• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo người trong hội phú quốc lừa đảo

nhànông

Member
chào
còn riêng anh nhà nông gì đó lời nhận xét của anh chỉ nghiên về một phía thôi câu văn tôi viết rỏ là có tên có chó vậy anh nghỉ tôi chỉ trích hội phú quốc là sai nêu anh cần tranh luận mời anh,
thân chào
chào anh.

trước nhất nhànông thành thật xin lỗi anh về nhận xét mang tính khách quan nhưng đầy đụng chạm này.

anh mời nhànông tranh luân...vâng. nhà nông xin được hân hạnh tiếp kiến cùng anh đây. để câu chuyện được bắt đầu mang tính tình cảm nhân văn hơn, trên tinh thần xây dựng....nhànông xin lấy danh dự của mình khẳn định lại một lần nữa nhànông chưa bao giờ là bạn của
hopnh123.cũng như chưa bao giờ đến clb q12. tất cả những ae thành viên clb 12 nhànông đều không quen biêt!

anh à...anh nên đọc kỹ lại câu từ trong bài viết của mình..........anh sẽ thấy được những cái sai của mình mà về lý...tình... là không nên. không lẽ bổng dưng nhànông nhận định anh đã và đang bức xúc...và nữa qua cách viết bài của anh...nhànông cũng biết thêm rằng anh là mẫu người thân thành, rất kỹ lưỡng ,ít va chạm bên ngoài.....cũng chính điều này đã làm anh không có được lập trường vững chắc. khi quyết định.anh luôn bị tác động khi mua bất cứ món chơi naò....vì thế mới có chuyện như hôm nay.theo quan điểm của nhànông anh cần xem xét lại ban tư vấn của mình có nên tiếp tục hợp tác nữa hay không...? anh nên nhớ rằng người tư vấn rất quan trọng. đôi khi là con dao hai lưởi...
trở lại vấn đề anh nêu bên trên...trong chuyện này rõ ràng là người bán không có lỗi anh ạ.tại sao là không lỗi...........?vì bởi anh đã tự tìm đến và khi mua anh đã mắt thấy, tai nghe, tay sờ...và cũng có thể khi giao dịch anh cũng đã ngã giá...bớt một, hoặc thêm hai.những điều này đã nói lẻn rằng anh đã đồng thuận .còn anh bảo rằng người bán nói tốt này, tốt kia và bảo đảm công nhận giống ....ai cũng vậy thôi anh à con người ta người ta phải khen..xấu che tốt khoe mà, đó là bản chất rất tự nhiên....chưa kể đến trình của người bán...hơn nữa đồ chơi nó đa sắc màu, cũng như tùy nhãn quan, cũng như sở thích.con đã được cng chưa hẳn là con thuần chủng !
...anh mời nhànông tranh luận...vậy mà tôi vẫn ngồi đây đợi anh...còn anh thì đang ngon giấc............người bán cũng vậy họ nói... cứ nói... quan trọng là ở nơi anh. cũng như nhànông tôi được anh mời...nhưng anh lại không tiếp...ai bảo tôi tin...tại tôi tin nên lỗi của tôi. không trách anh.vậy nhé .cười..............
thôi anh cũng nên bỏ qua đừng nên nói đi nói lại nữa anh ạ.

chúc anh cùng gia đình sức khỏe bình an !

nhànông

kính

Theo ngổ thấy trong vụ án nè. Cả 2 bên đều không đúng ah nghen

Bên bác tranvany : Do mất tiền ( của đau con sót 12,5tr đâu phải là con số nhỏ ) không giữ được bình tĩnh nên hăm dọa, văng tục, quy kết cho cả một tập thể. Cái này bác nên suy nghĩ lại. Nhưng một phần cũng là do bác kém hiểu biết đấy. Thiết nghĩ bác nên xin lỗi tập thể chung một tiếng.

Bên bác Hợp : Bác là một lái chó nhưng nói thật bác cũng không đàng hoàng cho lắm. Như bác thì con bạch hổ kia bị lỗi gì trong BTC. Mà bác bán cho người ta nói là Công Nhận Giống. Từ trước tời giờ, tôi chưa từng thấy ai mang chó có màu lông đột biến gen mang ra dogshow mà được CNG cả. Chưa kể săm soi kỹ còn ra khối lỗi. Mà bác bán 12,5tr. Nói thật là đắt. Chó không giấy, ko gia phả. Mà sao bác ăn lãi kinh thế. Một điều nữa mà ngổ thấy hơi bức xúc. Khi mà con chó như vậy, bác lại còn tìm cách đăng bán tiếp. Bác định tìm thêm bác Ý thứ 2 ư. Ngổ xin nói thật, chứ nếu là dân chơi chó chuyên nghiệp thì con bạch hổ của bác chắc khó có ai quan tâm. Ngổ nghĩ bác nên xem lại con giống, giá cả. Bán hợp lí thì nghề mới lâu dài được. Vì ngổ biết bác khẳng định bác là lái chó.

Rốt cục, con chó thì cũng chỉ là con chó. Đừng vì con chó mà tình người nó mất.

Đôi lời chia sẻ ...

ventrang870

noi chung hop123 da bot lo so hon ko anh huong den tam ly la dc roi chu ma than kinh ko on dinh ban cho lung tung lai ( them ong bo may de ai day) thi ae ha noi lai meu mao voi tro buon ban kieu 123hop noi rieng va (cai clbcpq ma ai cung tu cao tu man noi chung )het long tin chan go ban phim roi

hopnh123

Member
Bên bác Hợp : Bác là một lái chó nhưng nói thật bác cũng không đàng hoàng cho lắm. Như bác thì con bạch hổ kia bị lỗi gì trong BTC. Mà bác bán cho người ta nói là Công Nhận Giống. Từ trước tời giờ, tôi chưa từng thấy ai mang chó có màu lông đột biến gen mang ra dogshow mà được CNG cả. Chưa kể săm soi kỹ còn ra khối lỗi. Mà bác bán 12,5tr. Nói thật là đắt. Chó không giấy, ko gia phả. Mà sao bác ăn lãi kinh thế. Một điều nữa mà ngổ thấy hơi bức xúc. Khi mà con chó như vậy, bác lại còn tìm cách đăng bán tiếp. Bác định tìm thêm bác Ý thứ 2 ư. Ngổ xin nói thật, chứ nếu là dân chơi chó chuyên nghiệp thì con bạch hổ của bác chắc khó có ai quan tâm. Ngổ nghĩ bác nên xem lại con giống, giá cả. Bán hợp lí thì nghề mới lâu dài được. Vì ngổ biết bác khẳng định bác là lái chó.

Rốt cục, con chó thì cũng chỉ là con chó. Đừng vì con chó mà tình người nó mất.

Đôi lời chia sẻ ...
Trước tiên, mình xin cảm ơn những ý kiến "chia sẻ" của bạn nói riêng và của anh em mọi người nói chung.

Tôi xin được nói và chia sẻ với mọi người dù là con chó hay bèo, cỏ dại thì cũng có giá trị nhất định của nó.

Việc mua bán là thuận mua vừa bán, mua tại nhà, coi tận mắt, sờ tận tay, có người đi theo cố vấn, có sự lựa chọn giữa nhiều con chó tôi đưa ra.

Còn việc ông này nói tôi có nói là con này có thể đạt CNG gì đó là hoàn toàn không có. Nhưng những bài viết trước tôi trả lời có nói, để đánh giá và nhận xét 1 con chó thì chỉ có trọng tại trong show mới quyết định chính xác nhất. Tôi có nói nếu rảnh ông này nên mang con BH ra off để mọi người đánh giá để có được những đánh giá khách quan của nhiều người.

Còn việc tại sao tôi bán con Bạch Hổ với giá đó thì: Con chó là của quyền sở hữu của tôi, tôi bỏ tiền ra mua nó, tôi được định giá là điều hiển nhiên. Tiền trong túi người mua, thích thì mới mua, còn đã không thích thì đưa cho không xem người ta có nuôi hay không?

Tôi không hiều sao bạn lại hơi bức xúc, có thể bạn bức xúc thay cho người mua, nếu vậy thì tôi nghĩ bạn sẽ còn gặp nhiều nhiều bức xúc trong tương lai nữa đó, Sg không chỉ riêng mình tôi bán, cả chợ Lê Hồng Phong, Chợ Trường Trinh,…và nhiều nhiều lắm … vì bạn mang HỌ "BAO" mà.

Tôi xin cảm ơn bạn đã nhắc khéo tôi nói tôi xem lại việc con giống và giá cả. Tôi đồng ý với bạn là sẽ xem lại, vì tôi đang sở hữu 2 con cái có giấy CNG đang mang bầu…… tôi sẽ xem lại giá cả bán sao cho hợp lý với giá 1 con giống F1. Và tôi xin đảm bảo, tôi bán 1 con F1 có thể cao hơn nếu con F1 đẹp, hoặc thấp hơn nếu nó xấu hơn con Bạch Hổ này đó bạn.

Tôi nuôi và buôn bán chó PQ thì tôi là Lái chó điều này với tôi là hoàn toàn bình thường.

Cám ơn bạn họ Bao

Tôi xin phép được dừng lại mọi chuyện ở đây, tôi không có nhiều thời gian để dành cho mấy việc như thế này. Cảm ơn mọi người!

can_508381

Member
@ Mọi người:
Mình thấy dạo này Vietpet có nhiều nick mới, và trong số đó hơi kiên nhẫn, và comment của họ đọc vô là biết họ rất ham vui
Vì vậy mọi người thay vì trả lời comment của họ ( trả lời hay kô thì cũng như nhau, mà trả lời còn làm cho họ ham vui hơn nữa) thì mình hãy bấm nút THANKS, THANKS cho tính kiên nhẫn mà họ làm lan tỏa diễn đàn này, vì tính kiên nhẫn là 1 tính rất đáng học tập
Thân!
P T KIÊN

ventrang870

ae cung can than vi co mot so ke dang lam chung ta mat tap chung ko canh giac lam loang nhung topic to cao beu xau chung

Người mua chó :

Mua chó về nuôi ko kinh doanh hoặc kinh doanh theo mình nó có 2 dạng :

Dạng thứ 1 : Dựa trên sở thích và kiến thức mình đọc trên các trang web, tài liệu, tham khảo ý kiến bạn bè có kinh nghiệm về giống chó đó. Rồi định hình ra hình dạng tính cách con chó mình thích và theo đuổi săn lùng được nó đem về nuôi.----> Có lập trường và mục tiêu rõ ràng.

Dạng thứ 2 : Dựa trên Tiêu Chuẩn của VKA (Trong nước) - FCI (Quốc Tế). Để đi thi đoạt giải dogshow, về nhân giống hoặc cho phối kiếm tiền. Tâm trạng lúc nào cũng muốn con chó mình là con chó chuẩn đẹp được mọi người công nhận và trầm trồ khen ngợi khi chiêm ngưỡng. Lúc ấy thì lại càng dễ dàng cứ bám theo tiêu chuẩn hiện hành mà phang. Còn tiêu chuẩn quy định, chỉnh sửa, thế nào đó là chuyện của các chuyên gia. Kiện cáo phản pháo gì thì cứ đam đơn kiện....VKA - FCI...có địa chỉ tên tuổi đàng hoàn chắc ko kiện nhầm chỗ được.--------> Có lập trường và mục tiêu rõ ràng, chú trọng giấy tờ thuần chủng nên thuộc dạng có tiền và có kiến thức chuyên môn theo các tiêu chuẩn của các tổ chức.

Người bán chó :

Mua bán kinh doanh tạo lợi nhuận hoặc vì đam mê muốn chia sẽ với những người cùng sở thích theo mình cũng có 2 dạng :

Dạng thứ 1 : Kinh doanh tạo lợi nhuận. Bán theo tiêu chuẩn hoặc bán theo yêu cầu cần gì bán đó. Anh muốn chó thế nào tui kiếm giống vậy anh tới xem sờ mó chọn lựa, kiểm tra giấy tờ rõ ràng. Tui nói giá anh kì kèo…..thỏa thuận trao đổi. Ok múc. Người bán có tâm thì thông tin chó sẽ rõ ràng cụ thể chó bệnh ko bán, chó có khuyết điểm cũng sẽ nói hoặc ko cái này ko ai cấm đó là quyền của họ. Người mua ko kiểm tra hàng kỹ cũng ko thể trách họ. Người ko có tâm miễn bàn vì tùm lum thứ ko biết đâu mà kể.

Dạng thứ 2 : Bán theo đam mê sở thích. Cái này có thể vừa theo tiêu chuẩn vừa theo sở thích riêng của người bán. Người mua thấy phù hợp thì thỏa thuận các điều kiện về giá và chế độ bảo hành. Về giá có thể rất cao hoặc rất thấp là tùy vào cái duyên của người bán và người mua có gặp được nhau ko.

Ở đây. Bác Tranvany theo mình bác ko thuộc dạng nào của người mua cả. Trong đầu bác muốn mua con chó theo (kiểu dạng thứ 2) nhưng kiến thức của dạng này bác lại rất mù mờ, tham khảo nhiều ý kiến, dẫn theo nhiều người xăm xôi lựa cún, thỏa thuận giá cả, chế độ bảo hành cún. Rồi lại ko có lập trường vững chắc cho quyết định cuối cùng…..Bác chọn đó, trả tiền đó, nhưng đó chưa phải là lựa chọn cuối cùng….dẫn đến những chuyện ko hay về sau. Lập trường ko vững chắc dẫn đến mất uy tín trong cái quyết định…cái lời nói của mình đối với người khác.

Còn về Bác Hopnh123 mình thấy bác bán cún thuộc dạng 1 + 2. Bác có cái dỡ là ko làm hợp đồng rõ ràng với người bán về con cún của mình. Bác chuyên kinh doanh bác nên làm theo cách này. Hợp đồng thỏa thuận về hình dáng cũng như các điều mà 2 bác thống nhất với nhau ra giấy. Mà chỉ bán dựa trên uy tín niềm tin dẫn đến những phát sinh phiền phức về sau. Còn về phần giá cả và sản phẩm bác hoàn toàn đúng. Sản phẩm đó giá đó. Người mua đã xem và đã đồng ý thì ko thể phản kèo ngay ngày hôm sao chứ đừng nói là sao 1 tháng. (Chuyện ai lừa ai muốn kiểm chứng thì phải đưa ra chuẩn cụ thể và đối chấp 3 mặt một lời) Cái rắc rối thứ 2 khiến người khác không đồng tình với bác là bác lại đồng ý nhận rao bán lại dùm bác tranvany con chó BH, cho người khác. Có lẽ ý bác là sẽ tìm người khác hiểu được đó là con chó tốt và cái giá ấy là đúng với nó, còn hơn là để cho ông kia bêu xấu hâm dọa. nếu ko nhận lại. Hoặc tìm bác tranvany thứ 2. Đó là việc làm ko đúng. 1 là bác từ chối và kiên định hàng bán rồi ko trả lại. Vì bác nhận lại là bác đã vô tình thừa nhận mình sai. Nhận bán dùm lại là điều tồi tệ hơn…..trong khi con chó lại đang bị bệnh và cũng là tài sản đang gây tranh cãi giữ 2 người.

Tới đây mình thấy cả 2 cùng có khuyết điểm và cả hai nên ôn hòa.

Bác tranvany ko có quyền kêu bác hopnh123 trả lại tiền vì như thế là sai về luật thương mại. Còn về lừa đảo…..con BH có giá trị trên 5tr đồng bác làm đơn kiện được rồi nếu bác cho là bác hopnh123 lừa bác.

Bác hopnh123 cũng ko có quyền nhận bán lại dùm như vậy là ảnh hưởng đến đạo đức của người kinh doanh và cũng vi phạm một phần luật thương mại.

Hai bác cứ đấu khẩu với nhau sẽ ko phân định hơn thua được, mà càng làm lộ ra khuyết điểm của 2 người….nếu cứ tiếp tục uy tính của 2 bác sẽ được 2 bác tự tay
kéo xuống, vấn đề là người nào kéo nó xuống thấp hơn người kia mà thôi. Nếu hai bác giải quyết trong êm đẹp thì uy tính của hai bác sẽ có khả năng đi lên trở lại…..

Một chút quan điểm cá nhân tham gia cùng mọi người.

Người mua chó :

Mua chó về nuôi ko kinh doanh hoặc kinh doanh theo mình nó có 2 dạng :

Dạng thứ 1 : Dựa trên sở thích và kiến thức mình đọc trên các trang web, tài liệu, tham khảo ý kiến bạn bè có kinh nghiệm về giống chó đó. Rồi định hình ra hình dạng tính cách con chó mình thích và theo đuổi săn lùng được nó đem về nuôi.----> Có lập trường và mục tiêu rõ ràng.

Dạng thứ 2 : Dựa trên Tiêu Chuẩn của VKA (Trong nước) - FCI (Quốc Tế). Để đi thi đoạt giải dogshow, về nhân giống hoặc cho phối kiếm tiền. Tâm trạng lúc nào cũng muốn con chó mình là con chó chuẩn đẹp được mọi người công nhận và trầm trồ khen ngợi khi chiêm ngưỡng. Lúc ấy thì lại càng dễ dàng cứ bám theo tiêu chuẩn hiện hành mà phang. Còn tiêu chuẩn quy định, chỉnh sửa, thế nào đó là chuyện của các chuyên gia. Kiện cáo phản pháo gì thì cứ đam đơn kiện....VKA - FCI...có địa chỉ tên tuổi đàng hoàn chắc ko kiện nhầm chỗ được.--------> Có lập trường và mục tiêu rõ ràng, chú trọng giấy tờ thuần chủng nên thuộc dạng có tiền và có kiến thức chuyên môn theo các tiêu chuẩn của các tổ chức.

Người bán chó :

Mua bán kinh doanh tạo lợi nhuận hoặc vì đam mê muốn chia sẽ với những người cùng sở thích theo mình cũng có 2 dạng :

Dạng thứ 1 : Kinh doanh tạo lợi nhuận. Bán theo tiêu chuẩn hoặc bán theo yêu cầu cần gì bán đó. Anh muốn chó thế nào tui kiếm giống vậy anh tới xem sờ mó chọn lựa, kiểm tra giấy tờ rõ ràng. Tui nói giá anh kì kèo…..thỏa thuận trao đổi. Ok múc. Người bán có tâm thì thông tin chó sẽ rõ ràng cụ thể chó bệnh ko bán, chó có khuyết điểm cũng sẽ nói hoặc ko cái này ko ai cấm đó là quyền của họ. Người mua ko kiểm tra hàng kỹ cũng ko thể trách họ. Người ko có tâm miễn bàn vì tùm lum thứ ko biết đâu mà kể.

Dạng thứ 2 : Bán theo đam mê sở thích. Cái này có thể vừa theo tiêu chuẩn vừa theo sở thích riêng của người bán. Người mua thấy phù hợp thì thỏa thuận các điều kiện về giá và chế độ bảo hành. Về giá có thể rất cao hoặc rất thấp là tùy vào cái duyên của người bán và người mua có gặp được nhau ko.

Ở đây. Bác Tranvany theo mình bác ko thuộc dạng nào của người mua cả. Trong đầu bác muốn mua con chó theo (kiểu dạng thứ 2) nhưng kiến thức của dạng này bác lại rất mù mờ, tham khảo nhiều ý kiến, dẫn theo nhiều người xăm xôi lựa cún, thỏa thuận giá cả, chế độ bảo hành cún. Rồi lại ko có lập trường vững chắc cho quyết định cuối cùng…..Bác chọn đó, trả tiền đó, nhưng đó chưa phải là lựa chọn cuối cùng….dẫn đến những chuyện ko hay về sau. Lập trường ko vững chắc dẫn đến mất uy tín trong cái quyết định…cái lời nói của mình đối với người khác.

Còn về Bác Hopnh123 mình thấy bác bán cún thuộc dạng 1 + 2. Bác có cái dỡ là ko làm hợp đồng rõ ràng với người bán về con cún của mình. Bác chuyên kinh doanh bác nên làm theo cách này. Hợp đồng thỏa thuận về hình dáng cũng như các điều mà 2 bác thống nhất với nhau ra giấy. Mà chỉ bán dựa trên uy tín niềm tin dẫn đến những phát sinh phiền phức về sau. Còn về phần giá cả và sản phẩm bác hoàn toàn đúng. Sản phẩm đó giá đó. Người mua đã xem và đã đồng ý thì ko thể phản kèo ngay ngày hôm sao chứ đừng nói là sao 1 tháng. (Chuyện ai lừa ai muốn kiểm chứng thì phải đưa ra chuẩn cụ thể và đối chấp 3 mặt một lời) Cái rắc rối thứ 2 khiến người khác không đồng tình với bác là bác lại đồng ý nhận rao bán lại dùm bác tranvany con chó BH, cho người khác. Có lẽ ý bác là sẽ tìm người khác hiểu được đó là con chó tốt và cái giá ấy là đúng với nó, còn hơn là để cho ông kia bêu xấu hâm dọa. nếu ko nhận lại. Hoặc tìm bác tranvany thứ 2. Đó là việc làm ko đúng. 1 là bác từ chối và kiên định hàng bán rồi ko trả lại. Vì bác nhận lại là bác đã vô tình thừa nhận mình sai. Nhận bán dùm lại là điều tồi tệ hơn…..trong khi con chó lại đang bị bệnh và cũng là tài sản đang gây tranh cãi giữ 2 người.

Tới đây mình thấy cả 2 cùng có khuyết điểm và cả hai nên ôn hòa.

Bác tranvany ko có quyền kêu bác hopnh123 trả lại tiền vì như thế là sai về luật thương mại. Còn về lừa đảo…..con BH có giá trị trên 5tr đồng bác làm đơn kiện được rồi nếu bác cho là bác hopnh123 lừa bác.

Bác hopnh123 cũng ko có quyền nhận bán lại dùm như vậy là ảnh hưởng đến đạo đức của người kinh doanh và cũng vi phạm một phần luật thương mại.

Hai bác cứ đấu khẩu với nhau sẽ ko phân định hơn thua được, mà càng làm lộ ra khuyết điểm của 2 người….nếu cứ tiếp tục uy tính của 2 bác sẽ được 2 bác tự tay
kéo xuống, vấn đề là người nào kéo nó xuống thấp hơn người kia mà thôi. Nếu hai bác giải quyết trong êm đẹp thì uy tính của hai bác sẽ có khả năng đi lên trở lại…..

Một chút quan điểm cá nhân tham gia cùng mọi người.
cái này rất chi là anh "loằng" con bà "ngoằng".....
em đọc xong cái đầu em nó hơi nhức nhức

nhànông

Member
chào anh
lại một mùa xuân nữa về......nhanong kính chúc anh cùng gia đình đón giáng sinh an lành, hạnh phúc. và một năm mới sung túc, bình an.

anh à...nhanong tôi mấy ngày qua trong lòng cảm thấy bứt rứt...bứt rứt vì không phải mình làm sai....mà bứt rứt vì không có cơ hội để tỏ bày quan điểm cùng anh...dù rằng chúng ta cũng có những lúc cape...biết làm sao được. vì trên diễn đàn là ảo...thật,thật... ảo.
có lẽ chẳng bao giờ anh nghĩ nhanong tôi phản hồi... mục đích là để tình hình không tệ hơn phải không...?.nhưng nhà nông thì lại khác.nhanong nghĩ anh đã sai... ở chữ tình cũng vậy, khi cùng một lúc đụng chạm quá nhìêu người...cũng giống như thách 10 người đánh 01.và trên diễn đàn cũng vậy...ai cũng có thể tạo cho mình thêm một cái nik...và như thế sự việc sẽ đi rất xa.....trong khi anh là người thật việc thật.
anh hiểu ý tôi chứ.

vài lời chân tình cùng anh...nếu có thể mời anh xem lại kỷ trong những bài phản hồi của nhanong....chắc rằng anh sẽ bớt giận nhnong hơn.

chúc anh luôn vui với đam mê của mình.

nhanong

kính.

chào anh
lại một mùa xuân nữa về......nhanong kính chúc anh cùng gia đình đón giáng sinh an lành, hạnh phúc. và một năm mới sung túc, bình an.

anh à...nhanong tôi mấy ngày qua trong lòng cảm thấy bứt rứt...bứt rứt vì không phải mình làm sai....mà bứt rứt vì không có cơ hội để tỏ bày quan điểm cùng anh...dù rằng chúng ta cũng có những lúc cape...biết làm sao được. vì trên diễn đàn là ảo...thật,thật... ảo.
có lẽ chẳng bao giờ anh nghĩ nhanong tôi phản hồi... mục đích là để tình hình không tệ hơn phải không...?.nhưng nhà nông thì lại khác.nhanong nghĩ anh đã sai... ở chữ tình cũng vậy, khi cùng một lúc đụng chạm quá nhìêu người...cũng giống như thách 10 người đánh 01.và trên diễn đàn cũng vậy...ai cũng có thể tạo cho mình thêm một cái nik...và như thế sự việc sẽ đi rất xa.....trong khi anh là người thật việc thật.
anh hiểu ý tôi chứ.

vài lời chân tình cùng anh...nếu có thể mời anh xem lại kỷ trong những bài phản hồi của nhanong....chắc rằng anh sẽ bớt giận nhnong hơn.

chúc anh luôn vui với đam mê của mình.

nhanong

kính.

Nhà nông ơi! bạn lo việc đồng áng của bạn đi, đừng có thổi lửa lên nữa, có ai nói gì thêm đâu mà bạn cứ quanh quẩn chuyện này làm chi cho nó phức tạp ra.

Sống phải theo hiến pháp và pháp luật, ai cảm thấy bị lừa đảo có thể khởi kiện, bên thua phải bồi thường thiệt hại.

Quan tòa sẽ xác định ai đúng ai sai, ở đây chả ai là quan tòa để đủ tư cách phán xét ai đúng sai cả.

Dùng lý lẽ của riêng mình hành xử kiểu giang hồ để đạt mục đích coi thường pháp luật có thể đi tù và thiệt hại còn hơn nhiều.

Ngang qua vì các bác đẩy top lên đầu, em có ý kiến thế này.

Thứ nhất, đúng là thuận mua vừa bán nhưng thuận mua theo lời chào của chủ bán nên nếu phát hiện chủ bán lừa dối thì chủ bán phải bồi thường. Việc chứng minh chủ bán lừa dối quảng cáo sai bản chất cũng... hơi bị gian nan và khó khăn.

Thứ hai, người mua bức xúc là đúng vì giá trị giao dịch là 13-15 triệu chứ không chỉ vài trăm. Việc xác định chủ bán có lừa hay không như trên đã nói là ... khó (vì có thể họ cho biết họ cũng không biết do mua của người khác cũng bị lừa như vậy) nên người mua hãy cẩn trọng, kinh nghiệm là mua món giá trị lớn thì cần có tư vấn viên hiểu biết đi cùng để đánh giá món hàng.

8->
Bạn lo việc của bạn đi, đừng có thổi lửa lên nữa, có ai nói gì thêm đâu mà bạn cứ quanh quẩn chuyện này làm chi cho nó phức tạp ra.

Bạn lo việc của bạn đi, đừng có thổi lửa lên nữa, có ai nói gì thêm đâu mà bạn cứ quanh quẩn chuyện này làm chi cho nó phức tạp ra.
Kệ chứ. Cứ cho nó cháy bùng thêm phát nữa cho những ai mới chơi chó Phú Quốc biết thế nào là HỌC PHÍ

haigadon

Member
ngưng lại ở đầy đi chó ko có goiấy tờ thì biết cái gì mà đúng với ko đúng..khùng điền đi mua bị lừa thì ăn tría đắng vài lần thì mới khôn ra..mọi chuyện đã giải quyết xong 2 bên ổn cả..ae ngưng bình luận.......đã giai quyết xong