• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần gửi rể thằng Xù

Cám ơn những ý kiến chân thành của em. Đúng là với mình chúng ko chỉ là 1 con mèo mà như là 1 thành viên trong gia đình vậy. Sau ngày Mun ra đi , cứ bước chân về tới nhà là chị khóc, lúc đi đường cũng nhớ đến Mun... cái cảm giác như nó vẫn còn loanh quanh bên mình vậy... Chị cũng định triệt sản cho Xù nhưng phải đợi tiêm đủ 2 mũi phòng bệnh thì mới làm được. Chắc mất 1 tháng nữa cu cậu mới yên ổn!
CHị cũng pm cho bạn Denon rồi nhưng chưa thấy trả lời , chắc mấy ngày bạn ý chưa vào diễn đàn. Tks em một lần nữa.
Nhà bạn ấy có việc nên chắc là chưa reply dc cho chị đâu. Mà chỉ cần bạn ấy mang qua 1 lát, nếu 2 đứa chịu nhau là chúng nó yêu nhau liền. Mà chỉ cần khoảng 10 phút là được chị ạ. Cũng không nên để lâu quá hao tổn sức khỏe của mèo đực. Hơn nữa mèo nhà bạn dênon nuôi thả, không nhốt, nên phải nói thật là có rận đấy. Nên cho chúng nó gần gũi nhau 1 lát thôi. Em biết vì em mới ghé qua đó mà.

Về việc trị rận, chị ra siêu thị mua nước tắm FAY 5 dành cho chó mèo về tắm. Sau đó mua cái vòng cổ của pháp, giá 90 ngàn đeo cho nó, chỉ khoảng 1 tuần là hết thôi cho dù có nhiều. Đừng tiêm, hại sức khỏe lắm.

Nhà bạn ấy có việc nên chắc là chưa reply dc cho chị đâu. Mà chỉ cần bạn ấy mang qua 1 lát, nếu 2 đứa chịu nhau là chúng nó yêu nhau liền. Mà chỉ cần khoảng 10 phút là được chị ạ. Cũng không nên để lâu quá hao tổn sức khỏe của mèo đực. Hơn nữa mèo nhà bạn dênon nuôi thả, không nhốt, nên phải nói thật là có rận đấy. Nên cho chúng nó gần gũi nhau 1 lát thôi. Em biết vì em mới ghé qua đó mà.

Về việc trị rận, chị ra siêu thị mua nước tắm FAY 5 dành cho chó mèo về tắm. Sau đó mua cái vòng cổ của pháp, giá 90 ngàn đeo cho nó, chỉ khoảng 1 tuần là hết thôi cho dù có nhiều. Đừng tiêm, hại sức khỏe lắm.
XÙ nhà chị tiêm trị rận mà cũng có hết được đâu , mấy hôm nắng nóng vẫn thấy có đấy em ạ. Đợt này mới tiêm phòng mũi 1 nên chưa tắm được, chị mua vòng tránh rận về đeo cho 2 đứa nhưng thấy chúng nó khó chịu và 2 mẹ con chị cũng bị dị ứng luôn nên phải tháo ra rồi... Đúng là chị mới đổi dầu tắm , ko tắm bằng Fay 5 nữa, hay tại vậy nên có rận nhỉ???

Bé...Vô Tình

Bạn ở Khương đình ạ .Bé nhà mình đang cần tìm Ck mà mình tìm mãi chưa tìm đc ck ch0 bé :(( .Bé xù nhà bạn còn cần tìm vk k0 ? Nếu bạn đồng í .Mình sẽ đến đon' bé xù về ở rể nhà mình ,mua hạt khô ch0 bé ăn ,chăm s0c' bé tận tình chu đáo .Mình ở chung cư nên rất sạch sẽ và kín đáo .

Lúc Xù đòi vợ thì ko thấy nàng nào nhẩy vô, nó xung quá nên mình cho đi triệt sản mất rùi. :(

Bé...Vô Tình

tiếc quá Xù đẹp zai vâỵ mà :( .Mèo nhà em đang động đực .Tìm ny cho nó quanh khu vực Thanh xuân kh0' quá chị ạ :(

nhung1986

Member
Ui zời,triệt sản xù rui hả chị,tiếc wa.thành thái giám rui.thế thì nho nhà chị mà gào đực lại phải mang đi gửi ạh?