• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ - Chó yếu và thụ động nên làm thế nào ?

Tình hình em vừa bắt 1 em cún nhật đc chưng 1,5 th tuổi còn rất nhỏ nhưng em nó có vẻ yếu mặc dù không có bệnh tật gì, suốt ngày chỉ muốn nằm và ngủ chứ rất ít khi chạy nhảy vui đùa, nếu nghịch em í chỉ đi một đoạn ngắn thôi khi chơi các độngt ác rất chậm
Còn nhỏ đã xa mẹ em rất sợ nhỡ có chuyện gì thì... vì sức khoẻ cũng k đc tốt cho lắm mà ngủ em cún chả chịu vao trong nhà ngủ hay đệm lót gì cả cứ nằm ườn ra sàn đá hoa .nản quá, trời gdạo này cũng có vẻ lạnh vì HN đang có dông bão mưa lớn . ăn cũng ít, em chỉ cho uống sữa và ăn cháo thịt bằm
KHông biết bây giờ phải làm gì cho em cún này đc hoạt bát năng động như các em bình thường khác nữa , nó như thế em cũng buồn lắm í, đc cái alf nó thích gặm đồ lung tung còn tỏ ra khoẻ mạnh tí tôi nhưung sờ người nó không đc cứng cáp chắc lẳn như con chó btmà rất mềm thậm chí gọi là" điệu " :(
Ai biết cách thì giúp em với và hỏi luôn cách chăm sóc chó nhỏ, tại con này cứ dở hơi ăn thì ít lại phải chia làm nhiều bữa không như nhưũng con bình thường
Em xin cảm ơn nhiều ...

milkmilk

Nếu thấy yếu quá bác nên bón cho em nó ăn . Sợ ăn ít sẽ ko có sức đề kháng đâu bác ạ !

Em còn nhét cả cháo vào mồm nó àm cũng kông chịu ăn mỗi lần liếm liếm vài cái rồi bỏ, sữa uống cũng ít luôn lúc ở cạnh mẹ nó cũng như thế nưung lúc nó bú mẹ nó còn có chất ătng cường đề kháng
Giờ ở riêng như này thì kông biết có còn cái gì hay không nữa :-S