• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo - Nick lan_lan bán chó cảnh ở Lào Cai

Không dài dòng, mình xin đi thẳng vào vấn đề luôn, mình có mua của bạn Lan 1 con alas đen trắng, giới tính cái, nhỏ hơn 2 tháng tuổi
Trước tiên mình xin gửi ảnh chụp topic của bạn lan

Như trên ảnh các bạn có thể thấy bạn ấy bảo tiêm phòng 7 bệnh, sổ giun đúng lịch, bảo hành 1 đến 3 tuần cho pravo và carre.
Đây là ảnh chụp que test của con Alaska đen trắng mình lấy của bạn ý, ngay tối hôm đón chó về, thứ 2 tuần trước, 10/12/2012

còn ảnh chụp bãi phân mình chưa up lên, phân lỏng và có mùi tanh, nhưng chính xác 100% là có pravo, đã có xác nhận của bác sĩ, không chỉ 1 mà 2 bác sĩ cơ ạ.
Sổ tiêm thì dán tem thuốc 5 bệnh, và trang sổ giun thì trắng trơn => không đúng quảng cáo là tiêm 7 bệnh và sổ giun đầy đủ
Bảo hành 10 ngày thì 4 ngày 100% 6 ngày 50% => cũng khác xa quảng cáo là 1 đến 3 tuần bh 100%
Gọi điện ngay, quay clip và gửi cho bạn, thì bạn ý kêu là que test như thế kia là không có bệnh, sau đó 1 vài chuyện lằng nhằng diễn ra, và mình quyết định giữ chó lại để chữa và không cần đổi theo bảo hành nữa, và tất nhiên bạn ý từ bỏ trách nhiệm rất nhanh
Trong topic bạn ấy cũng ghi " cún khỏe - đẹp - giá tốt" => giá tốt: đúng, đẹp: đúng, khỏe: SAI, con cún nhà mình đón về, người gầy còm nhom, sờ toàn xương là xương, khỏe thì đã không mắc pravo, nhỉ?
Mình mua của bạn ý là 4tr9, cả ship xuống HN cộng tiền chữa trị cho e nó thì giờ đã ngang giá với 1 con husky đẻ ở VN, đúng là 1 tiền gà. 3 tiền thóc.
Vậy mình làm topic này để các bạn nên cẩn thận trong việc mua bán chó, nhất là với người ở xa.
Thông tin người bán: Trần Thị Thu Lan - số nhà 045 - tổ 12 - Phường Kim Tân - Tp Lào CAi
số điện thoại: 01656701488
Thân ái!
Chó mình may mắn là vẫn còn sống và đang được điều trị, do chữa lần trước chưa dứt điểm, bạn nào muốn nhìn tận mắt e nó, thì liên lạc với mình, e nó đang nằm ở phóng khám của a Nam!

Ảnh cún tại thú y đợt điều trị trước

ảnh cún tối thứ 6.
Qua đây cũng khuyên mọi người nên điều trị bệnh dứt điểm, tránh như em của mình, đón về quá sớm nhé!

chipbamb0

Member
cảm thông và chia buồn cùng bạn. mua chó cũng chọn ng mà mua bạn àh... nhiều thằng bán chó ko có lương tâm thỳ số chúng nó cũng chết thảm hơn cả những con chó bệnh nó bán cho ng khác

kid1989

Active Member
Riêng cái gì thì cái mua chó mèo không ham rẻ được đâu bạn ơi =,=

pet_pg

Member
Cún mắc bệnh k mất đó là điều ok nhất rồi bạn ak. Bạn cố gắng chữa cho cún khoẻ nhé. Mình chúc cún của bạn sớm khoẻ ... còn những cái dạng bán chó bệnh thì cũng k khá đc đâu, cầm những đồng t lãi bán cún bệnh cũng k nuốt trôi ... CĂM THÙ NHỮNG ĐỨA BÁN CÚN BỆNH.

Bạn nhầm rồi, đấy là Quyên, khác với bạn Lan mình mua chó nhé, kẻo lại hiểu nhầm người ta, tội người ta ra. Nếu mình mua của bạn Quyên đấy thì mình đem chó lên Lê Quang Đạo bắt đền luôn rồi, không phải ôm cục tức vào người. Bạn Quyên đấy có cả thú y dưới này nữa nên an tâm hơn nhiều.

BellaDog

Mua rẻ hiểm thật. Mình chưa có knghiem nên cứ bắt chó tầm 9 10 tháng về nuôi. Khó dạy 1 tí nhưng chắc ăn. Nuôi n r n phát bệnh thì m cố chữa chứ mấy khi trả về. Nhưng chữa được là may b à.

Legion

Member
Tiền nào của nấy mà ....Mình cũng nghĩ như vậy đó , mua giá tốt tưởng đc con cún tử tế ai ngờ về care rồi qua đời :(( nghĩ mà đau mà sót :(( . Thôi 1 lần đau 1 lần nhớ chúc các bạn tìm đc cún tốt giá tốt nhóa :X ;;)

lan_lan

Này bạn ơi. Mình bảo bạn gửi cún về hoặc text lại cho mình thì bạn đều không đồng ý. mình đổi cho bạn cún # ( mọi chi phí phụ mình chịu)thì bạn đều không đồng ý. Sau đó mình bảo bạn đem qua phòng khám # để khám lại cho em nó vì phòng Khám đó mình ko tin tưởng chi phí mình cũng chịu thì bạn bảo em nó khỏe rồi không cần mình bảo hành và không cần mình có trách nhiệm gì nữa cả vì em nó khỏe sau đó bạn kiện cáo mình là có ý gì ? mình ko phải cái người vì hám lợi mà vô trách nhiệm. Cây ngay không sợ chết đứng bạn muốn làm trò gì cứ làm

Kenji54

Member
Việc cun' của bạn bị parvo, chủ nhiệm clb là a Nam cũng xac' định là dinh' bệnh, vơi' việc test + biểu hiện nôn mửa, đi ngoài, ngủ li bì, bỏ ăn. Khi test lên và cun' co' những biểu hiện như vậy, mà bạn bảo là chưa làm sao, yêu cầu test lại????. Đung' là 1 tiền ga` 3 tiền thoc', nêu bạn ban' cho' lâu năm, thì việc bảo hành của bạn, cũng như kiên' thưc' về bệnh của cho' bạn phải năm' rõ chư' ;), đây toàn là thành viên chinh' thưc' của CLB, bản thân mình, cũng được tận măt' chưng' kiên' cun' của bạn chủ thơt'.

Này bạn ơi. Mình bảo bạn gửi cún về hoặc text lại cho mình thì bạn đều không đồng ý. mình đổi cho bạn cún # ( mọi chi phí phụ mình chịu)thì bạn đều không đồng ý. Sau đó mình bảo bạn đem qua phòng khám # để khám lại cho em nó vì phòng Khám đó mình ko tin tưởng chi phí mình cũng chịu thì bạn bảo em nó khỏe rồi không cần mình bảo hành và không cần mình có trách nhiệm gì nữa cả vì em nó khỏe sau đó bạn kiện cáo mình là có ý gì ? mình ko phải cái người vì hám lợi mà vô trách nhiệm. Cây ngay không sợ chết đứng bạn muốn làm trò gì cứ làm
Chính vì cái lúc mình gửi ảnh và clip mình test cún, bạn bảo không có bệnh đã làm mình mất đi tin tưởng vào cái cách bán chó của bạn, mình đi test mình chẳng nói ra mình mua chó của ai đâu để mà người ta khiến bạn không tin tưởng này nọ, đến cái hôm bạn bảo mình đi test lại để xem kết quả thì con chó của mình nó cũng khá lên rồi, mình chả buồn test lại nữa, test lại thì chắc chắn ra bệnh,nhưng gửi lên thì chắc gì lên đến nơi nó còn sống và con của bạn gửi đền cho mình nó khỏe hơn con bị bệnh bây giờ ? Liên lạc với bạn 3 hôm bằng mình gọi điện nhắn tin cả tháng, mẹ mình bảo giải quyết cho nhanh vì mệt mỏi lắm rồi.
Còn giờ ở topic này mình chẳng làm cái trò gì cả, mình đang cảnh báo mọi người về 1 địa chỉ bán chó không đáng tin cậy và không đúng như quảng cáo, thế thôi.
Ngay từ hôm mình lấy con của mình về có 3 người trực tiếp tiếp xúc với nó trong diễn đàn này là a Nam chủ tịch clb, nick là Darkstar và bạn mình tên Tuấn Anh nick Kenji54, và a Dũng cùng chỗ a Nam, bạn có thể hỏi xem thể trạng chó ngay hôm đón về như nào nhé, xem đúng như bạn quảng cáo với mình không ? Gầy còm ốm yếu, tiêm 5 bệnh thì quảng cáo 7 bệnh, trước hôm lấy chó hỏi chó tiêm ở TQ hay VN thì bảo tiêm ở TQ, về đây lòi ra quyển sổ tiêm ở VN, đã thể quyển sổ còn mốc + cái ghim bị gỉ, trang xổ giun thì trắng trơn.

zaizai_89

Member
Kinh nghiệm xương máu. Khi đã mất uy tín là sẽ mất hết bạn lan_lan ạ. Thừa tiền cũng không mua của bạn...

chjkj_ox

lừa đảo..làm ăn vô lương tâm.tội nghiệp bé cún, xin chia buồn với bạn..%-(

lan_lan

Chính vì cái lúc mình gửi ảnh và clip mình test cún, bạn bảo không có bệnh đã làm mình mất đi tin tưởng vào cái cách bán chó của bạn, mình đi test mình chẳng nói ra mình mua chó của ai đâu để mà người ta khiến bạn không tin tưởng này nọ, đến cái hôm bạn bảo mình đi test lại để xem kết quả thì con chó của mình nó cũng khá lên rồi, mình chả buồn test lại nữa, test lại thì chắc chắn ra bệnh,nhưng gửi lên thì chắc gì lên đến nơi nó còn sống và con của bạn gửi đền cho mình nó khỏe hơn con bị bệnh bây giờ ? Liên lạc với bạn 3 hôm bằng mình gọi điện nhắn tin cả tháng, mẹ mình bảo giải quyết cho nhanh vì mệt mỏi lắm rồi.
Còn giờ ở topic này mình chẳng làm cái trò gì cả, mình đang cảnh báo mọi người về 1 địa chỉ bán chó không đáng tin cậy và không đúng như quảng cáo, thế thôi.
Ngay từ hôm mình lấy con của mình về có 3 người trực tiếp tiếp xúc với nó trong diễn đàn này là a Nam chủ tịch clb, nick là Darkstar và bạn mình tên Tuấn Anh nick Kenji54, và a Dũng cùng chỗ a Nam, bạn có thể hỏi xem thể trạng chó ngay hôm đón về như nào nhé, xem đúng như bạn quảng cáo với mình không ? Gầy còm ốm yếu, tiêm 5 bệnh thì quảng cáo 7 bệnh, trước hôm lấy chó hỏi chó tiêm ở TQ hay VN thì bảo tiêm ở TQ, về đây lòi ra quyển sổ tiêm ở VN, đã thể quyển sổ còn mốc + cái ghim bị gỉ, trang xổ giun thì trắng trơn.
gọi điện nt cả tháng á bạn. Mình chẳng muốn đôi co với bạn làm gì. Mình chỉ nói bạn nghe này. Mình bảo bạn text lại hộ mình ( MỌI CHI PHÍ MINH CHỊU ) là đúng hay sai? và nếu cún bị bệnh mình đổi cún # cho bạn MỌI CHI PHÍ PHỤ MÌNH CHỊU là đúng hay sai? bạn tự gọi điện bảo mình là cún khỏe hơn KO PHẢI BẢO HÀNH NỮA là đúng hay sai. vậy thôi. sau đó lại còn móc nối với Quyên Phạm để này lọ. ai đọc cái toppic này thì cũng nên suy nghĩ 2 phía.....

gọi điện nt cả tháng á bạn. Mình chẳng muốn đôi co với bạn làm gì. Mình chỉ nói bạn nghe này. Mình bảo bạn text lại hộ mình ( MỌI CHI PHÍ MINH CHỊU ) là đúng hay sai? và nếu cún bị bệnh mình đổi cún # cho bạn MỌI CHI PHÍ PHỤ MÌNH CHỊU là đúng hay sai? bạn tự gọi điện bảo mình là cún khỏe hơn KO PHẢI BẢO HÀNH NỮA là đúng hay sai. vậy thôi. sau đó lại còn móc nối với Quyên Phạm để này lọ. ai đọc cái toppic này thì cũng nên suy nghĩ 2 phía.....
mấy cái bạn hỏi đúng sai mình xin trả lời bạn đúng hết, mình có đề cập đến mình muốn trả lại chó của bạn nhưng bạn không nhận không ?
Topic ở đây mình muốn đề cập đến con chó mà bạn gửi cho mình, rằng nó không đúng với quảng cáo của bạn, chứ bạn không nên vin vào cái việc mình KHÔNG THÈM ĐỔI chó nữa để tự minh oan cho chính bạn.
Chó chữa bệnh đã khỏe hơn nên mình KHÔNG THÈM ĐỔI đấy, mà có ai như bạn không, tối hôm thứ 2 bạn bảo " Nếu test lên như hôm nay ( mọi người xem ảnh que test) thì không bảo hành nữa" ????? Bạn có thấy ai như bạn không ? Ừ thì có thể hôm sau test không lên, không ra bệnh đấy, thế coi như mình mua chó bảo hành 1 ngày à ? => Chính vì điều này mà khi bệnh tình của chó tiến triển khả quan mình quyết định KHÔNG ĐỔI nữa.
Tháng trước đến cuối tháng cước phát sinh của mình có 180k thôi, vì con chó mình mua của bạn mà giờ phát sinh đến 200k rồi đấy, mới có hơn nửa tháng nhé.
Còn về vụ móc nối Quyên Phạm, mời bạn nhớ lại bạn kể gì với mình " Trước chị Quyên cũng nhập chó của mình", thì mình có hỏi lại Quyên " nhà chị bán chó mấy năm nay sao phải nhập chó của nó". Tối hôm chủ nhật, là tối hôm mà bạn gửi chó cho mình ấy, mình có tham khảo Quyên rồi, cũng được Quyên nhắc mà mình không nghe, và topic này chính là kết quả. Còn Quyên và mình cũng chỉ là từ mua bán chó mà quen biết nhau thôi, chứ chẳng phải móc nối để này nọ gì.
Bạn còn gì để hỏi nữa không ?

đề nghị Mod hoặc Min chỉnh lại chữ kí của bạn Lan_Lan cái..quảng cáo bừa bãi nhìn rối cả mắt.

Legion

Member
Nghĩa ơi ....Đã là đi "Buôn Chó " thì ai người ta chịu " Lỗ " hả em . Cái Bảo Hành cũng chỉ cho thêm sự tin tưởng + uy tín thôi :)