• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo khi mua chó PITBULL nhà Tùng DIAMOND_HP

Status
Không mở trả lời sau này.

ComBien

Tôi chẳng ném đá ai cả, cún gầy ==> nuôi khó và vất vả thì tôi nói là vất vả, trưởng thành không đánh thì tôi bảo là không đánh. Có sao tôi nói vậy. Vì tôi không tham gia diễn đàn mà chỉ vào diễn đàn để tìm mua chó thôi. Cũng gần 2 năm rồi, hôm trước vào lại thì có vài lời muốn nói để anh em tham khảo không được sao?x-(
:D.Thực sự ra,đọc bài này,có lẽ mình cũng giống anh Tùng thôi,cười khẩy và coi như tiếng chó gọi bầy. Có vài quan điểm của bản thân mình chia sẻ với anh em như sau:
_Để mà nói,nếu là một người đã từng nuôi chó,không phải cứ là PIT đều thấy dù là chó ta,chó chọi hay chó cảnh cách chăm sóc,nuôi dưỡng của người chủ là yếu tố quan trọng nhất dẫn đến tính cách,cách ứng xử và cách giao tiếp với đồng loại.Không tự nhiên mà các cụ đã có câu:Chủ nào tớ nấy.Chỉ hơi ngạc nhiên là chó của ông lành như thế mà ông vác cái mặt của ông đi nói tiếng của "chó"?
_Chó của ông không ốm,không đau,ko chết chóc hay bị làm sao?Mà có bị đi chăng nữa thì ông cầm đến bác sĩ khám cho ra bệnh rồi về hẵng chửi người bán,đằng này ngu còn thích khoe mẽ cho người khác là mình ngu.Không biết cách chơi,cách chăm thì bày tỏ cái ngu của mình ra để xin người khác chỉ dạy cho,đây lại còn bo bo giữ cái ngu của mình làm hại đến bé PIT vô tội lại cắn xằng cắn bậy đến người nuôi và chăm PIT có tiếng như Tùng DIAMON.Ông ko thấy ông viết bài lên đây người tán đồng thì ít người chửi thì nhièu?Về nhà gác tay lên trán mà nghĩ lại xem tại sao mình ngu thế đi.
_Tôi thấy tội nghiệp cho bé PIT rơi vào tay những người như ông đấy.Bản năng của loài chó ông hiểu được bao nhiêu?Ông nuôi được bao nhiêu con PIT rồi mà ông dám khẳng địn h là như thế.CÒn nếu ông không bằng loài "chó" mà đi ỉa bậy và cắn xằng lung tung thì không còn gì phải nói nữa đúng không?Có lẽ PIT nhà ông nó là chủ còn ông nên đổi lại làm PIT đi thì hơn.
Không biết dựa cột mà nghe,ngu thì phải học,học vẫn ngu thì....mà chết.
Chúc thân ái và thắng lợi nhé.Hi vọng kiếp sau ông đầu thai làm PIT may ra ông sẽ hiểu PIT nó cần gì và muốn gì.

cocker.fan

Active Member
Chào các bạn yêu Pit. Tôi là một người rất yêu Pit, mặc dù kinh tế khó khăn nhưng vẫn chắt chiu dành dụm để đủ tiền mua một con Pit của Tùng với giá 9tr cùng với lời khẳng định cún rất tốt và khỏe mạnh. Tôi đã nuôi được 16 tháng. Trong quá trình nuôi những tháng đầu thì quá cực khổ vì cún không được nuôi tử tế ngay từ lúc còn nhỏ dẫn đến bị mất chất và suy dinh dưỡng (Ngay từ lúc mua tôi cũng có hỏi sao chó gầy thế thì Tùng trả lời nuôi Pit phải thế mới tốt. Nhưng thực ra sau này tôi mới biết mình bị lừa vì nuôi gầy là dành cho chó trưởng thành và chuẩn bị chọi). Rất thương cún nên tôi cùng gia đình chăm lo cho cún từng ly từng tý và cún cũng trở nên khỏe mạnh hơn. Tưởng thế là xong nhưng không ngờ con Pit của tôi lại là con Pit nhát gan. Đến tuổi trưởng thành rồi mà gặp chó khác luôn vẫy đuôi rồi liếm môi nịnh nọt, mặc dù con chó kia cắn trước. Tôi rất buồn vì mình đã bỏ bao công chăm sóc. Tôi không mong nó đánh hay, đánh giỏi nhưng ít ra thì trong người nó cũng phải có chất Pit... đằng này :-??
Rất mong các bạn không gặp phải tình cảnh như tôi
Nick mới,2 bài? ai đấy nhỉ =; ko quan trọng.Tôi cũng là 1 người nuôi chó,nên chỉ quan tâm đến 1 người nuôi chó đích thực,mát tay,nuôi dạy tốt. Còn như bạn,nuôi 1 con chó đến 16 tháng,không biết nuôi dạy kiểu gì mà cuối cùng con pitbull mình nuôi khi gặp chó khác lại vẫy đuôi như chó cái salo gặp đực :)) Như vậy bạn phải xem lại cách nuôi,cách dậy,cách cho con pit tiếp xúc vs môi trường xung quanh ra sao? Chứ nuôi 16 tháng rồi mà bạn quay ra đổ tại con chó kém từ lúc bé mua về thì ngược đời quá.
Tôi đây đã từng nuôi 5 con pitbull từ khi còn bé xuất ra từ lò pitbull Diamond,nhưng chưa 1 con nào là tôi thấy biếng ăn,nhút nhát,không năng động và ham cắn cả.Pit cái có 4 con thì cả 4 con đều rất lanh lợi,hung hăng,nhanh nhẹn,đặc biệt 3 trong 4 con ngay từ bé đã ham cắn,phang cả chó đực,chứ đừng nói chó cái bằng trạng đọ hàm với nó.Còn con đực thì khỏi phải nói,ngày tôi nuôi nó cũng khá còi,không mập mạp đâu,nhưng bù lại chân tay rất cứng cáp,ăn không biết no là gì,tôi phải hãm lại,nó ăn bằng suất con đực trưởng thành nhà tôi và ăn xong trước bọn kia 5 đến 10 phút. >:/
Bạn à,pitbull 1 khi vào tay người chủ nuôi tốt,thì dù từ bé,nó có gầy còm đến đâu,không có sức sống đến đâu,chỉ sau 1 2 tháng nó trở lại đúng bản sắc,hương vị và cái hồn của pitbull ngay. 1 đàn chó bao giờ cũng có 1 con còi nhất đàn,và các đàn chó nhà a Diamond cũng vậy,nhưng tôi đã để ý hết,chưa có 1 vị khách cuối cùng bắt con còi nhất đàn nào nuôi rồi phàn nàn cả. =;
Tóm lại,cũng chỉ là từ cách nuôi dạy của bạn thôi,đừng đi bêu giếu rồi vấy bẩn lên danh tiếng của 1 lò pitbull có tiếng đất Hải Phòng. [-X
Thêm 1 cái nữa,nếu bạn vẫn chê con pit bạn nuôi ngay từ bé nó đã mất chất pit và đổ tại dòng giống của lò pit diamond thì bạn mang đến đây,tôi nuôi cho bạn vài tháng,để khi nó về với bạn,nó sẽ lột xác ra sao khi vào tay 1 người nuôi như tôi,chứ không phải 1 người kém cỏi thấy người ta chơi pit cũng đua đòi tập tọe nuôi rồi hỏng con chó ra như bạn.!! Chân Tình... x-(

Mango

Member
Mình cũng mới mua 1 e đàn vàng kim mũi đỏ nhà a Tùng nuôi đến h được 3 tháng hơn rồi mà chả thấy giống bạn nói tí nào e nhà mình gừ cắn cả chó to hơn 3 tháng nặng 14kg rồi ăn như hạm mình còn đang phải kìm ko cho e nó ăn chỉ mong nó gầy gầy lại như cún của bạn thôi.... Còn theo mình thì chó nuôi như nào là do mình thôi học hỏi mỏi ng thì học cái mình cảm thấy là đúng nhất chứ sao theo cái kiểu ai nói cũng nghe được.... Tính cách của con chó nó hình thành như nào là do người chủ muốn điều hướng nó đi theo hướng nào thôi bạn à ^^ Mình cũng chả biết gì nhiều cũng là người mới tập chơi nên cũng chỉ có đôi lời góp ý gửi bạn ^^ 3:-O3:-O3:-O

phamhuyhoang

Active Member
Topic tạm dừng tại đây,chủ topic đưa ra câu chuyện không xác thực nhằm bôi xấu danh dự của thành viên. Nick của bạn chủ topic sẽ tạm dừng sử dụng và những nick liên quan cũng bị tạm dừng sử dụng.

Status
Không mở trả lời sau này.