• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần giúp đỡ gấp viêm da

shjt226

Hiện mình đang nuôi 1 chú bulldog,giống cái hơn 12 thang tuổi,cân nặng 17kg...chó của mình đã bị viêm da hơn 2 tuần rồi,lúc đầu thì chỉ co vài cái ghẻ và giờ thì đã lan ra khá nhìu...hix
Mình đã đi chích cho nó gần cả tuần,thấy cũng đỡ nhưng vì sơ ý nên đã cho nó ăn thịt gà,và giờ đã bị ghẻ khá nhìu va co hiện tượng chãy mủ tại mấy chỗ bị ghẻ nữa hixxxx.......
please các bạn giúp mình với..càng sớm càng tốt...please..

King of bulls

Vietpet sponsor
Viêm da là do bị vấn đề nào !!! Như là thức ăn, hay do vệ sinh.
Cần thay đổi tận gốc thì chữa sẽ thuận tiện hơn, và mau lành hơn.

Thân chào,

haivnnet

Member
theo mình thì không nên tiêm vì như vậy sẽ bị ảnh hưởng không tốt sau này và 1 thời gian sau nếu bị lại thì sẽ bị nhờn thuốc.
Mình nghĩ nên kết hợp chế độ chăm sóc đặc biệt như ăn uống, bôi thuốc, giữ vệ sinh sạch sẽ và đặc biệt kết hợp với tắm bằng lá chè hoặc lá trầu không sẽ hiệu quả hơn.
Bulldog rất nhạy cảm với da vì các nếp nhăn nhiều nên vấn đề về chăm sóc, giữ vệ sinh cần phải quan tâm rất nhiều.
mong cún mau khỏi và khỏe mạnh :)