• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần sự giúp đỡ từ mọi người :)

Chào tất cả mọi người. Tình hình là e rott nhà e hnay được 51 ngày tuổi nặng 5.3kg. Thực đơn hàng ngày e ý như sau ah. Ngày tối thiểu 4 bữa 7h30 12h30 7h 10h30 thức ăn là cháo loãg kèm thịt lợn or bò xay gan rau. Sữa thì 2 or 3 lần trog ngày. nay e muôn hỏi là khẩu phần ăn như thế kia đã đc chưa ah vá chưa thì bổ sung thêm gì nữa ah.

gần 2 tháng rồi mà bác vẫn cho ăn cháo à, chuyển dần dần sang cơm đi cho nó béo. bác bổ sung thêm canxi + các khoáng chất cho e nó nữa

gần 2 tháng rồi mà bác vẫn cho ăn cháo à, chuyển dần dần sang cơm đi cho nó béo. bác bổ sung thêm canxi + các khoáng chất cho e nó nữa
cơm khô khan e sợ nó k ăn ý ah.thế canxi và khóag bổ sung ntn hả bac

hoandq

Member
To nguyenhai95:
Như hiện tại gia đình mình đang nuôi chó con 1 tháng tuổi thì bắt đầu cho tập ăn dặm.

Buổi sáng đối với chó con nên bổ sung thêm Canxi D3+ Omega3 (thời gian buổi sáng hấp thụ Canxi là tốt nhất)+ phomai

Khẩu phần của chó con thì thương là thức ăn khô (hoặc cơm) trộn với thịt ức gà (hoặc thịt bò, pate hộp, trứng vịt lộn), tùy theo điều kiện gia đình bạn mà chia nhỏ thành các bữa khác nhau.

Thức ăn khô cho chó con thì có thức ăn riêng (thường hay dùng Smartheart, A3... cho chó con)+ với sữa tươi không đường sau bữa ăn.

Khi cho chó con ăn nhớ trộn với men tiêu hóa sống.

Còn thiếu và cần hỏi chi tiết gì hơn nữa thì bạn tham khảo ý kiến của ae có kinh nghiệm trên diễn đàn về dinh dưỡng cho chó con.

Chúc bạn thành công.!

dung288

Member
bác mua phổi, gan về đun với cà rốt, khoai tây. lúc ăn thì chan thêm nước vào cho nó ăn.
bác ra tiệm thuốc ấy. hỏi mua cái loại canxi siro hoặc canxi cho trẻ em và vitamin tổng hợp cho trẻ em về cho nó ăn thêm. nếu bác có điều kiện nữa thì cho nó ăn thêm phô mai. loại phô mai cân ấy

bác mua phổi, gan về đun với cà rốt, khoai tây. lúc ăn thì chan thêm nước vào cho nó ăn.
bác ra tiệm thuốc ấy. hỏi mua cái loại canxi siro hoặc canxi cho trẻ em và vitamin tổng hợp cho trẻ em về cho nó ăn thêm. nếu bác có điều kiện nữa thì cho nó ăn thêm phô mai. loại phô mai cân ấy
E hiện cho e nó ăn phô mai con bò cuời loại 26k 8 miếg bác ah.ăn ngang lắm ah..loại kia mua ở đâu thế ah

trankhoi

Member
bạn ra Metro 200k/1kg phô mai mozzarela anchor. cơ mà nó bán một cục 5kg cơ, phải rủ nhau mấy người làm 1 cục.

tiennguyen2102

50 ngày bác nên cho ăn cơm đi, buổi sáng chó cún 2 trứng vịt lộn, ăn xong đừng nên cho uống sữa ngay mà phải sau khoảng 1 tiếng, nhớ là mua sữa tươi không đường nhé.chúc cún bác mau lớn

Hung.tinhyeu

Active Member
Trong gan và phổi có đủ chất dinh dưỡng không bác, liệu cho ăn gan và phổi như bác nói thì chó có phát triển tốt không, nếu phát triển tốt bác cho em xin cái công thức nhé.

kendy

Member
Em cũng đang qtâm đến vấn đề ăn và thực đơn hàng ngày cho chó đc hơn 2 tháng... chưa biết cho ăn ntn là đc,mong các bác có kn giúp đỡ.

toanteo

Member
E nghĩ là gan,phổi chỉ thỉnh thoảng thay đổi,gọi là thwujc đơn phụ cho cún k bị chán thôi,chứ nếu dùng gan,phổi vào thực đơn chính thì k tốt lắm,thứ nhất là trong đó rất ít chất dinh dưỡng để cún hấp thu,thứ 2 trong gan,phổi chứa rất nhiều độc tố gây hại cho cún,đặc biệt là sán lá gan và sán là phổi ( trứng của 2 loại này dù đun ở nhiệt độ cao cũng khó mà chết và khi vào bụng cún thì hậu quả khó lường,nhất lại là pupies) . E nghĩ là nên cho ăn cổ gà,ức gà,thịt bò,lợn...dù có đắt hơn chút nhưng an toàn cho cún và nhiều dinh dưỡng hơn :)

toanteo

Member
E nghĩ là gan,phổi chỉ thỉnh thoảng thay đổi,gọi là thwujc đơn phụ cho cún k bị chán thôi,chứ nếu dùng gan,phổi vào thực đơn chính thì k tốt lắm,thứ nhất là trong đó rất ít chất dinh dưỡng để cún hấp thu,thứ 2 trong gan,phổi chứa rất nhiều độc tố gây hại cho cún,đặc biệt là sán lá gan và sán là phổi ( trứng của 2 loại này dù đun ở nhiệt độ cao cũng khó mà chết và khi vào bụng cún thì hậu quả khó lường,nhất lại là pupies) . E nghĩ là nên cho ăn cổ gà,ức gà,thịt bò,lợn...dù có đắt hơn chút nhưng an toàn cho cún và nhiều dinh dưỡng hơn :)