co the goi be meo o nha minh. Chu' cu' tinh trang nay, be se bi vut di khi ban di vang nua qua. ><

Em ơi,em ở đâu vậy??Bé được bao nhiêu tháng rồi em?Nếu như không ai tới xin thì em cho chị địa chỉ để qua đó mang cho người ta.
Sao nhà em lại mang em nó ra ngoài đường quăng vây?Em hỏi thẳng ở nhà thử xem họ quăng em nó đi đâu?

Ah,post bài rồi mới thấy có người nhận nuôi nó.Vậy là tốt rồi,em xem thử nha em.Chcu1 bé mèo có được nhà mới yêu thương bé.

cyndy0610

mọi người ơi, e đã liên lạc được với bạn đó rồi, bạn bảo tối nay bạn đi học sợ ở nhà ba lại mang đi vứt, nên tụi e hẹn nhau tối nay gặp lun!!!!

hic, mong là bạn cyndy giúp được em nó , tội nghiệp quá, mình mà mang về thì cũng chỉ tạm trú cho bé được vài ngày, rồi cũng phải đem đi nơi khác, vì mẹ mình không cho, bao nhiu bé mèo con nhà mình mẹ mình đem cho hết, chỉ còn bé mèo mẹ:(

tiger111

hiện mình còn tìm đc 2 em mèo nhỏ nữa , nhưng nhỏ lắm , vì cùng 1 ỗ ngoài chợ giờ mới lòi ra , đây là hình cũa em , mong mọi người giúp đỡ , em thấy bãn thân mình rất phiền , nhưg thấy các bé lại không ngoãnh mặt đi đc :( , 2 bé đực , là anh em , quấn nhau lắm , đã liếm đc nước cá hầm

khổ thân bạn,khổ thân lũ nhỏ :(( hi vọng sẽ có người nhận nuôi hết các em.bạn mà ở ngoài Hà Nội thì tốt biết mấy.mới đọc bài của bạn bên kia mà không cầm được nước mắt :(( bạn nào có khả năng đón các bé về ở tạm rồi tìm chủ tiếp hộ bạn ấy đi không dượng bạn ấy lại quăng ra đường thì nguy.

dong phuong

nhà bạn ở đâu vậy, nếu nhận mèo thì mình chỉ có thể cho pé ở khoảng 3 tuần thôi. Nếu bạn thấy được thì hôm nào mình sang mang bé về. Nhà mình mới có 2 bé mèo con nên mẹ mình cũng không có ý muốn thêm bé nào nữa cả. Nhưng nếu để 2 bé ở tạm thì sẽ không sao ^^