• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo khi mua chó PITBULL nhà Tùng DIAMOND_HP

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào các bạn yêu Pit. Tôi là một người rất yêu Pit, mặc dù kinh tế khó khăn nhưng vẫn chắt chiu dành dụm để đủ tiền mua một con Pit của Tùng với giá 9tr cùng với lời khẳng định cún rất tốt và khỏe mạnh. Tôi đã nuôi được 16 tháng. Trong quá trình nuôi những tháng đầu thì quá cực khổ vì cún không được nuôi tử tế ngay từ lúc còn nhỏ dẫn đến bị mất chất và suy dinh dưỡng (Ngay từ lúc mua tôi cũng có hỏi sao chó gầy thế thì Tùng trả lời nuôi Pit phải thế mới tốt. Nhưng thực ra sau này tôi mới biết mình bị lừa vì nuôi gầy là dành cho chó trưởng thành và chuẩn bị chọi). Rất thương cún nên tôi cùng gia đình chăm lo cho cún từng ly từng tý và cún cũng trở nên khỏe mạnh hơn. Tưởng thế là xong nhưng không ngờ con Pit của tôi lại là con Pit nhát gan. Đến tuổi trưởng thành rồi mà gặp chó khác luôn vẫy đuôi rồi liếm môi nịnh nọt, mặc dù con chó kia cắn trước. Tôi rất buồn vì mình đã bỏ bao công chăm sóc. Tôi không mong nó đánh hay, đánh giỏi nhưng ít ra thì trong người nó cũng phải có chất Pit... đằng này :-??
Rất mong các bạn không gặp phải tình cảnh như tôi

sumoandbull

Vietpet sponsor
Huấn luyện chỉ dạy theo bài bản thôi chứ làm sao rèn luyện đc thần kinh, với lại em nó cũng gần được 2 tuổi rồi nên cũng khó hơn chó nhỏ :(

Konica.dog

Member
Mình chỉ tham gia với bạn thế này:
1. Theo mình thì cún của bạn chưa đánh chứ không phải là không đánh. Có lẽ bạn cho nó chơi với các chó khác từ nhỏ nhiều quá nên cứ gặp là mừng. Vậy nên vẫn còn hy vọng, chứ trưởng thành rồi mà đánh có một tý đã cụp đuôi bỏ chạy thì coi như xong
2. Đúng là nên chọn chó con khỏe mạnh, mập mạp. Điều này chứng tỏ con chó đủ chất và người chủ có nhiều kinh nghiệm nuôi chó đẻ.
Chúc bạn sớm có một chú chó như ý !

thancau

Member
Chào các bạn yêu Pit. Tôi là một người rất yêu Pit, mặc dù kinh tế khó khăn nhưng vẫn chắt chiu dành dụm để đủ tiền mua một con Pit của Tùng với giá 9tr cùng với lời khẳng định cún rất tốt và khỏe mạnh. Tôi đã nuôi được 16 tháng. Trong quá trình nuôi những tháng đầu thì quá cực khổ vì cún không được nuôi tử tế ngay từ lúc còn nhỏ dẫn đến bị mất chất và suy dinh dưỡng (Ngay từ lúc mua tôi cũng có hỏi sao chó gầy thế thì Tùng trả lời nuôi Pit phải thế mới tốt. Nhưng thực ra sau này tôi mới biết mình bị lừa vì nuôi gầy là dành cho chó trưởng thành và chuẩn bị chọi). Rất thương cún nên tôi cùng gia đình chăm lo cho cún từng ly từng tý và cún cũng trở nên khỏe mạnh hơn. Tưởng thế là xong nhưng không ngờ con Pit của tôi lại là con Pit nhát gan. Đến tuổi trưởng thành rồi mà gặp chó khác luôn vẫy đuôi rồi liếm môi nịnh nọt, mặc dù con chó kia cắn trước. Tôi rất buồn vì mình đã bỏ bao công chăm sóc. Tôi không mong nó đánh hay, đánh giỏi nhưng ít ra thì trong người nó cũng phải có chất Pit... đằng này :-??
hehe... e không biết bác thấy ntn nhưng e thấy nhiều ae trenđiễn đàn mình mua của a Tùng và chưa có ai phàn nàn ạ... e cũng đang muốn bắt 1 e cua a Tùng đấy... nếu e ý nhà bác là của a Tùng thì bác đổi với e con Bull terier đực nhé... con ý máu lắm, đánh cũng tốt >:D<>:D<>:D<

dungvoi_hp

Member
Theo mình giống tốt là 1 khía cạnh, còn chủ yếu có thành tài hay ko là do nước nuôi cúng cưng nữa bạn ạ, ko nên đổ hết do dòng giống hjhj

tungtnbg

Member
bạn nên kich thick cho no thèm cắn nêu bạn xac đinh nuôi pit chọi khac voi pit thê thao bạn nhé.neu xac đinh để đánh thì bạn nên hương cho no tập cắn + tập luyên cơ thể.chư bi gio no ko ham cắn.có thê là do em ý tiêp xuc quá nhìu vói cho Bt+ voi ko được cach lý bạn nhé.mình ko choi pit nhưng mà có chut ý kiến hihi

Cảm ơn bạn vì những lời đóng góp chân thành.

Mình cũng xin nói với bạn đôi điều như sau :

Thứ nhất: mình để cho anh em PITBULL đến giờ cũng ngót nghét hơn 2 năm rồi, nói chung la rất nhiều PIT qua tay mình rồi tiếp đến là đến tay anh em chơi, nhưng chưa 1 ai phàn nàn gì về vấn đề chất lượng chó dòng giống chó và chất PIT hay như nào cả, đơn giản thực tế như này cho bạn hiểu ở VN giờ cho đến giờ những con thành danh hay có tý tiếng tăm đề xuất phát từ mình ra cả, kể cả chó đực lẫn chó cái, mình có thể lấy dẫn chứng cụ thể cho bạn nếu bạn muốn.

Thứ 2: 1 đàn chó con mua lúc 2 tháng kể cả cho bạn chọn sắc xuất vẫn là may rủi thôi cái này sao đổ lỗi cho mình đc, vì nếu bạn nuôi chó lâu và nhân giống có lẽ bạn cũng biết 1 đàn chó bố mẹ đều tốt khi cho sinh sản thì may ra đc 1 đến 2 con chó tốt, hoặc có thể ko có con nào luôn, cũng như nhiều khi bố mẹ ko ra gì lại cho ra nhưng con hay thì sao, vấn đề ở đây cũng là may rủi thôi, nói có sách mách có chứng, như mình thôi chứ ko đi đâu xa, chơi PIT bước sang năm thứ 3 rồi cho sinh sản nhiều rồi nhưng đến giờ theo quan điểm riêng của mình mới chỉ 1 con chó mình cảm thấy tạm ổn, và ưng ý.

Thứ 3: Con chó của bạn 16 tháng rồi mà chưa chọi 1 phần là do cách nuôi và chăm sóc huấn luyện của ban thôi, nếu cần bạn alo cho mình mình gửi cho bạn xem 1 con PIT 15 tháng của mình bán ra ngay ở HP thôi 15 tháng chưa hề biết đánh nhau gặp chó là mừng rối rít nhưng tháng vừa rồi cho đánh bị chó khác cắn nó đã cắn lại như nào và kết quả ra sao đòn nối ra sao thì có nhiều người chứng kiến ( ngay trong topic của ban thôi anh Khánh nick konica dog cũng chứng kiến ) nếu cần mình có thể gửi clíp cho ban xem

Còn bạn nói gì thì cũng nên tìm hiểu chút khỏi nói ra người chơi pit lai nghĩ bạn ko biết gì về dòng chó cá tính này đơn gian thôi mình để cho anh em rất nhiều PIT rồi đến giờ ngót nghét 60 con rồi nhưng hơn 2 năm qua chưa 1 ai phàn nàn hay trách mọc mình điều gì cả , có lẽ bạn la người đầu tiên, con chó có hay dở cũng 1 phần là do mình bạn ah, cũng như bạn cầm 1 con chó tốt mà ban dạy dỗ nó ko tốt huấn luyện nó ko tốt thì nó cũng trở thành 1 con chó tầm thường ko ai biết đến nó mà thôi.

Vài lời chia sẻ chân thành cùng bạn .

tum

Member
hehe... e không biết bác thấy ntn nhưng e thấy nhiều ae trenđiễn đàn mình mua của a Tùng và chưa có ai phàn nàn ạ... e cũng đang muốn bắt 1 e cua a Tùng đấy... nếu e ý nhà bác là của a Tùng thì bác đổi với e con Bull terier đực nhé... con ý máu lắm, đánh cũng tốt >:D<>:D<>:D<
????
chó nhát lại đổ tại thằng bán
nhưng ko bao h chịu nhìn nhận nguyên nhân là do cách huấn luyện của mình ?

~ bố mẹ đẻ ra, 30 tuổi trách sao mình ko giàu ? , lại đổ tại giời , chứ ko fai tại mình .

tum

Member
Cảm ơn bạn vì những lời đóng góp chân thành.

Mình cũng xin nói với bạn đôi điều như sau :

Thứ nhất: mình để cho anh em PITBULL đến giờ cũng ngót nghét hơn 2 năm rồi, nói chung la rất nhiều PIT qua tay mình rồi tiếp đến là đến tay anh em chơi, nhưng chưa 1 ai phàn nàn gì về vấn đề chất lượng chó dòng giống chó và chất PIT hay như nào cả, đơn giản thực tế như này cho bạn hiểu ở VN giờ cho đến giờ những con thành danh hay có tý tiếng tăm đề xuất phát từ mình ra cả, kể cả chó đực lẫn chó cái, mình có thể lấy dẫn chứng cụ thể cho bạn nếu bạn muốn.

Thứ 2: 1 đàn chó con mua lúc 2 tháng kể cả cho bạn chọn sắc xuất vẫn là may rủi thôi cái này sao đổ lỗi cho mình đc, vì nếu bạn nuôi chó lâu và nhân giống có lẽ bạn cũng biết 1 đàn chó bố mẹ đều tốt khi cho sinh sản thì may ra đc 1 đến 2 con chó tốt, hoặc có thể ko có con nào luôn, cũng như nhiều khi bố mẹ ko ra gì lại cho ra nhưng con hay thì sao, vấn đề ở đây cũng là may rủi thôi, nói có sách mách có chứng, như mình thôi chứ ko đi đâu xa, chơi PIT bước sang năm thứ 3 rồi cho sinh sản nhiều rồi nhưng đến giờ theo quan điểm riêng của mình mới chỉ 1 con chó mình cảm thấy tạm ổn, và ưng ý.

Thứ 3: Con chó của bạn 16 tháng rồi mà chưa chọi 1 phần là do cách nuôi và chăm sóc huấn luyện của ban thôi, nếu cần bạn alo cho mình mình gửi cho bạn xem 1 con PIT 15 tháng của mình bán ra ngay ở HP thôi 15 tháng chưa hề biết đánh nhau gặp chó là mừng rối rít nhưng tháng vừa rồi cho đánh bị chó khác cắn nó đã cắn lại như nào và kết quả ra sao đòn nối ra sao thì có nhiều người chứng kiến ( ngay trong topic của ban thôi anh Khánh nick konica dog cũng chứng kiến ) nếu cần mình có thể gửi clíp cho ban xem

Còn bạn nói gì thì cũng nên tìm hiểu chút khỏi nói ra người chơi pit lai nghĩ bạn ko biết gì về dòng chó cá tính này đơn gian thôi mình để cho anh em rất nhiều PIT rồi đến giờ ngót nghét 60 con rồi nhưng hơn 2 năm qua chưa 1 ai phàn nàn hay trách mọc mình điều gì cả , có lẽ bạn la người đầu tiên, con chó có hay dở cũng 1 phần là do mình bạn ah, cũng như bạn cầm 1 con chó tốt mà ban dạy dỗ nó ko tốt huấn luyện nó ko tốt thì nó cũng trở thành 1 con chó tầm thường ko ai biết đến nó mà thôi.

Vài lời chia sẻ chân thành cùng bạn .
like bác luôn

và chúc topic ăn 1 rổ gạch

thanhcong1983

thành viên mới
Mình nghĩ là do cách nuôi thôi chứ không phải do con chó đó nhát gan quá đâu. Dòng Pit thì mình nghĩ là chó trọi giỏi nhất vì vậy bạn cứ thử cho ăn thêm nhiều thịt sống xem nó có máu hơn không?. Hoặc thỉnh thoảng cho ăn miếng thịt chó sống nữa. Và dẫn cho nó gặp 1 con chó nào đó cắn cho nó đau 1 tý là nó trỗi dậy bản tính hung hăng của Pit thôi. Đây là 1 chút kinh nghiệm nho nhỏ của mình. Chúc bạn thành công.

dao nay anh tùng nhiều chó quá giọng văn của bác chủ topic sặc mùi níck giả của vài 3 bác ghen ăn tức ở đâm sau lưng đây mà, trc giờ làm gì có ai phàn nàn về PITbull bác Tùng bán ra kém chất lượng đâu, thôi các bác ơi văn này xưa rồi diễm ơi, cay cú ghen ăn tức ở cố tình bêu riếu người khác đây, ném đá giấu tay

duykienhd

Member
chơi dòng nào thì cũng có con hay,con dở cả thôi bạn à,ví dụ thực tế nhé,gà chọi chẳng hạn,có con lên đến 100 triệu,đôi khi có thể hơn,còn có những con giá bán tính theo trọng lượng cơ thể,180k ,1kg,chó nghiệp vụ chẳng hạn,lắm con còn chẳng qua được khóa huấn luyện cơ bản,chủ yếu bạn mua con chó con,ko có vấn đề về sức khỏe là ok rồi,tôi nói vậy chắc bạn hiểu

tamtea

Member
mình cũng mới chơi thôi và mua của anh Tùng 1 em PIT đến giờ em nó đc 3 thang rồi thần kinh khá tôt rất ham cắn mai mình sẽ post clip cho bạn xem, mình cũng mới chơi thôi nhưng mình rất chiu khó chăm bẵm nó và dạy dỗ nó

Thêm vài lời trước khi xin dừng mọi Coment ở topic này với chủ topic

*) những gì bạn viết ra đang bộc lộ bạn là người nuôi chó, nuôi PIT nhưng ko hề hiểu biết, nuôi theo phong trào, nếu như vậy những lời bạn nói ra mặc dù cũng có ảnh hưởng đến uy tín danh dự của mình nhưng nếu thật sự bạn là người ko hiểu biết thật mình ko chấp với bạn, ko đẻ bụng và cũng ko nghĩ gì bỏ qua cho bạn.[

*) CÒn nếu bạn là người lấy nick giả cố tình đi bôi nhọ uy tín của người khác vì ghen ăn tức ở nên lấy nick giả ném đá giấu tay thì mình sẽ xin nhừơng cả TOPIC này cho mọi người tất cả anh em chơi PIT ở diễn đàn VP sẽ lên tiếng bảo về cho uy tín bấy lâu của mình. Khi đó sẽ là câu trả lời đúng và thực tế nhất ....

Mình Xin dừng ở đây nhé...

mình cũng mới tập tọe chơi pit thôi nhưng cũng đủ để hiểu rằng pitbull tuy là dòng chó chọi nhưng ko phải 100 con lớn lên cho đánh là cả 100 con đều đánh.bạn chủ topic thử làm theo những cách mà các bạn khác nói ở trên để huấn luyện cún của bạn thử xem.bản thân mình đợt trước cũng nuôi 2 chú pit đực.1 chú thì con nào cũng đánh.1 chú ít tuổi hơn thì lúc mới mua về cho đánh thử nhưng có đánh đâu thả ra là nó với con đối thủ rủ nhau đi hái hoa luôn như kiểu ta là đôi bạn thân.sau khi nuôi vài tháng rồi mới cho đánh thử với con máu chiến kia vài lần.từ đó thì cứ thả ra là đánh thôi.

mr.tuan93

Member
Mình không biết bạn chủ topic thế nào, mình cũng đang nuôi 1 con pis bắt nhà a Tùng, bây giờ nó được gần 4 tháng rồi, thần kinh rất tốt, ham cắn, bơi lội như cá đi bắt vịt :D, đi ngoài đường gặp chó to hơn cũng không có kiểu cụp đuôi đòi chạy :D. mình nghĩ cũng là do cách nuôi của từng người thôi, chó hay hay không là đều do chủ, chó có tốt hay không cũng đều do cách nuôi cả. Đây là con Pis đầu tiên mình nuôi và mình vẫn thấy nó khá là ok, không giống như bạn nói :)

HaLiDKNY

Member
Theo mình vấn đề đấy ko quan trọng mình chứng kiến nhiều con pit trên 12 tháng vẫn chưa biết cắn,đó ko phải do nhát gan hay j mà do con chó nó chưa đến lúc bộc phát bản tính của nó,mình cũng nuôi 1 con pit nhà Tùng Diamon đc 10 tháng rồi nhưng lại khác hoàn toàn con của bạn,nó cắn bất cứ 1con chó nào trc mặ nó chó con cho to chó phốc nó cũng cắn,mình lại chỉ mong con pit của mình nó lành như pit của bạn để đi đâu đỡ phải đền chó nhà ng ta thôii :)

GA_DONG_TAO

Active Member
Đâu cứ phải chó con mập mạp là đã tốt nhất đâu... Ông nuôi ông cứ xích, ít cho tập luyện giao lưu... Ông mua chó của Tùng chắc ông cũng vào VP, thì ắt hẳn ông phải đăng ký nick, vậy mà giờ nick ông mới có 1 bài, lại đúng bài TỐ CÁO... Họa chăng nó chỉ nói ra cái ngu khi nuôi dạy chó của ông cũng như mục đích mà cái nick của ông hướng tới. Tôi tưởng cảnh báo ntn, chỉ thấy lòi ra cái bản chất thật của sự việc, của cái ngu của những trò cạnh tranh...
Thật là một trò đê hèn, rẻ tiền và đúng là không bằng con CHÓ.

Tôi chẳng ném đá ai cả, cún gầy ==> nuôi khó và vất vả thì tôi nói là vất vả, trưởng thành không đánh thì tôi bảo là không đánh. Có sao tôi nói vậy. Vì tôi không tham gia diễn đàn mà chỉ vào diễn đàn để tìm mua chó thôi. Cũng gần 2 năm rồi, hôm trước vào lại thì có vài lời muốn nói để anh em tham khảo không được sao?x-(

Status
Không mở trả lời sau này.