• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm chủ mới cho ba em mèo

tinbinbon

Nhà em có 3 em mèo, không phải giống gì đặc sắc đâu ạ. Vì bố mẹ em không cho nuôi nữa, nên phải gửi bên nhà bạn; bi h break up rồi nên em không muốn nhờ vả nữa. Có anh chị em nào cần nuôi mèo không ạ; chi tiết các em như sau:
1. Tin (đực): giống mèo lai, lông rất dài và xù; đuôi to xù lên như mèo của hermione trong harry porter ý ạ :( Nhị thể, béo lắm, xinh lắm, đầu bổ đẹp giai không tả xiết
2. Bin (cái): mèo ta thôi, em thấy ở chợ Bưởi hồi bé xíu, thương quá nên mang về :( Em này tam thể ạ, còn nhỡ nhỡ bé bé thôi ạ.
3. Bon (đực): mèo ta, giống em Bin ý ạ vì hai em này là hai chị em, mẹ bị mất sớm nên bị đem ra chợ Bưởi rao bán.

Chả hiểu sao mãi em không upload đc ảnh Bin và Bon. À, chế độ ăn uống thì các em mèo nhà em rất dễ tính, ăn thức ăn cho mèo bình thường thôi ạ; ăn được cơm cá cả bát ô tô luôn; khoái khẩu là thịt gà luộc (nhất là Tin ạ); và uống nước rất nhiều nữa. À mèo em không có rận đâu ạ vì em hay tắm cho các em ý với cả đeo vòng chống rận rồi.

Anh chị nào nuôi được cả 3 anh chị em nhà Tin thì tốt nhất ạ. Em biết ơn vô cùng :(

Có gì mọi người liên lạc với em qua email dotuongvan@gmail.com hoặc số đthoại 095 803 2257 ạ. Em chỉ mong tìm được nhà mới yêu quý các em ấy.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Các bạn yêu mèo của nhà mình đâu mau đón các em mèo xinh về đi nào, các em ấy đang mong mỏi từng giây từng phút đấy!

@Tinbinbon: Bạn thật tốt quá, đã đón 2 em mèo cơ nhỡ ở chợ Bưởi về, mình muốn cám ơn bạn thật nhiều thật nhiều!

tinbinbon

Các bạn yêu mèo của nhà mình đâu mau đón các em mèo xinh về đi nào, các em ấy đang mong mỏi từng giây từng phút đấy!

@Tinbinbon: Bạn thật tốt quá, đã đón 2 em mèo cơ nhỡ ở chợ Bưởi về, mình muốn cám ơn bạn thật nhiều thật nhiều!
Ôi tớ cảm ơn bạn neko lắm. (Neko tiếng Nhật cũng là mèo nhờ :X)

Cả nhà giúp tớ tìm đc mái ấm cho các em đi :(( Tớ biết ơn suốt đời; mang về nuôi hộ tớ rồi tớ đến tắm rửa, mua thức ăn cho các em cũng được miễn là yêu thương các em ấy :praying:

huyenmeo

Member
Chào bạn, mình muốn xin 1 em mèo cho người bạn mình đang rất thích nuôi, nhưng chỉ 1 em thôi có được ko? Mong bạn trả lời! thanks

tinbinbon

Chào bạn, mình muốn xin 1 em mèo cho người bạn mình đang rất thích nuôi, nhưng chỉ 1 em thôi có được ko? Mong bạn trả lời! thanks
Có phải bạn huyenmeo vừa phone tớ ko? có gì ấy cứ email tớ hoặc chat với tớ trên yahoo nha: dotuongvan29 là nick of tớ

huyenmeo

Member
Có phải bạn huyenmeo vừa phone tớ ko? có gì ấy cứ email tớ hoặc chat với tớ trên yahoo nha: dotuongvan29 là nick of tớ
Đúng rồi - bạn của tớ, chứ ko phải tớ. Hihi thank ấy đã cho mèo nhá!