• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần cho một em Golden Retreive - 3t - là bé trai nhé!

=))=))=))=))=)) toàn bố thấy bở mà nhảy vào con golden kể cả 3 tuổi h cũng có giá 8tr ai lại đem cho không :)):)):)):)):)) ông nào ông nấy đều xin được đảm nhận trách nhiệm .... thân gửi chủ topic nếu bạn có lòng tốt đem cho thỳ chỉ khổ con chó thôi thằng lái chó nào dám tự nhận mình là lái chó :)):)):)):)) ông nào cũng hứa chăm sóc tốt cả...rồi thỳ biết nó ở đâu mà lần .... Tốt nhất là bạn cứ rao bán vs giá phải chăng ... nuôi của cho không bao giờ tốt bằng thứ tự bỏ tiền ra mua cả đâu 8->

question1085

Noi that la chang yen tam chut nao. Ai cung lien he xin nuoi cho nhung toan hoi cho co dc huan luyen ko? co chung minh xuat xu khong? Nhung ban nao hoi cau nay thi minh xin loi khong tra loi nhe. Than ai!

KimKookKake

Mình cũng khuyên chủ topic nên suy nghĩ và lựa chọn cẩn thận trước khi quyết định. Mình hiểu bạn có ý tốt nhưng có lẽ việc tặng không phải là một ý hay vì dù gì đi nữa, cái gì cho không biếu không cũng không được người ta trân trọng bằng việc phải bỏ công sức, phải mất tiền... mới có được.
Chi bằng bạn cứ rao bán thì sẽ được 2 điều:
1. Người mua sẽ phải bỏ tiền ra mua (và trong trường hợp này là 1 số tiền không nhỏ) nên càng biết quý và trân trọng hơn
2. Để đảm bảo rằng ngừoi chủ mới đủ điều kiện kinh tế để nuôi em nó.(Mình cũng đang nuôi Golden nên mình hiểu việc nuôi bé cũng không dễ dàng gì trong thời buổi kinh tế khó khăn này.)

Kipnood

Mình cũng khuyên chủ topic nên suy nghĩ và lựa chọn cẩn thận trước khi quyết định. Mình hiểu bạn có ý tốt nhưng có lẽ việc tặng không phải là một ý hay vì dù gì đi nữa, cái gì cho không biếu không cũng không được người ta trân trọng bằng việc phải bỏ công sức, phải mất tiền... mới có được.
Chi bằng bạn cứ rao bán thì sẽ được 2 điều:
1. Người mua sẽ phải bỏ tiền ra mua (và trong trường hợp này là 1 số tiền không nhỏ) nên càng biết quý và trân trọng hơn
2. Để đảm bảo rằng ngừoi chủ mới đủ điều kiện kinh tế để nuôi em nó.(Mình cũng đang nuôi Golden nên mình hiểu việc nuôi bé cũng không dễ dàng gì trong thời buổi kinh tế khó khăn này.)
Bạn này nghĩ có cái gì mua = tiền thì mới quý à ! chứ những con chó người ta cho chắc ko quý sao ? nói theo kiểu này......... chắc bạn cũng như thế nhỉ?

KimKookKake

Bạn này nghĩ có cái gì mua = tiền thì mới quý à ! chứ những con chó người ta cho chắc ko quý sao ? nói theo kiểu này......... chắc bạn cũng như thế nhỉ?
Bạn nên đọc kỹ trước khi nhận xét này nọ.Tôi không nói là chó người ta không cho thì ko quý mà là "không được người ta trân trọng bằng" và "càng biết quý và trân trọng hơn" đó CHÍNH XÁC là nguyên văn những gì tôi nói. Các cụ xưa có câu "Của đau con xót" và các cụ nói chẳng sai bao giờ đâu, cứ ngẫm mà xem.
Còn tôi là ngừoi như thế nào thì tự bản thân tôi biết, tự những người xung quanh tôi biết và cả những con chó, con mèo tôi nuôi biết chứ tôi không cần bạn biết và không đến lượt bạn phán xét.
Xin phép mượn lời của bạn centaurus, một thành viên trên diễn đàn này. Hôm qua tôi đọc bài viết của bạn ấy nói về việc cho chó, mèo và thấy rất đúng, bạn nên đọc bài của bạn ấy 1 lượt rồi phát biểu tiếp:
"Xưa đến giờ, chó mèo nhà mình đẻ ra cũng nhiều, hồi đầu thì mình cho, nhưng thấy thực tế nó phũ phàng quá, cún con, mèo con ở nhà mình chăm như chăm con mọn, cho miễn phí người ta, nó mới ỉa trong nhà có 2 lần đã bị hắt hủi, bị đánh. Lúc mới mang về thì nâng niu âu yếm (vì lông em nó mượt), nhưng lại lười vệ sinh, khong chịu mua dầu thơm tắm cho nó, cũng không cho nó ăn thức ăn ngon, được dăm bữa nửa tháng em nó bắt đầu xơ xác thì bị hắt hủi, bị mắng, bị chửi (nói xin lỗi chứ bạn đừng mong có 1 chú cún, mèo có bộ lông đẹp khi các bác tiếc tiền bỏ ra để chăm sóc nó, nhất là đồ ăn và dầu thơm). Vì sao, vì con cún nó miễn phí mà, tâm lý con người, con cún này nó miễn phí mà mỗi tháng tốn 1 triệu cho nó, không đáng. Để rồi bọn nó chết dần chết mòn.
Sau này chó nhà đẻ, nói thẳng là không phải kinh doanh, nhưng mình không bao giờ cho ai miễn phí nữa, người ta có bỏ tiền để mua thì mới xót tiền mà phải chăm sóc cho em nó, có thể bạn thấy em husky nó đáng yêu đấy, nhưng bạn có biết sau cái vẻ đáng yêu, bộ lông mượt mà, đôi mắt tinh ranh, dáng người nhanh nhẹn đó là biết bao tiền đầu tư, biết bao nhiêu công chăm sóc của chủ.
Nếu bạn thực sự yêu nó, nếu có khả năng cả về kinh tế lẫn thời gian hãy đón em nó về, còn không có 1 lúc cả 2 yếu tố trên thì xin đừng hành hạ em nó, hãy để cho em nó được ở với gia đình có điều kiện tốt hơn. 1 chú chó ta cũng rất phù hợp cho những ai yêu chó mà không có điều kiện kinh tế, mỗi tháng chỉ tốn 2-3 trăm ngàn là em nó lúc nào cũng như vua của loài chó rồi. Đừng bảo chó ta không khôn, không đẹp, cứ thử chăm sóc em nó thật tốt rồi bạn sẽ thấy "
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=83108&page=3

Em cũng đồng ý với anh(chị ) KimKookKake nhưng ko phải ai xin chó cũng vì đẹp, miễn phí mà ko biết quí, yêu thương. Cũng có nhiều ng` thực sự muốn nhận nuôi vì đam mê, yêu thích và có điều kiện chăm sóc. Em ko nói em là ng` yêu chó nhất nhưng em cũng rất thích chó( kể cả chó ta) vì thế em đã từng xin 1 bé Bắc Kinh lai Nhật 1t để nuôi và vẫn còn đến giờ, là đc 9 năm rồi. Lúc trc’ mới khi về thì bé hơi ốm( tại kén ăn quá chủ bỏ) vs dơ mà lại còn sở thích lội bùn nữa chứ. Nhưng giờ thì rất dễ thương nhưng hơi dữ, dù vậy vẫn rất ngoan nói biết nghe nữa chứ, mập mạp( vẫn kén ăn, chỉ ăn gan, pate, lòng đỏ trứng và pho mai thui), sạch sẽ thơm thơm nữa( ỡ sạch riết hết muốn lội bùn) :D. Từng bị bắt nhưng chuộc lại đc (ai nói chó cho ko thì ko biết quí chứ, đã nuôi thì phải yêu, phải chăm sóc). Vì thế em mong chủ topic hãy suy nghĩ và chọn cẩn thận để có 1 ng` ưng ý có thể chăm sóc em ấy thật tốt dù ko phải là em cũng ko sao. :)

StrongMens

Xin chó theo mình thì có 2 dạng :
Dạng thứ nhất là lái chó, dạng này thì không bàn tới vì họ chỉ quan tâm đến tiền.
Dạng 2 là nuôi : thích có ĐK nuôi mà không thương thì Cún sẽ không phục,
Không có Đk mà cứ thích nuôi thì bó cẳng chó --> Cún sẽ trở nên dữ.
Chỉ có người có ĐK nuôi và thương chó thì mới nên nuôi, còn 2 trường hợp trên chỉ làm khổ người nuôi hay Cún thôi, mà giống Cún này lớn nếu dở chứng thì nguy lắm đấy không chơi đâu.

KimKookKake

Em cũng đồng ý với anh(chị ) KimKookKake nhưng ko phải ai xin chó cũng vì đẹp, miễn phí mà ko biết quí, yêu thương. Cũng có nhiều ng` thực sự muốn nhận nuôi vì đam mê, yêu thích và có điều kiện chăm sóc. Em ko nói em là ng` yêu chó nhất nhưng em cũng rất thích chó( kể cả chó ta) vì thế em đã từng xin 1 bé Bắc Kinh lai Nhật 1t để nuôi và vẫn còn đến giờ, là đc 9 năm rồi. Lúc trc’ mới khi về thì bé hơi ốm( tại kén ăn quá chủ bỏ) vs dơ mà lại còn sở thích lội bùn nữa chứ. Nhưng giờ thì rất dễ thương nhưng hơi dữ, dù vậy vẫn rất ngoan nói biết nghe nữa chứ, mập mạp( vẫn kén ăn, chỉ ăn gan, pate, lòng đỏ trứng và pho mai thui), sạch sẽ thơm thơm nữa( ỡ sạch riết hết muốn lội bùn) :D. Từng bị bắt nhưng chuộc lại đc (ai nói chó cho ko thì ko biết quí chứ, đã nuôi thì phải yêu, phải chăm sóc). Vì thế em mong chủ topic hãy suy nghĩ và chọn cẩn thận để có 1 ng` ưng ý có thể chăm sóc em ấy thật tốt dù ko phải là em cũng ko sao. :)
Đúng rồi bạn ạ, nếu bạn đọc bài post đầu tiên thì chắc hiểu ý mình, đối với mình tất cả các em cún hay mèo dù được cho hay mua đều đáng yêu, đáng quý cả vì đó đều là những người bạn :) điều mình muốn nói với chủ topic là nếu phải bỏ tiền ra mua thì thường người ta sẽ có trách nhiệm hơn và phải suy nghĩ kỹ hơn trước khi quyết định.
Nuôi bất kỳ vật nuôi nào trước hết phải có tình yêu thương và trách nhiệm với nó, mình thấy có một số bạn thấy cún xinh, mèo dễ thương... là thích, là muốn nuôi nhưng sau khi nuôi thì thấy nó bẩn, nó phiền phức, mất thời gian cho nó... là chán, là hắt hủi nó thì tội nghiệp lắm :(
p/s: bạn chia sẻ cho mình kinh nghiệm để cún hết muốn lội bùn đi, em Golden nhà mình mới có 3 tháng tuổi thôi, nghịch lắm, cũng thích lội bùn, nghịch nước với cả chui vào toilet nằm... toàn phải tuần tắm 2, 3 lần mà cứ tắm xong được một lúc là y như rằng lại bẩn ngay hix...

Em cũng ko biết cách này có đc với chó của anh(chị) ko nhưng em thì chỉ dắt chó ra ngoài, đi theo nó nếu thấy nó chuẫn bị nhảy xuống bùn thì la lên ko đc và nếu nó vẫn cố chạy thỳ lấy tay kéo nhẹ nó lại vài bữa là nó quen (nếu chó của anh(chị) ko nghe mà vẫn cố chạy vô bùn thì có thể lấy dây dắt kéo giữ nó lại và nói ko đc khi nó nhảy vào bùn). Chó em giờ rất sạch nc', mà dơ 1 tý là ko bao giờ dẫm chân vào hết. Theo em cái đó còn tùy vào mỗi con chó thôi và thời gian nữa.

KimKookKake

Em cũng ko biết cách này có đc với chó của anh(chị) ko nhưng em thì chỉ dắt chó ra ngoài, đi theo nó nếu thấy nó chuẫn bị nhảy xuống bùn thì la lên ko đc và nếu nó vẫn cố chạy thỳ lấy tay kéo nhẹ nó lại vài bữa là nó quen (nếu chó của anh(chị) ko nghe mà vẫn cố chạy vô bùn thì có thể lấy dây dắt kéo giữ nó lại và nói ko đc khi nó nhảy vào bùn). Chó em giờ rất sạch nc', mà dơ 1 tý là ko bao giờ dẫm chân vào hết. Theo em cái đó còn tùy vào mỗi con chó thôi và thời gian nữa.
Thanks bạn, mình cũng phải theo nó suốt mà không ăn thua mấy. Chắc tính cách của chó cũng có phần quan trọng nữa, Golden vốn thích bơi và thích nước, mấy hôm nay HN nắng nóng nên cữ chỗ mát là nó nhẩy vào, hy vọng vài bữa nữa trời mát sẽ đỡ hơn :)

Chao ban toi muon xin con cho cua ban va rat thich cho do nhung lam sao de lien lac voi ban day so di dong cua toi la 0909599486 toi ten la trung quan 3 saigon neu can chi phi gi thi cu noi toi biet luon

Chao ban toi muon xin con cho cua ban va rat thich cho do nhung lam sao de lien lac voi ban day so di dong cua toi la 0909599486 toi ten la trung o quan 3 saigon

Kranny

Member
có cho thì đem cho người nhà(cô dì chú bác) gì đem cho đem gửi bạn àh .thỉnh thoảng sang thăm nó,còn nhớ thì đem nó về . chứ nói thậc .... cho người ngoài thì ko thể lường trước hết sự việc bạn àh ....

black

chào bạn.mình rất mún nhận nuôi e gorden của bạn,về cách chăm sóc thì mình biết vì mình đang nuôi em alaska tên gấu.nếu bạn đồng ý cho em ý về làm bạn với gấu thì lh mình.0942453886

vulong75

Member
Chào bạn Question1085! Mình đang muốn kiếm 1 bé Gold giống của bạn nhưng do thấy mọi người bán giá cao quá, vả lại chó có nguồn gốc nhập từ TQ nên hơi e ngại. Nuôi Godl thì lông dài chăm soc hơi cực 1 chút nhưng mình thích vì nó khôn và giống lớn. Nếu có thể bạn nhượng lại em Godl nhà bạn cho mình với 1 mức nào đó phải chăng do bạn quyết định. Mình chân thành cảm ơn và hứa sẽ chăm soc em nó thật tốt nếu....
Mình ở Phú Nhuận - ĐT: 0979970011

Hello anh( chị) em tên nga nhà o pn.nhà em o quê co nuôi 1 em golden cái đã đc 2tuổi rồi nay em muốn xin em golden của anh (chị) đễ bầu bạn vs em cún nhà em. Quê em là buôn mê thuột khí hậu quanh nam mát mẽ như đà lạt, nhà rộng lại có sân vừon em nó sẽ đc thỏa mái vui đùa. Em hứa em và gd sẽ csóc tốt cho em nó. Sdt của em la 0942999966. Nếu anh (chị) thấy dk của em phù hop thì liên lạc vs em nhé! Thành thật rật cảm on nếu anh (chị) đồng ý

chjmchjcbong

vote bán đi bác ạ, không thì gửi nhà người quen cũng được , khi nào rảnh rỗi thì qua thăm cún. chứ cho như này nhiều vấn đề lắm. chỉ khổ thân cún thôi.

dragon82

Member
người thật lòng muốn nuôi sẽ ko ngại bỏ ra một số tiền để mua em nó về, đã bỏ một số tiền mua e nó về, chắc chắn sẽ có điều kiện chăm sóc tốt cho nó, còn người muốn xin ko thì chắc cũng ko có điều kiện để nuôi, thường sẽ bán lại kiếm lời hoặc nuôi như nuôi chó ta.
Vài lời với chủ topic, hy vọng bạn sẽ đóng topic này lại và tìm một người chủ mới theo đúng cách cần thiết và cũng để đỡ bị làm phiền %-(

luuly78

Member
Noi that la chang yen tam chut nao. Ai cung lien he xin nuoi cho nhung toan hoi cho co dc huan luyen ko? co chung minh xuat xu khong? Nhung ban nao hoi cau nay thi minh xin loi khong tra loi nhe. Than ai![/QUOTE

Mình tên Hạnh số điện thoại 0903602974. Sáng nay mình có gửi mail cho bạn. Mình thấy nhiếu người đăng ký xin cún quá! Chắc khó tới lượt mình. Nếu bạn tin tưởng 01 ai đó để cho cún. Bạn có thể tới nhà xem có điều kiện tốt nhất để chăm cún không? Và khi nào nhớ cún bạn có thể ghé thăm...

hix!con chó mơ ước của đời em!Em có gửi mail cho anh rồi đó!Có jì anh reply nha chủ thớt