• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần hỏi vài điều trước khi nuôi bồ câu kiểng ?

phong_dat

tình hình là dạo này muốn nuôi 1 đôi bồ câu kiểng làm cảnh cho vui cửa,vui nhà.Mình xem trên diễn đàn cũng ko thấy cách chăm sóc bồ câu ntn nên muốn hỏi mọi người vài điều:
1. bồ câu ăn thức ăn gì, thức ăn ngũ cốc lấy thức ăn cho hamster đc ko,loại đó thấy nhiều loại hạt lắm.
2. ai rành về giá các loại bồ câu kiểng cho mình xin với,giá bồ câu sư tử, bồ câu bông cúc,bồ câu gà banh....để mua ko bị hố tiền
3. bồ câu nếu bị dơ lông có tắm đc ko
4. làm sao mình kết thân đc với nó,có nghĩa là thả ra nó ko bay,chỉ đi ở xung quanh mình thôi
5. ghép 2 loại bồ câu khác nhau nó có đẻ đc ko

haohao

Member
Mạn phép trả lời:
1. Cho Bồ câu ăn ngũ cốc của hamster thì quá OK, nhưng phải loại bỏ những hạt lớn như hướng dương...
2. Giá dao động khá nhiều, tùy loại, tùy độ tuổi và tùy thời điểm..., bạn nên tham khảo nhiều nơi rồi mới quyết định mua, đừng bao giờ quá tin vào quảng cáo, hứa hẹn hay "bao" gì cả... %-(
3. Có thể cho tắm nước như Chòe than, nên để nó tự tắm chứ đừng ép buộc...
4. Muốn kết thân thì phải nuôi từ lúc chim chưa biết mổ, trong giới giang hồ gọi là bơm...
5. Ghép 2 loại khác nhau vẫn có thể sinh sản được, nếu ghép đúng trống mái.

Có gì các bạn bổ sung thêm :x:x:x

volong1308

Hi các anh !
Mình sẽ bắt đầu nuôi sau tết này và cần các tiền bối chia sẽ vài kinh nghiệm
1. Mới bắt đầu chơi thì nên nuôi loại nào
2. Mua máng nước và thức ăn tự động cho chim ở đâu ?? mình ít thời gian nên rất cần thiết..
Cảm ơn ..!