• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm ACE họ hàng với bé Tilly nhà mình!!!

Ah nhưng với bản tính nàng NICK thì khó mà có Baby được các nhà ạ. Vì NICK nghịch quá mà, anh đỡ giống bảo phải nhốt vào chuồng không cho vận động mạnh, hoặc xích vào k cho nhảy lên, hay chạy.....e thấy tội NICK nên vẫn cho NICK chạy nhảy tứ tung, bản tính nó là vậy, cấm sao được nhỉ:)) bắt nó ngồi mà nó cứ gặm quả bóng dúi vào tay đòi chơi nhặt bóng, nó cuồng chân chạy nhảy cả ngày, r đi từ nhà tắm ra bị trượt ngã 4 chân giơ lên trời ngày phải mấy lần :)). Chưa tính tới chuyện lúc e đi vắng nó leo lên giường lục tìm cuộn giấy gặm cho bằng nát, rồi có hôm đợi e lâu quá nó đói, nó khác lôi chùm nhãn trong rổ ra ăn( nó còn biết bỏ vỏ, bỏ hạt cơ các nhà ạ). Nếu vận động nhiều như thế thì không thụ thai được e cũng chẳng biết thế nào, đành kệ thui :))

uk bt salơ 2 lần thfi ok,chứ 1 lần mà đã phối thì hại nick lắm :( nuôi ông bombi 1 mình nên chẳng cho đi chạy đc,tối chỉ đi bộ tậm 2km thui :( thấy bb suốt ngày nằm nhà 1m chơi vs bóng vs xương,thấy tội quá,chắc sắp sửa p nuôi thêm 1e nữa cho có bạn. Tình hình Nick bầu bí tnào thì mẹ nick thông báo cho ae nhé :x hihi ah ông bombi đc 30kg rùi,bây h k ai bế đc nữa,htrc đùa vs nó,bị nó húc cho,ngã chổng vó ra sân,vừa bực nhưng vừa buồn cười :))))))))))))))>:D<

Hi hí , " Ui may thế, mình tiêm mũi 7 bệnh rồi " của nhà bombi . Nhà bush đang thắc mắc là tiêm cho ai ?? =)):))

Bấc con

Member
Em nhờ chút ạ :D
Theo dõi topic này của các bạn em càng thêm yêu Golden hơn. Và vì thế e có ý định muốn nuôi 1 em:x
Em ở Hà Nội và em ko muốn mua trong shop vì sợ chó TQ k đảm bảo...Mà e ko quen ai có chó đẻ ở HN cả...Các bác có thể giới thiệu hay chỉ cho e chỗ đáng tin cậy ở HN đc k ạ? Em kết quá rồi :x:x:x
Mong các bác reply lại cho em ạ. Thanks các bác nhiều :-*

Bấc con

Member
Cảm ơn bạn nhé. Mình đã nhắn tin cho bạn ấy qua vietdog rồi. Mong bạn ấy sẽ reply lại ;;)

Em nhờ chút ạ :D
Theo dõi topic này của các bạn em càng thêm yêu Golden hơn. Và vì thế e có ý định muốn nuôi 1 em:x
Em ở Hà Nội và em ko muốn mua trong shop vì sợ chó TQ k đảm bảo...Mà e ko quen ai có chó đẻ ở HN cả...Các bác có thể giới thiệu hay chỉ cho e chỗ đáng tin cậy ở HN đc k ạ? Em kết quá rồi :x:x:x
Mong các bác reply lại cho em ạ. Thanks các bác nhiều :-*
:)):)) Nuôi Golden là phải dành thời gian chơi với nó đấy nhá bạn k thì chúng nó buồn chết mất!:)) Giống này thân người mà, cho ngủ cùng cũng được=)) Hồi trước mang NICK về mình cho ngủ cùng nhưng mà giờ nó to quá rồi, toàn lấy thịt đè người thôi:)):))

Keke Thằng GẤU là chồng NICK đó nhà BOMBI ơi! Cơ mà tưởng SAMMY sinh con roài, ah mà hình như cũng chỉ phối trước NICK 2, 3 tuần thì phải??? Nhà BOMBI chăm đi off ghê, Nhà NICK thèm quá roài mà NICK đang bầu bí, đợi "xong xuôi" mang đi luôn và ngay. Chờ đợi tới ngày 3 chị em nó gặp nhau nhỉ:))

Sammy á,chưa sinh đâu,vẫn còn ưỡn ẹo lắm =)) uk thì cứ cn thì cho bb lên lê nin chơi vs các bạn golden ;)) nhưng BB vs Gấu k hợp,toàn oánh nhau thui :))))))))))))) Máu me thế,chăm Nick cho kỹ vào nhé,mấy bà bầu này õng ẹo nhìn gét kinh :)) khi nào sinh báo ngay nhé,thế mà k biết trước,hóa ra Gấu là chồng 1 của nick :)). E cũng đang đợi con My đẻ r lấy 1 e cái,nuôi cho có đôi có cặp :">

Uh dạo này bụng NICK bé lắm, hình như nó bị sảy thai rồi ý!:(( Nghịch quá mà, e chẳng thấy biểu hiện gì nữa cả, lúc nào nó cũng chỉ rình bắt chuột với gián,thạch sùng thôi. Có thấy ngủ nhiều như mọi người bảo đâu! E đang muốn đưa nó đi khám đây mà bận học quá, hix thỉnh thoảng nó đi tiểu thấy kèm theo 1 tí tí máu loãng hix ai có kinh nghiệm gì không chia sẻ cho e với:D

Trời mưa+ rét + gió = thèm thịt chó :D. Cả nhà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii , đi đâu hết rùi . Chủ topic dạo này chả thấy đâu thế này à...........:((

Xin chào cả nhà! hihihehe... Nhà tớ đã trở lại lợi hại hơn gấp nhiều lần rùi nhé. Cụ tỉ thế nào cứ chiêm ngưỡng cái belly bé Tilly nhà tớ. Cũng một thời gian rồi các gia đình đi vắng hết, âu cũng là thuận theo tự nhiên, các bé mới sinh ra thì lẫy, ngồi, bò, đi..., khi trưởng thành thì cũng phải cho các bé đi "tìm hiểu", vậy cứ tạm xem khoảng thời gian vừa rồi cho các bé đi trăng mật ha. Theo thông tin tớ cập nhật được, đầu tiên là tổng thống Bush nhé. Nghe mẹ Bush kể thì hiện Bush đã tái cử và sang America làm việc rồi, nhà Bush không còn nuôi nữa hihi. Nick xinh gái thì cũng đang nghỉ hè ở xứ Lạng, ngày ngày tập leo núi Tô Thị. Đôla đã trở thành Papa, bây giờ chắc trông oai vệ lắm lắm. Bombi không biết đã cưới vợ chưa? Còn nàng Tilly, các nhà cứ xem hình rồi đoán nghĩa nhé...

Ôi trời ơi bụng ơi là bụng, cứ như nuốt phải con heo sữa ý

Bầu bí những cũng vẫn phải tắm táp đều đặn

Tắm xong rồi là lăn quay ra ngủ khì khò như thế này

P/s. Mấy hôm nay Tilly cứ cào ổ suốt, khi nào vượt cạn thành công nhà Tilly sẽ chia sẻ pics về đàn golden baby nhé! hihi chúc cả nhà vui và các bé khoẻ mạnh...

Kai_14

Member
Chào nhà TYLLY và các nhà khác :p ( mẹ tổng thống đây :D ) . Tình hình là cả nhà đã xem hình của tylly rồi , trời nóng thế này nhìn bà bầu tylly tội quá nhỉ . Dáng đấy chắc cô nàng sắp cho ra đời một đàn gol xinh đẹp rồi đây và gđ nhà tylly tha hồ mà bận rộn nhé :D . Nhà bush cyũng rất làm tiếc vì ko thể giữ thằng bush lại đc vì nó bị thối tai nặng lắm , hôi ko thể chịu được , nhức hết cả óc :(( , mặc dù đã cố gắng hết sức để tắm , rửa , ngoái tai bôi thuốc hằng ngày nhưng ko ai có thể chịu đc nên đã cho thằng cháu nó nuôi vì nó có cả một khu vườn khoảng 1hetta để bush về đó cho thoáng mùi và có vài bạn chó ta làm bạn . Cả nhà thương và nhớ búh lắm nhưng vì mỗi lần gặp nó búh cứ đòi theo về , nhìn thương lắm , sau khi thăm vài lần thì ko muốn thăm nữa vì càng nhớ bush hơn .:(( . Được cái chủ mới của B rất chăm bush nên cả nhà cũng yên tâm . Lâu không nhìn thấy bush ko biết giờ bush ntn nữa :(( . Cứ nhìn thấy gol là lại nhớ bush lắm . Sau đợt cho bush đi lại mua 1 Lab đặt tên KAI_14 nhưng mà nó bị nấm da , chữa mãi ko đc cũng phải cho ra đi , hôm qua hỏi chủ mới của kai_14 thì nấm vẫn chưa khỏi :(( . Giờ nhà bush chỉ còn mỗi con I_TI thôi .

Chào bố mẹ các bé nhé! Như đã hứa, hôm nay nhà tớ rảnh nên share một vài pics về thế hệ F2 của nàng Tilly nha. Các cháu sinh ngày mùng 3 tháng 6 năm Quý Tỵ. Loạt hình này nhà tớ chụp sau đó 3 ngày. Các bố mẹ sẽ ngạc nhiên lắm cho mà xem vì chẳng cái gì đáng yêu như thế này cả hi hi hí hí...:x. Và hơn cả rất bụ bẫm và kháu khỉnh nữa...

Đầu tiên là chùm pics về độ thơ ngây "cụ"

[/URL]

[/URL]

[/URL]

[/URL]

[/URL]

[/URL]

[/URL]

Còn bé tí bé tẹo nhưng cũng đã biết đi dép...ba chấm.com luôn

[/URL]

Còn đòi vào ngủ cùng chủ nữa...

[/URL]

Toàn cảnh xếp hàng

[/URL]

[/URL]

P/S. Bố mẹ các bé cứ chờ khi nào các cháu lớn thì offline một thể nhé hihi. Mẹ Bush thích bé đực hay bé cái nào?

Kai_14

Member
ha há ! :x . Nhìn các bé kute đáng yêu quá cơ . Nhà bush xin chúc mừng nhà tylly nhé . Nhà Bus muốn có 1 thằng tổng thống khác to cao , đẹp zai và nhất định không bị thối tai như thằng Bush .:)) .Nhà tylly nhớ chắm sóc tốt cho tổng thống tương lai tốt nhé . .Và khoe các bé liên tục nhé .:-*

baonam208

Sinh rôi ha anh hix cha thay thong bao gi cho e ca . Chom via dang yeu qua nho cat mong chan cho cho con chanh lam rach dau ty cua me anh nhe