• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ gấp! Chó mẹ đẻ non, thiếu sữa

phốc sóc

Member
Chó nhà mình giống lai Nhật phối với Phốc sóc vừa mới sanh non (khoảng 54 ngày- sanh được 02 ngày) được 2 bé: 1 trai (120gr), 1 gái (100gr). Mẹ nó chưa có đủ sữa do sanh non và không chủ động cho con bú. . Nhờ các ACE trên VP hướng dẫn giúp cách tạo sữa cho chó mẹ, cách cho bú dặm sữa bột. Mấy bé nhỏ quá... Thật tội nghiệp... Xin cảm ơn.

Chó nhà mình giống lai Nhật phối với Phốc sóc vừa mới sanh non (khoảng 54 ngày- sanh được 02 ngày) được 2 bé: 1 trai (120gr), 1 gái (100gr). Mẹ nó chưa có đủ sữa do sanh non và không chủ động cho con bú. . Nhờ các ACE trên VP hướng dẫn giúp cách tạo sữa cho chó mẹ, cách cho bú dặm sữa bột. Mấy bé nhỏ quá... Thật tội nghiệp... Xin cảm ơn.
Mua sữa bột dành cho trẻ thiếu tháng về pha đúng theo liều lượng cho nó bú, khoảng 2 tiếng cho bú 1 lần. tạm thế nhé, hy vọng là bạn làm được trong lúc này. Thân

1trong nhiều cách giúp chó mẹ mau có sửa, bạn chỉ cần ra tiệm thuốc tây,mua một hộp MEKOLACTAGIL, bạn cứ theo toa cho uống, thuốc chỉ hỗ trợ phần nào, quan trọng là vấn đề dinh dưỡng cho chó mẹ.