• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần người nuôi mèo con bị bỏ rơi

Zeronemo1990

Mình biết post bài vào box này là ko đúng, nhưng MOD thông cảm là tình hình của mình giờ quá gấp nên phải post bài nhiều box, mong MOD cho mình để topic tầm 4, 5 hôm để tìm chủ cho 3 nhox mèo nhà mình

Số là hôm qua dọn vệ sinh lại nhà cửa, lúc cất chăn màn mùa đông lên gác xép thì mình phát hiện 1 ổ 3 mèo con trên đó, có lẽ mèo con mới đẻ chưa lâu nên chưa mở mắt nữa. Mọi người trong gia đình cứ nói để đó cho mèo mẹ về cho nó bú, nhưng hình như do mình dọn dẹp trên đó hay mèo mẹ bị bắt mất (gần nhà mình đang có công trường xây dựng, hội công nhân rất đông :(). Tối qua mình có để 1 bát cơm cá trên đó để mèo mẹ có về thì có ăn, nhưng sáng nay đĩa cơm vẫn còn nguyên tức là mèo mẹ ko về, 3 nhox mèo đói lả giờ cứ kêu meo meo, kêu mệt thì co vào nhau ngủ nhìn tội lắm, mình đang lo lúc chiều vì thấy mèo con đói nên pha loãng 1 ít sữa đặc rồi cho vào ống nhỏ mắt mớm cho chúng ăn, nhưng mèo con cũng chỉ ăn được 1 ít, ăn xong giờ càng kêu tợnm sau đó mình tìm hiểu thì mèo con ko uống được sữa có đường :((, liệu mình cho chúng ăn sữa đó giờ có sao ko.

Giờ cả 3 nhox mèo tạm thời đang nằm ngủ, chút chúng dậy nếu vẫn kêu đói thì mình định pha loại sữa bột eline cho chúng ăn vì sữa đó là sữa bột ko đường, ko biết có được ko nữa. Bạn nào nếu có kinh nghiệm nuôi mèo con mới đẻ mong chia sẻ cho mình

Và cuối cùng mình mong có bạn nào ở Hà nội mà có điều kiện nuôi thêm hoặc chưa nuôi thì có thể nuôi giúp mình 3 nhox mèo này được ko, ko phải mình ko thích nuôi mèo nhưng điều kiện của mình ko cho phép nuôi vì ở tập thể, khu này lại ko cho phép nuôi thú trong nhà :angry: :angry:, hiện mình đang nuôi giấu nhưng 3 nhóc mèo kêu suốt ngày, đến tai lão tổ trưởng thì suống phạt hành chính mình chết mất :(( :((, nếu trong thời gian tới mà ko có ai nuôi được thì mình cũng phải cắt ruột đem bỏ đi thôi chứ mình ko thể nuôi được. Chúa tha tội lỗi cho con :((

À quên hiện 3 bé mèo này có ít rận, mình vẫn cố gắng bắt cho chúng nên có lẽ sẽ hết thôi, mình biết mèo chưa mở mắt mà muốn nhờ các bạn nuôi giúp thì quá đáng, nhưng thú thật mình hết cách rồi, bỏ thì tội mà nuôi thì tháng này nhìn đói, lương sinh viên bèo bọt kiếm ăn còn ko đủ nói chi là đóng tiền phạt nuôi mèo :((

SỐ ĐIỆN THOẠI CỦA MÌNH LÀ 01663817262

1 lần nữa cám ơn MOD và các bạn.

Bọn mèo có ai nhận nuôi chưa bác? Bác tìm xem có mèo mẹ nào trên diễn đàn nhờ nuôi hộ chứ mèo con chưa mở mắt không được bú sữa mẹ dễ chết lắm.

missxuto

Member
bạn chủ top ơi, đã có ai nhận nuôi lũ bé con chưa vậy? thương chúng nó quá :(

DreamingFighter

hồi trước nhà mình cũng có mèo con mất mẹ, không nuôi nổi để chết hết thương lắm :(

Zeronemo1990

Cám ơn tất cả các bạn, mình đã tìm được chủ nuôi 3 nhox miu này rồi. Có 1 cô ở nhà đối diện nuôi mèo mẹ mới đẻ nhưng ko giữ được mèo con :(. Mấy hôm nay cô ấy nghe tiếng mèo con bên nhà mình nên có ý qua xin 1 con cho mèo mẹ bên đó đỡ buồn, may quá, đúng là 3 nhox miu này cao số nên gặp đúng người ^^. 2 hôm nuôi tạm mình cho chúng ăn sữa enline pha loãng bằng nước ấm :). Hôm qua qua coi thấy 3 con khoẻ re, bú khoẻ lắm :D, chả hiểu cô ấy ghép đàn kiểu gì mà mèo mẹ chịu cho mèo con lạ bú, hay thật

Vậy thông báo cho bà con yên tâm nha :D, và cũng cám ơn bác sĩ chienvet đã hứa nhận nuôi 3 mèo con nếu mình ko tìm được chủ, cám ơn tất cả :)

Nhân tiện thông báo mình là boy để bà con ko nhầm lẫn, nhưng đừng ai nghĩ boy mà thích mèo là có vấn đề giới tính nha :angry: :angry:

missxuto

Member
mình vừa nhắn tin hỏi bạn chủ top rồi cả nhà ạ. lũ mèo con đã tìm được một em mèo chăm sóc và cho bú vì em í cũng vừa mất con :(