• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo nhà bán chó Hùng: 0914667784 - số 3 ngõ 123 Hoàng Quốc Việt

Há há. Đô đô nhà ta đc nhắc đến nhiều thế nhỉ. Chắc anh Nam đưa ra làm mẫu chó có cố gắng đây mà. Bin nhà bạn giờ sao rồi? Đã đỡ chưa bạn?

kemkiwi

Há há. Đô đô nhà ta đc nhắc đến nhiều thế nhỉ. Chắc anh Nam đưa ra làm mẫu chó có cố gắng đây mà. Bin nhà bạn giờ sao rồi? Đã đỡ chưa bạn?
huhu bạn nhắc làm mình thêm buồn :(

ngocphuong2802

Kệ cmnd đi bạn à, thông báo thế này thì 4rum chắc ai cũng biết mà tránh nó rồi. Giờ chắc điều quan trọng với bạn nhất là chú chó mau khỏe bệnh.
Gọod luck to u and ur pet

Lần trước cũng định mua nhà thằng này một con hucky, nó cho số đt và địa chỉ và hẹn gặp buổi tối. nhưng hôm đó tiện đương đến vào buổi chiều. Đứng ngay bên ngoài gọi cho nó, mà nó kêu là đi vắng ( vì nghe thấy tiếng nó văng vẳng trong nhà) nó hẹn 1-2 tiếng nữa quay lại. Chắc là để bơm thuốc,,,, gì gì đó. Nên té khẩn trương. Thằng này kiếp sau chắc đầu thai làm chó ghẻ để trả nợ cho kiếp này

theo như mình biết khi đã mắc care thì cún rất khó qua nôi ngày thứ 4 mà bạn bảo ủ bệnh khá lâu thật vô lý

bin nhà bạn mắc pavo à? hix, trước em phốc nhà mình cũng mắc bệnh này và nó k qua khỏi. chúc cho e cún của bạn may mắn :(

Lin Cun

Member
Em jen nhà mình vừa chống trọi với parvo đc một tuần.hôm nay e ấy đã ăn đc cơm và nhanh nhẹn hơn.chúc cún nhà bạn vượt qua được.

nh0c_hn89

alaska nhiễm pravo ko nguy hiểm lắm đâu bạn ạ,đợt vừa rùi mình có e rotweiler cũng nằm viện cả tuần vì nhiễm virut này.chúc bé nhanh khỏi nhé bạn

V-ket

Mấy em bị ốm như thế thương lắm, chúc cún nhanh khỏe ;) và thằng bán chó cho bạn nhanh bị care x-(

theghost

Member
theo như mình biết khi đã mắc care thì cún rất khó qua nôi ngày thứ 4 mà bạn bảo ủ bệnh khá lâu thật vô lý
Carré hay parvo là các bệnh do virus nó ẩn chứa trong cơ thể của con chó. Chó từ TQ về đến Vn thường là chó từ 2 tháng đến 3 tháng. Hầu hết là sau từ 1 - 2 tuần nếu có virus này trong cơ thể thì con chó sẽ phát bệnh ra. Carré thì mệt mỏi ủ rũ, ho khạc... đại loại là cơ quan hô hấp bị phá. Parvo thì đi ngoài phân lỏng dần có mùi tanh khủng khiếp, sau đó đi ngoài ra 1 thứ ko đc gọi là phân nữa mà là máu tươi kèm niêm mạc ruột. Như vậy là cơ quan tiêu hóa bị phá. thông thường là ko vượt qua khỏi 5 ngày TÍNH TỪ KHI PHÁT BỆNH.>:D< còn khi chưa phát bệnh thì nó khỏe như các con chó khỏe mạnh khác thôi.
Như vậy mới nói là ủ bệnh khá lâu, và ko qua nổi 4 ngày bạn nhé.