• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần các bác giúp gấp

hôm nay e cho con cún nhà e đi chạy lúc về thì thấy lớp da dưới lòng 2 bàn chân trước bị rách hết và chảy máu. cún của e giờ đau lắm. các bác cho e hỏi thế có bị sao ko ạ có phải bôi và tiêm thuốc ko. Chó nhà e hnay chạy lần đầu khoảng 3km ạ. mong các bác giúp đỡ. tks

phamhuyhoang

Active Member
cún mới chạy lần đầu mà bạn cho chạy 3 km thì bị bong lớp đệm ở chân là đúng rồi, bạn cho em nó ở nơi khô ráo ,rửa vết thương thật sạch, khoảng 3 tuần em nó lại bình thường trở lại. nếu cún chạy lần đầu bạn cho chạy ít thôi, mấy trăm mét rồi cho nghỉ.

vâng e tks bác. đến hôm nay thì e nó đỡ rồi ạ. trước e cũng hay cho chạy nhưng hơn năm nay bận wa ko cho chạy được. e cứ sợ bị làm sao nên lo wa