• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ nuôi chó

F0RN0S

Tình hình là em nhận nuôi 2 con chó.. 1 con hình như là becgie lai, 1 con là chó ta.. Hai em nó hơn 2 tuổi rồi..
Vì mới bắt đầu nuôi nên chưa biết thói quen của chó.. Mong mọi người giúp đỡ thời gian ăn uống, chơi đùa, huấn luyện.. Và chó thường đi vệ sinh mấy lần 1 ngày và thường đi vào lúc nào..
Em cảm ơn

F0RN0S

mọi người giúp em với....................................................

Tình hình là em nhận nuôi 2 con chó.. 1 con hình như là becgie lai, 1 con là chó ta.. Hai em nó hơn 2 tuổi rồi..
Vì mới bắt đầu nuôi nên chưa biết thói quen của chó.. Mong mọi người giúp đỡ thời gian ăn uống, chơi đùa, huấn luyện.. Và chó thường đi vệ sinh mấy lần 1 ngày và thường đi vào lúc nào..
Em cảm ơn
chó hơn 2 tuổi rồi nhất lại là chó ta thì đơn giản thôi có gì phải lo đâu bạn.điều kiện mình có gì thì cho ăn lấy,chỉ tránh cho ăn xương gà và xương cá.ngày thả 3 tới 4 lần vào buổi sáng,trưa,chiều,và trước khi đi ngủ cho đi vệ sinh.mỗi lần khoảng 20 phút.còn có sân vườn thả chơi cả ngày thì càng tốt.quan trong là mỗi lần thả chịu khó để ý không bon này dễ bị cẩu tặc bắt lắm :D:D

Mấy con chó cỏ này thì dễ nuôi kinh khung thoải mái đi bạn ơi mua phổi và cổ gà cho nó ăn nhanh lớn lắm!