• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo tai nạn mèo rơi ngã từ các chung cư cao tầng.

alo151

hic con mèo của em nhảy từ tầng 6 xuống......ôi tội nghiệp em...rớt xuống ngay cái mái hiên cạnh sắt phía dưới.....bùn không thể tả.....tự nhiên lại nhảy lầu...chắc nằm sưởi nắng...phải chi đọc bài viết này trước thì được rồi.....:((

Kun_Cat

Mọi người ơi, mèo nhà em vừa ngã từ tầng 3 xuống, máu từ mũi cứ rỉ ra ko ngừng. Đưa đi khám tại 240 Âu Cơ thì bs chuẩn đoán là rách vòm họng trên, phải mổ nhưng còn đang theo dõi. Cho em hỏi nếu cầm máu đc có nhất thiết phải mổ ko ạ? Nghe đến mổ thì người cũng sợ, huống j` mèo bé hơn người nhiều lần. Hix.. Nếu phải mổ thật thì chi phí hết bao nhiêu tất cả ạ? Ai có kinh nghiệm hay biết về vđề này chỉ giúp em với. Em đang lo cho nó quá..........

có ai làm ơn giúp với ạ, bé mèo vừa bị ngã từ tầng 3 xuống mới đc 2 tháng, nhưg nãy mình ôm e đc 1 lúc thì nó đòi tự đi, nhưg tập tễnh sờ thì k thấy gãy chỗ nào( có vẻ thế), có bác sỹ nào có thể tư vẫn để cháu chăm em tại nhà với!! vẫn đag bị shock, k bít fai làm j nữa vì vừa đón e nó về.:((, khẩn cấp quá:(

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mèo rơi từ lầu 8 Chung cư 19B Hạ Hôi.

Niềm vui của chủ mèo qua khỏi tai nạn té lầu 8 Chung cư 19B Hạ Hồi.

Chủ mèo đón nhận mèo " ra viện" sau tai nạn rơi ngã lầu 8.

Hình ảnh chú mèo trên sau khi gặp nạn 2 giờ:

Chảy máu mũi, mồm do va đập mạnh.

Rách cơ đùi phải, tổn thương sâu, mất máu nhiều.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Nó hết co giật rồi đúng không ạ? Mừng quá.. Bé thật may mắn
Con mèo đã qua khỏi. Tai nạn này xảy ra lâu rôi ( 9/9/2009 ) nhưng do lỗi ảnh nên tôi post lại. Đoạn videoclip có thể gây phản cảm nhưng tôi phải post để mọi người lưu ý rơi ngã của mèo.

thỏ2răng

Su Su nhà em hôm nay bị rơi từ trên tầng 4 xuống mà em nó mới khoảng 2 tháng. Sáng nay tự nhiên thấy nó gào một tiếng to rồi im bặt. EM chạy xuống thì thấy nó nằm co giật, chảy máu, đưa vào một lúc thấy máu ko chảy nữa, thở gấp, đầu hơi ngoẻo sang một bên.
Giờ em nó đã thở bình thường rồi nhưng không chịu ăn gì, nằm im một chỗ, chân tay thấy thỉnh thoảng khua khoắng nhưng cổ vẫn nghoẻo về một bên
Em không biết phải làm gì bây giờ?
MOng sớm được hồi âm. Em cảm ơn ạ.

nybuyt

Member
huhu bé xù nhà em hôm nay vừa bị ngã từ thành bể cá xuống hơi chảy máu mũi đến h vẫn đang nằm 1 chỗ k biết có qua khỏi k :((

monxu

Em có 2 bé mèo đều rơi từ tầng 13 xuống, 1 bé ở với mình hơn 1 năm rồi, thương ơi thương :((. Hôm nay vừa mang bé mới về, phải chăng lưới ban công nhưng ban công phòng bố mẹ em không cho chăng lưới, mọi người có giải pháp nào không? Như kiểu làm thế nào để nó không bén mảng đến những chỗ đấy chẳng hạn.