• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cấp cứu!!!!

love.vipous

cứu e gấp, mèo cái nhà e đang chửa... khá to r, e k rõ là bao lâu vì lúc e đưa về đã bầu, bh e í bị ra cái nước j í... :( đc khoang 4h r :(( e k biết nó bị làm sao nữa :((

pe_sushi

Member
giống mèo của mình r` =.= ko bt làm sao ko đây :(( cũng đang lo chết đây :((

Linhmu_93

Active Member
Nó ra nc ối đó bạn ạ, thế là sắp sinh em bé rồi. Nhưng 4 tiếng mà vẫn chưa đẻ là nguy hiểm lắm! Bạn xoa bụng cho nó nhé. Nhưng đừng xoa nhiều quá nó quên cơn rặn k đẻ đc đâu! Nếu có thuốc kích đẻ thì tốt, tiêm vào dễ đẻ lắm! Huhu.... Mà sao đêm hôm thế này lại đẻ cơ chứ :( huhu. Mèo nhà mình đẻ từ 8h tối đến 12h hơn là xong... Lúc ấy còn dễ đi bs, tầm này thì hơi khó. Bạn cố gắng lên nhé! Chúc mẹ tròn con vuông!

pe_sushi

Member
Nó ra nc ối đó bạn ạ, thế là sắp sinh em bé rồi. Nhưng 4 tiếng mà vẫn chưa đẻ là nguy hiểm lắm! Bạn xoa bụng cho nó nhé. Nhưng đừng xoa nhiều quá nó quên cơn rặn k đẻ đc đâu! Nếu có thuốc kích đẻ thì tốt, tiêm vào dễ đẻ lắm! Huhu.... Mà sao đêm hôm thế này lại đẻ cơ chứ :( huhu. Mèo nhà mình đẻ từ 8h tối đến 12h hơn là xong... Lúc ấy còn dễ đi bs, tầm này thì hơi khó. Bạn cố gắng lên nhé! Chúc mẹ tròn con vuông!
trời ạh, h này đào đâu ra bsi~ vs lại thuốc kích đẻ chứ =.= tí nữa mà nó đẻ chị phi sang nhà em dựng em dậy :( nhưng mà chị sợ nhỡ nó ra nc ối mà chưa đến lúc đẻ thì sao :(

love.vipous

:(( e í kêu cả đêm nhưng tới h vẫn chưa thấy gì, phòng e bé quá, lại kín như bưng, e í toàn nhảy lên của sổ gào :(( đến h là 12h... bụng e í tự dưng mềm nhũn... có khi nào e í k sinh đc k :(((

Linhmu_93

Active Member
:(( e í kêu cả đêm nhưng tới h vẫn chưa thấy gì, phòng e bé quá, lại kín như bưng, e í toàn nhảy lên của sổ gào :(( đến h là 12h... bụng e í tự dưng mềm nhũn... có khi nào e í k sinh đc k :(((
Trời ạ! Sao bạn chủ quan thế? Bạn nói vậy là nó đau từ 6h tối à? Sao k gọi bsi ngay? Mà bạn giỏi thật, mèo nguy cấp như thế mà còn có tg lên trên này kêu cứu trong khi mèo k biết ntn? 12h mà nước ối cứ rỉ nthe, k đẻ đc thì xác định tinh thần trc đi bạn ạ. Tí nữa bạn mang e ấy đi siêu âm xem ntn và theo phương hướng giải quyết củ bac sĩ đi! Ra Hanvet Trường Chinh có siêu âm đấy!

love.vipous

hì hì. cám ơn mọi ng ạ. E í bị té ze thôi ạ ... :"> siêu âm ra 5 bé cơ nhứng sảy mất 1 bé ồi... e í sẽ sinh vào ngày 17/04... tận 1 tháng nữa :X