• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo nhà bán chó Hùng: 0914667784 - số 3 ngõ 123 Hoàng Quốc Việt

kemkiwi

Cảnh báo tất cả mọi người đừng ai mua chó hoặc dây dưa trao đổi với nhà bán chó số 3 ngõ 123 Hoàng Quốc Việt - Hùng: 0914667784. a Hùng đã bán cho mình 1 em alaska Trung Quốc 3 tháng tuổi nâu đỏ với giá cắt cổ 12Tr (do có chút quen biết và tin tưởng nên mình yên tâm mua) Mình mua chó đực, a ý giao cho mình chó cái nhưng lại bảo là chó đực (sau anh ý giải thích là a ý giao nhầm chó của mình với 1 bạn khác :-o)

Nuôi được 1 tuần đưa sang anh Nam khám tổng thể bắt đầu phát hiện bị tiền care (có những dấu hiệu ủ bệnh đã lâu nhưng do chưa có kinh nghiệm mua bán chó nên mình đã bị a Hùng lừa)

Bây h e cún đang được điều trị tích cực ở nhà a Nam. Mình có liên lạc nói rõ sự việc với a Hùng yêu cầu chịu trách nhiệm thì có thái độ trốn tránh trách nhiệm. Mình viết lên diễn đàn cảnh báo để tất cả mọi người cùng tránh. Còn a Hùng thì có trốn lên trời cũng phải chịu trách nhiệm như 1 "con người có lương tâm" bình thường. Mình sẽ cập nhật tình hình vụ việc đầy đủ trong topic này. Nếu có bạn nào cũng bị trường hợp giống như mình thì mình mong các bạn cùng lên tiếng để k còn tồn tại những lái chó vừa vô trách nhiệm vừa vô lương tâm như nhà anh Hùng kể trên nữa. Rất cảm ơn các bạn.

GumGum

Member
ui xời đã từng 1 lần đi qua nhà ông này :)) nhìn cái là biết,chậc

Kenji54

Member
thì ra là be' alas của bạn à. Luc' tôi' mình co' qua pk a nam chơi và thây' cun' của bạn r :-<. Khổ thân be', luc' mình đên' là a Nam đang chuyền đạm vơi đường cho be'. Mong là cun' bạn sẽ khỏi trong 1 vài ngày tơi' ;)

kemkiwi

thì ra là be' alas của bạn à. Luc' tôi' mình co' qua pk a nam chơi và thây' cun' của bạn r :-<. Khổ thân be', luc' mình đên' là a Nam đang chuyền đạm vơi đường cho be'. Mong là cun' bạn sẽ khỏi trong 1 vài ngày tơi' ;)
uh, Bin nhà mình đấy, trộm vía a Nam bảo tuy bé nhưng rất cố gắng. Hy vọng sẽ qua được rồi khỏe mạnh như bạn Đô Đô trước được a Nam chữa :(

Kenji54

Member
mình cũng hỏi a nam mà, a y' bảo cư' theo liệu trình này thi mây hôm nữa be' khỏe lại thôi ;). Be của bạn cũng nghich ghê :p

kemkiwi

mình cũng hỏi a nam mà, a y' bảo cư' theo liệu trình này thi mây hôm nữa be' khỏe lại thôi ;). Be của bạn cũng nghich ghê :p
uh, đầu gấu lắm, nôn, bỏ ăn, sốt 40 độ nhưng vừa vào nhà a Nam bế cái đã đòi nhảy xuống đất chơi với 3 anh chị chó lớn to gấp 20 lần :))

Mình cũng mong thế nhưng bệnh này nó dai dẳng, hết giai đoạn 1 nó tự khỏi đến 1 tuần như là khỏe rồi ý, sau đó bị lại chuyển giai đoạn 2 nặng hơn nên cũng chưa biết thế nào :(

XoanQuay

Member
chỉ xứng đáng gọi là thằng Hùng thôi, chúc cún bạn mau mạnh khỏe

benchust

Member
Cho tớ hỏi phòng khám bác sỹ Nam là ở đâu, địa chỉ và số dt ntn bạn nhỉ ?
Em phóc sóc nhà tớ đang ốm cũng muốn đến địa chỉ tin cậy . Bạn chia sẻ cho mình với nhé. Thanks bạn nhiều

Ông này tôi đến nhà xem cho 1 lần rồi !

Gặp bố ông ý , kêu ông ý đi vào Nam nên ko nuôi được

Cũng Alaska nâu đỏ 12 tr

Buổi trưa đến : xem chó gọi điện thoại cho ống ý hỏi chó ông ý lấy ở đâu . Ông ý kêu lấy ở trại bên Hưng Yên, hỏi tiếp trại nào => " lâu rồi cũng không nhớ " trong khi con chó mới được 2-3 tháng

Buổi tối đến : con chó vừa ăn xong, nôn ra 1 bãi to đùng trước mặt, rồi đang ăn lại. Bố ông ý chạy ra bảo tại bọn trẻ con đổ cháo ra cho nó ăn đấy mà. Dạng như mình bị mù mà không nhìn thấy con chó nôn vậy

Hôm đấy đi cùng với Nam nên 2 anh em chán về đi cafe luôn :D

GumGum

Member
chuẩn luôn hôm đó em cũng đi mà =)) nhìn cái biết luôn,ui xồi nhìn cảnh ông ý cho chó ăn sợ quá

Harmonie

Member
Tốt nhất theo mình là bạn nên cho viên gạch vào đầu là giải quyết được ngay

kemkiwi

Thế hả bạn, bó chiếu. Thật ra mình là chủ thứ 2 của e Bin, mình k mua trực tiếp nhà ông Hùng đấy. Em bán chó cho mình nuôi Bin được gần tuần k có điều kiện nuôi nữa nên mới để lại cho mình. Mình đưa đi khám tổng quát cái phát hiện ra bệnh luôn. Vì e bán Bin cho mình cũng hiền lành (mình đoán thế 3:-O) nên bị ông Hùng đấy tráo chó đực với chó cái nuôi cả tuần cũng k biết :-ss

Gọi đthoại cho nhà bán chó thì tò te tí sau khi phán k chịu trách nhiệm, mình thấy ức chế hộ nên puplic lên cho cả nhà biết mà tránh.

Có nhiều bạn tham gia diễn đàn nhưng chưa biết phòng khám nhà A.Nam, mình ghi luôn cho các bạn cùng biết
A. Nam - phòng khám CLB người yêu chó kéo xe: 0906294388
đ/c: số 19 ngõ 9 Hoàng Ngọc Phách

Cập nhật tình hình e Bin: Đã chính thức chuyển sang Pravo =(( đang được thử thách trong 5 ngày, hnay đã là ngày thứ 2. E ý còn nôn và ị ra giun to như cái đũa :(( thế mà thằng bán chó bảo đã tẩy giun và tiêm phòng rồi :((

MinhQuan

Member
mong cho bé nhà bạn mau chóng bình phục...dù sao thì vẫn còn hy vọng mà ;) sau lần này bạn nên cảnh giác các của hàng bán chó nhé :D chúc Bin sớm khỏe và đi chơi với các a c e trong diễn đàn :D

Saggi & Saphira

Yên tâm đi bạn ơi, đừng lo quá. Chỉ cần còn chút cơ hội là sẽ qua khỏi thôi. Bạn cứ hàng ngày qua thăm bé như hôm qua nhé.! chúc cún sớm bình phục và lại chay nhảy ầm ầm nha .:D

kemkiwi

uh, nhưng k đến thì thôi, đến thấy thương lắm huhu... hôm qua thấy e ý nằm bệt tý nữa đã nước mắt ngắn dài rồi :(

Darkstar

Vietpet sponsor
CHú thích: BAn đầu cún của bạn đến bị nươc mũi xanh, bạn cũng nói có biểu hiện ho khạc, nhưng theo dõi và kiểm tra thì không phải bị carre mà nôn nhiều, không ho, không viêm hô hấp mà đi ngoài nhiều, có màu máu và rất tanh! Đính chính lại sợ nhiều người không hiểu lại bảo mình nói bệnh lung tung! Thanks!