• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần người thật sự yêu và nhận nuôi mèo

mèo cái nhà mình mới đẻ 1 con,nhưng ba mẹ mình nhất quyết ko cho nuôi nữa,mèo con là mèo đực,cực xinh,bạn nào có lòng xin nhận nuôi mèo giúp mình,ko thì ba mẹ mình sẽ bỏ nó mất,mong các bạn hãy nhận nuôi nó,nếu đồng ý nhận nuôi thì các bạn hãy liên lac sdt nhà mình 39733780 gặp bạn phương,cám ơn các bạn nhiều lắm

HChuong

Member
Mong bạn sớm tìm được chủ tốt cho mèo con. Bạn đợi mèo mẹ lại sức thì đi triệt sản cho nó đi.

cám ơn bạn,nhưng mình sợ ko tìm dc người nuôi wá:((,mèo con lông xù nhà minh xinh lắm,mình ko muốn bỏ đâu,nhưng tìm mãi ko thấy người nuôi,bạn nào muốn nuôi liên lạc ngay cho mình nhé,mình sẽ hẹn địa điểm gặp,hoặc để lại sdt của bạn cũng dc,mình sẽ gọi,hi vọng là bé mèo nhà mình ko bị bỏ rơi:praying:

Mong bạn sớm tìm được chủ tốt cho mèo con. Bạn đợi mèo mẹ lại sức thì đi triệt sản cho nó đi.
bạn ơi,triệt sản bằng cách nào vậy bạn,nhưng mình sợ ba mẹ ko cho,bởi trong nhà chỉ có mình và nhỏ em gái thương nó thôi,còn ba mẹ mình ghét nó cực kì,chỉ tại mình thấy nó cạnh thùng rác nhà mình nên đem về nuôi cho tới h,ai dè nó đẻ làm ba mẹ ghét thêm,mà mình xin bổ sung thêm địa chỉ của mình ở 64/trần văn giáp,p hiệp tân,q tân phú,gần trường THCS đồng khởi ấy,mong các bạn mau nhận nuôi mèo con giúp mình:praying:

jolie_lê

Member
bạn up hình nó lên đi
biết đâu nhìn hình thấy nó đáng yêu quá, sẽ có nhiều bạn muốn nuôi nó hơn.
hoặc là mô tả vài dòng về nó cũng được
mà sao mèo chỉ đẻ 1 con thôi à, ngộ nhỉ !? trước giờ mình thấy mèo toàn đẻ 3-4 con mỗi lứa

bạn up hình nó lên đi
biết đâu nhìn hình thấy nó đáng yêu quá, sẽ có nhiều bạn muốn nuôi nó hơn.
hoặc là mô tả vài dòng về nó cũng được
mà sao mèo chỉ đẻ 1 con thôi à, ngộ nhỉ !? trước giờ mình thấy mèo toàn đẻ 3-4 con mỗi lứa
mình ko thể up hình nó lên vì máy ảnh nhà mình mới bị hư,nhưng mà nó rất đẹp,lông màu trắng cùng với sọc đen xen kẽ xám,chân trắng
mình cũng ko biết nó đẻ mấy con bởi lúc đẻ ba mẹ giấu mình,sợ mình vọc mèo rồi bệnh,nhưng lúc phát hiện mình chỉ thấy 1 con thôi:(

nh0kkUn

Member
Hi! sunflower17:
tớ xin bạn bé mèo đó được không. Nhà tớ thì xa lắm, ở quận 10 lận nhưng tớ xin bạn cho tớ bé mèo đó nha, bé mèo nhà tớ sắp đẻ mà đi đâu mất 3 ngày rồi T_____T. Nếu bạn cho tớ được thì tớ cảm ơn bạn nhiều lắm
:X:X

Boo09

Member
bạn ơi...ráng cho mình xin tấm hình đi bạn...em mình cũng thích mèo lắm,chỉ tội không dám mua ở ngoài :( lần trước mua một bé cún ở ngoài bị chết,tội nghiệp lắm...cám ơn bạn nhiều lắm!

snowy87

Member
bạn ơi...ráng cho mình xin tấm hình đi bạn...em mình cũng thích mèo lắm,chỉ tội không dám mua ở ngoài :( lần trước mua một bé cún ở ngoài bị chết,tội nghiệp lắm...cám ơn bạn nhiều lắm!
xin lỗi nhưng mình nghĩ Sunflower không nên tặng mèo cho bạn này.

Boo09

Member
axax...sao thế bạn???mình ở bên TQ , đã nuôi được 6 em mèo , mình cũng vừa mua một bé cocker của một bạn trên diễn đàn , vì em mình thích mèo , mình không mang các bé từ TQ về được nên cũng đang tìm một bé cho thằng em mình . Lần trước vì đi đường , nhìn người ta bán chó mèo tội nhgiệp quá , mình mua về , mẹ mình là bác sỹ , cũng cho thuốc chăm sóc đầy đủ , bác sỹ thú y quen thuộc đến tận nhà mà vẫn không cứu được bé ấy . Nhà ai cũng buồn hết , không muốn mua ở ngoài nữa .
Mình nói thế không phải vì mình giải thích , mình chỉ không muốn các bạn hiểu nhầm mình thích , xin mèo nhưng rồi lại không chăm sóc tốt cho các bé . Nếu bạn không tin , bạn có thể xem bài của mình và có thể đến tận nhà mình để xem , mình chỉ không muốn nhìn các bé lang thang thôi . Cuối tháng 8 mình quay lại TQ , mình quay lại sớm vì mình còn 6 bé mèo gửi 6 đứa bạn nứoc ngoài chăm dùm 2 tháng .
Chúc cả nhà ngày vui vẻ !

Boo09

Member
Mình cũng xin nói thêm , mình xin mèo vì mẹ của mình cũng thích mèo , nhưng vì lần cuối nhà mình nuôi mèo cách đây 10 năm , bé mèo nhà mình bị người ta bắt ăn thịt ( gần nhà cũ của mình có công trường đang xây :( ) nên mẹ mình từ đó không nuôi mèo nữa vì cũng sợ sẽ bị bắt như thế , chó nhà mình chỉ toàn xích ở nhà , có cho ra ngoài cũng chỉ vào ban đêm khoảng 8-9 giờ . Vì VN mình chó mèo mất kinh quá , nhanh như chảo chớp , bên kia , nhìn chó mèo đi thảnh thơi bên chủ mà thích , giá như Việt Nam mình người ta có ý thức một tý . Bạn bè nước ngoài nghe đến ăn thịt chó mèo , ai cũng nhăn mặt :(

nh0kkUn

Member
Híc, có nhiều người cạnh tranh quá, nhưng mà cho tớ đi :D, híc, mèo của tớ bị mất 3 ngày rồi, nó đang mang thai, nếu bạn cho mình được thì cảm ơn bạn nhiều lắm, còn nếu không thì xin chủ mới nuôi bé đó thật là tốt nha [=x]

Boo09

Member
hehe theo mình thì tuỳ chủ thui...bạn nào yêu mèo , có thể chăm sóc bé tốt thì bạn chủ sẽ gửi gắm lại cho bạn ấy , chủ yếu là tấm lòng của mình , đừng chán bé mà bán đi là được
Chúc bạn sớm tìm được nhà cho bé!

cám ơn các bạn nhiều lắm!!nhưng mấy bạn đến trễ rồi,bé mèo nhà mình đã mất tích,mình cũng ko hiểu vì sao lại như thế,cả ngày nay mình và mèo mẹ tìm khắp nơi nhưng ko thấy,nhưng mình sẽ ráng tìm ở mọi chỗ có thể,hi vọng là lúc tìm thấy mấy bạn vẫn nhận nuôi nó,cám ơn các bạn nhiều lắm,mình sẽ ráng tìm

meoconlonton

Mình muốn nhận nuôi mèo.

Bạn ơi, bạn còn meò kg?, mình muốn nhận nuôi mèo, con meò truoc cua mình vưà bị mất. Nêu đc thi liên lac vi minh theo so 0989232400. Mình la Ngọc Anh nhe.