• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Cần giúp đở] Chăm sóc husky bị hạ bàn ! 7 tháng liệu có chữa khỏi ?

whydoyou

Em vừa tìm được một bé husky, chủ cũ chăm sóc ko tốt nên chân em ấy bị cong nên không muốn nuôi nữa nên rao bán, mình đã mua em ấy về để chăm sóc vì thấy thương em nó quá. Tìm hiểu một số bài viết trên mạng thì chỉ nói là thả tự do và cho ăn thức ăn bổ sung canxi thôi, ngoài ra không nói gì thêm. Liệu mình có thể tập thêm vật lí trị liệu, xoa bóp để giúp đỡ cho em nó không? Vì mình sợ lâu dài sẽ ảnh hưởng vận động khi trưởng thành. Nếu phải phẫu thuật thì các bạn có thể cho mình địa chỉ uy tín dc ko ? Mình ở khu vực HCM.
mình sẽ sớm update hình em nó, đây là clip chơi đùa, để ý các bạn sẽ thấy chân trước em ấy bị cong
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Si_-JEknhUA[/YOUTUBE]

Darkstar

Vietpet sponsor
7 Tháng thì hơi khó khăn nhưng vẫn còn hi vọng bạn ạ! Bạn bổ xung canxi và cho bé vận động tự do nhé!

ieuLu

Member
giống Lu nhà mình, nhưng Lu nhà mình mới gần 5 tháng và bị 1 chân sau thôi. Anh Nam cũng bảo cho chơi ở nền xi măng với bổ sung canxi, bạn cho bé đi chụp xquang rồi hỏi bác sĩ thú y xem

Darkstar

Vietpet sponsor
Nó mừng nó vui thì không vểnh lên chẳng nhẽ lại cụp xuống hả bạn?

kimyo123

Member
Bị nặng quá :| trc mình cũng đc ng khác cho con mèo, toàn bị nhốt lồng nên chân sau cũng hạ bàn, đã thế lại còn suy dinh dưỡng lvl mã. Vè mình ăncan xi với cho vật nhau vs con mèo ở nhà, 1 tháng sau là ok. Em này bị nặng vhawcs phải kiên trì thôi

nhatphuong94

Mình cũng moi nhận nuoi 1 e husky 8thang tuoi roi; tinh trang e ay bị hạ bàn o chan sau; dung yếu, ngoi chữ M :(, chảy nước mũi, nước miếng, lông hay rụng, hay thở nhìu và chảy nước miếng mỗi khi chạy. Do lần đầu nuôi gióng chó này mình cũng tham khảo rất nhìu trên các diễn đàn rất mơ hồ vê dinh duong cho e ấy :(( mong mọi ng giúp đỡ mình huhu