• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần hướng dẫn chăm sóc chó mẹ sau sinh

handed

hiện bé cún nhà em đã sinh dc 2 ngay.nhưng chó mẹ rất lười ăn.chỉ nằm chăm con.phải đưa thức ăn đến tận miệng nó mới ăn.mà ăn cũng khá ít.em rất lo chỉ sợ nó ko đủ sữa cho con bú.bác nào có kinh nghiệm nuôi chó sau sinh đặc biệt là dinh dưỡng cho chó mẹ,khẩu phần ăn như nào giúp em với :-[

Nhiều chó mẹ sau khi sinh rất ham con nên không chịu ăn uống gì. Có lẽ giống trường hợp của bạn.
Nếu được bạn nên bổ sung sữa BIO Milk for Pet của công ty Bio (cho kinh tế), và bổ sung thêm canxi.
Ngoài ra cũng phải bổ sung thức ăn giàu dinh dưỡng cho em ấy nữa nha bạn.
Chúc cún bạn mau khoẻ!

handed

mình cũng cho nó ăn rất nhiều thứ.như trứng vịt lộn,gan,chân giò nhưng nó chỉ ăn ít thôi.chỉ sợ nó ko đủ sức với sữa để chăm con nữa.chó của mình là chó fox.

Phốc nó cũng ăn ít sẵn rồi ạ, Anh cứ theo dõi chủ yếu bổ xung thêm chất cho nó ạ :D em nghĩ mua 1 cái chân dò về ninh nhừ chặt ra 4 khúc cho nhiều sữa

mrhanded

chó của mình vừa bị thiếu canxi.minh đã đi tiêm canxi cho nó.hiện giờ nó ko chịu ăn.mình phải làm gì bây giờ.Nó cũng ko tiết dc nhiều sữa cho con bú nữa